cũng bình thường thôi nhưng đối với mình quá đủ

1984kute

Active Member
là đàn ông thì bia rượu mình không thích mấy{bắt buộc mới phải uống}
cờ bạc,chè cháo,thuốc lá cũng không,nói chung là ngoan
đôi khi nghĩ đã là đàn ông thì ai cũng có đam mê,có thú vui.người ham mê bài bạc.người ham mê rượu chè,trai gái,chim cò còn em những cái đó không ham mấy,thích những cái cần thích ko thích lại đam mê hd{gà chọi,gà tre...}thiển nghĩ cái đam mê này lành mạnh,có ích cho gia đình{dù gì cũng không mang tiền ra đi,cũng không mang gái về nhà...chỉ mang đồ về nhà}thôi thì tiện cái ham mê.cũng làm 1 bộ cho gia đình nhỏ giải trí buổi tối.các thiết bị không hề cao cấp nhưng phần nào cũng đáp ứng đc các nhu cầu nghe,nhìn của gia đình mình.mình luôn tâm niệm phục vụ nhu cầu của mình chứ không chạy đua vũ trang.thỏa mãn với mình là đc:))
phần nhìn: tivi 40inh eh5300 1920x1080
màn máy tính lg 19inh 1440x900
phần nghe:
phim denon 1912xp
loa front sony cổ ss7090 đc sản xuất năm 1974
center jbl sat 2
souround aiwa md-85
sub polkaudio sw 125
nghe nhạc:tận dụng đôi sony 7090 ghép với amp yamaha a-5d
cd inigshina a1113.vì nhu cầu mình nghe nhạc vàng và nhẹ thì bộ này nghe cũng ổn
nguồn phát:case main tụ rắn p31 ds3l chạy cả ngày
chip e5300 2.6,ram 2gb,vga 8400gs.psu acabel 470w đủ lướt web,chơi hd{không game}
dây loa tín hiệu:nói thật các bác em tai trâu nên mua loại ít tiền và tự diy mua rắc bắp chuối 15k/1c và dây loại 20k/1m nhìn rất đẹp âm thanh nghe được kéo xa cũng không méo,thay đổi chất âm
dự định sang năm ngăn dc phòng và sửa chữa lại cho đẹp+thêm 1 đầu phát hd có 3d và karaokie

em bày biện luôn phòng khách và cũng là phòng xem luôn,20m2 rất đơn giản nhưng đáp ứng đc em.vài lời nhận xét xem phim denon 1912 chi tiết hỗ trợ âm thanh mới,sub polk audio 125 đánh rung rinh,hoành tráng,các loa còn lại làm tốt nhiệm vụ của mình
nghe nhạc,loa sony ss7090 bass 20 màng giấy gân cao su,tred giấy chất âm mộc mạc,bass sâu,mid hay phù hợp nhạc vàng khi ghép amp cổ yamaha a-5d
rất vui làm quen anh em cùng đam mê,bộ của mình rất bình thường mình up nên để chia sẻ cùng anh em hi vọng sẽ học hỏi đc nhiều điều hơn nữa
note:chưa làm đc thảm tiêu âm đằng sau nên dây dợ không gọn gàng

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: cũng bình thường thôi nhưng đối với mình quá đủ

chúc mưng bác có bộ dàn ưng ý.Chơi tùy đk mà bác miễn sao minh thấy hài lòng là ok rồi

palinhd

Member

Thế này là được rồi, có tới đâu cân đối tới đó, hài hòa với nhu cầu khác là được.
Bộ này hay trong tầm tiền, dòng loa Sony cổ + amply yamaha này nghe nhạc đỏ, nhạc vàng chắc hay lắm bạn nhỉ.

badboybeo

Well-Known Member

tận hưởng sung sướng nhất là làm bắp chuối và đi dây sau đó thưởng thức thành quả
cảm giác khó tả.......:-bd
chúc mừng bác chủ

innova001

Member

Bác có con 1912 là ngon rồi. Nhưng là 1912 chư không phải 1912XP nhé bác.:-bd

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác, bộ dàn của bác đẹp đấy, bố trí gọn gàng... và phù hợp túi tiền của nhiều bác, trong đó có em.

ToRuong

Em có vài thắc mắc:
1. Bác chủ để tấm gương sau chi vậy ạ ? ( vì kích thước giương khá lớn )
2. Bác chủ là người dùng tay trái ạ ?
3. 1912 khác 1912XP cái gì ạ ?

