[CỨU] Popcorn Hour C300 mất nguồn!

Minhsur

Banned
Em có cái C300 mới dùng được có hơn 3 năm. Bỗng nhiên mất nguồn, lăn quay.
Bác nào biết cho sửa chữa ở HN thì chỉ em với!

Em cảm ơn!

phithien

Well-Known Member
Ðề: [CỨU] Popcorn Hour C300 mất nguồn!

Em có cái C300 mới dùng được có hơn 3 năm. Bỗng nhiên mất nguồn, lăn quay.
Bác nào biết cho sửa chữa ở HN thì chỉ em với!

Em cảm ơn!
Thấy bác dungtam có con c300 đang đắp mền vì hư mất cổng hdmi, bác liên xin cái nguồn test xem :D

Minhsur

Banned

Thấy bác dungtam có con c300 đang đắp mền vì hư mất cổng hdmi, bác liên xin cái nguồn test xem :D

Em có thử nguồn mới bên HDzone mà không được bác ạ? Chưa biết bệnh gì mà chết ngay và luôn thế.

dungtam25

Well-Known Member

Em có thử nguồn mới bên HDzone mà không được bác ạ? Chưa biết bệnh gì mà chết ngay và luôn thế.

Có khi chết main đấy bác,còn nghi ngờ nguồn,thì bác dùng nguồn vi tính có socket giống vậy ghim vào thử xem sao,trước đây,con c300 của em,em cũng dùng cách này thử nguồn nhưng con em không phải hư nguồn.C300 của em cũng đang đáp chiếu.Bác ở HN,em ở SG nếu không,em đưa bác mượn cho bác em yêu khoa học.

quangtuong

Banned

Có khi chết main đấy bác,còn nghi ngờ nguồn,thì bác dùng nguồn vi tính có socket giống vậy ghim vào thử xem sao,trước đây,con c300 của em,em cũng dùng cách này thử nguồn nhưng con em không phải hư nguồn.C300 của em cũng đang đáp chiếu.Bác ở HN,em ở SG nếu không,em đưa bác mượn cho bác em yêu khoa học.

Bán ve chai cho e đi em nghe lossless !.

rockloccoc

Well-Known Member

Lấy con 410 dùng tạm bác ạ! :D

Vando

Well-Known Member

Nếu bác thanh lý thì để cho em để em lấy cái case chế htpc.

C_Pham

Well-Known Member

HDZone mà bó tay thì căng nhỉ. Ân Nguyên chỉ làm từ dòng 410 nên chắc không có Linh kiện của C300 để thay thế cho Bác.

Minhsur

Banned

Nếu bác thanh lý thì để cho em để em lấy cái case chế htpc.

HDZone mà bó tay thì căng nhỉ. Ân Nguyên chỉ làm từ dòng 410 nên chắc không có Linh kiện của C300 để thay thế cho Bác.

Em đang gửi Hdzone rồi các bác ạ, hy vọng em nó hồi tỉnh. Nếu không lại mất công tìm một em mới tương xứng.

buihung65

Member

Em cũng đang tính kiếm em C300 dùng thử mà nghe mấy bác nói cũng hơi kinh hi...:)

yaibakt

Member

Bác dungtam25 có thể check pm được không ạ?
Em cảm ơn bác.

C_Pham

Well-Known Member

Em nó đã tỉnh lại chưa Bác?

Minhsur

Banned

Em nó đã tỉnh lại chưa Bác?

Ngon rồi bác ơi. Em tiện tay lắp thêm cái quạt tản nhiệt. Nguyên nhân có thể là do em lắp thêm cái ổ đĩa Bluray làm tăng độ nóng của máy. Và cũng có thể là tại em có cái tật lười tắt hẳn máy.

Em vẫn đang để chạy thử ở hdzone, cuối tuần mới lấy về bác ạ.

dungtam25

Well-Known Member

Ngon rồi bác ơi. Em tiện tay lắp thêm cái quạt tản nhiệt. Nguyên nhân có thể là do em lắp thêm cái ổ đĩa Bluray làm tăng độ nóng của máy. Và cũng có thể là tại em có cái tật lười tắt hẳn máy.

Em vẫn đang để chạy thử ở hdzone, cuối tuần mới lấy về bác ạ.

Chúc mừng bác!Em nó bị ngất sau một thời gian làm việc quá sức ấy mà.

Minhsur

Banned

Chúc mừng bác!Em nó bị ngất sau một thời gian làm việc quá sức ấy mà.

Đúng rồi bác, nhiều lúc em và trẻ con nhà em lười là chỉ bấm nút off trên điều khiển là thôi. HDD bỏ ra lúc nào cũng nóng rực.
C300 được cái dễ bảo hơn OPPO 103D

buihung65

Member

Chúc mừng bác chủ,em cũng đang tìm mua 1em xài thử mà giờ kiếm hàng mới chắc hơi khó phải khg các bác?.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Hình như trong SG vẫn đang còn a410 đó bác.

da vinci

Active Member

Máy để standby hay tắt không quan trọng đâu bạn. Con C200 & A400 tôi để suốt, chẳng bao giờ tắt vì down torrents. HDD bạn nên xài box ngoài. Con C200 xài chừng 1 thời gian thì nguồn sẽ bị lỗi, gắn HDD vào có khi không mở lên được.

Minhsur

Banned

Vâng bác, đợt này phải rút kinh nghiệm, chứ vài năm một củ thế này cũng xót ruột.

Bên trên