Ngoài ra, dàn của pác chủ cũng quá ngon rồi, hay nhất là phối ghép được đồ cổ mà chất âm ra vẫn như ý mình mong muốn.

Cặp loa Sony của bác em canh ngoài Nhật Tảo hoài mà chẳng thấy em nào ngon như thế. Chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý.

forever_rock

Active Member

đùa, thế này mà còn bình thường chắc bộ của e là bất bình thường quá, tổng vệ sinh chưa = cái rec nhà bác. đủ của bác nhưng uowcs mơ của khối ae đấy ạ>:D<

1984kute

Active Member

vâng bộ này phòng 20m2 nghe nhạc vàng mà em nghe qua pc cũng ổn giá lại rẻ
mỗi loa có ưu điểm khác nhau,ghép không chuẩn kể cả loa đắt tiền nghe cũng không hay bác à,bộ của em trị giá chắc cả bộ 3tr là căng
Thế này là được rồi, có tới đâu cân đối tới đó, hài hòa với nhu cầu khác là được.
Bộ này hay trong tầm tiền, dòng loa Sony cổ + amply yamaha này nghe nhạc đỏ, nhạc vàng chắc hay lắm bạn nhỉ.

1984kute

Active Member
Ðề: Re: cũng bình thường thôi nhưng đối với mình quá đủ

Cặp loa Sony của bác em canh ngoài Nhật Tảo hoài mà chẳng thấy em nào ngon như thế. Chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý.

theo em nghe thể loại vàng đỏ,chế linh thanh tuyền ngày xưa bác cứ tìm bãi cổ mà nghe.đảm bảo ngon bổ rẻ
loa âu chưa chắc đã hợp

1984kute

Active Member

đùa, thế này mà còn bình thường chắc bộ của e là bất bình thường quá, tổng vệ sinh chưa = cái rec nhà bác. đủ của bác nhưng uowcs mơ của khối ae đấy ạ>:D<

mình cũng hay tìm hàng hiend mà,đồ điện tử nguyên tem còn bảo hành là lấy hoặc nguyên tem.nó hỏng là hỏng ngay mà
avr 14tr,sub 125 8tr8,center 1tr8,đôi sony 2tr,amp 1tr5,tivi samsung 12tr,đôi souround 1tr,đầu cd a1113 800k.tổng chắc 42tr+dây dợ lằng nhằng gần 1tr{cảm oiwn 1 số bác như tuanipad,.....đã tư vấn và làm giảm giá thành em đầu tư}
còn pc em tận dụng

1984kute

Active Member

Em có vài thắc mắc:
1. Bác chủ để tấm gương sau chi vậy ạ ? ( vì kích thước giương khá lớn )
2. Bác chủ là người dùng tay trái ạ ?
3. 1912 khác 1912XP cái gì ạ ?

Ngoài ra, dàn của pác chủ cũng quá ngon rồi, hay nhất là phối ghép được đồ cổ mà chất âm ra vẫn như ý mình mong muốn.

thưa bác,em cũng tiếc rẻ em nó vì từ ngày xây nhà đã treo.giờ bỏ đi phải treo 4 búc xuân hạ thu đông.hoặc 1 bức khác.cũng biết là phản âm nhưng chơi từ tù thưởng thức mới đam mê bác à.1 phát đc ngay thì mất vui bác à
em thuận tay phải nhưng đk xong em để sang trái cho gon ạ
vấn đề denon 1912 và 1912xp khác nhau thế nào em gõ google chưa ra bác à.hình thức bản thân 2 cái khác nhau bác à

tuan_ipad2

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ HD để thưởng thức niềm đam mê, chờ mãi mới thấy bác post bộ HD nên

Chúc mừng bác bộ giàn đẹp lắm , bác giữ kỹ thật .

tien phi

Bộ này ngon đó, em cũng muốn học hỏi theo bác chủ

LicKic

Bác cũng giống em, chỉ thích về nhà rủ vợ xem film thôi chứ không cờ bạc, rượu chè gì hết. Giàn nhà bác build hơi lai căng, tự mod nhiều nên chắc bác cũng tốn không ít thời gian. Chúc mừng bác :-bd

Minhsur

Banned
Chúc mừng bạn. Từng ý đã quá đủ giữ chân ta ở nhà, để giúp ta thành "con ngoan, chồng giỏi" rồi.

Bên trên