đã xem được vtv3hd

ratmehdvietnam

Hôm qua avg đã phát vtv3hd ở gói vtvb+ dù là hình ảnh khá hơn chút nhưng có chữ hd nhìn cũng thích mắt tuy nhiên avg nói trong quá trình thử nghiệm .hy vọng avg phát huy sự mong mỏi của người xem.

AnhBaSG

Member
Ðề: đã xem được vtv3hd

Sao không phát ở mấy gói khác ta? Vậy chỉ có đăng ký vtvb+ mới xem được hả bác?!:((

caothudeche

Moderator

Mình xem VTV3 HD lâu rồi. Xem trên HD Việt suốt mà!

wanbi79

Member
Ðề: Re: đã xem được vtv3hd

Chỉ có Logo VTV3HD thôi, chứ vẫn là SD :D
đúng rồi bác ,không biết sao chứ thấy logo VTV3HD mà hình ảnh thì vẫn sd ,dth phát ở kênh thí ngiệm,mà không phải AVG mới vậy ,trên SCTV cũng vậy các bác à tệ lắm chỉ là sd thôi ,làm em hụt hẫng

dzoigom

Member
Hồi chiều mới phát hiện, nó phát ở kênh thử nghiệm á, DTH mở khóa nên Cơ bản, Như ý hay Cao cấp đều xem đc

Cần gì phải mua gói VTVcab hả bác, AVG tiếp tục phát VTV3HD trên kênh thử nghiệm 250 của DTH từ hôm 1/7 thì phải, vì hôm đấy em xem nhịp đập 360 thể thao trên kênh đấy.

ratmehdvietnam

Ò ồ em thấy kênh 250 lại tương của vtvcab vạy là của avg thế thì có cải thiện rồi .còn thêm kênh ca nhạc mtv nữa là ngon.

VTV3 HD thì còn tùy vào chương trình phát có phải chuẩn HD ko, ví dụ các ctrinh trực tiếp như Thời Sự, 360 thể thao, Cà phê sáng... thì là HD xin, còn một số vẫn là SD. Cái này có lẽ là do chưa đồng bộ đc nội dung của nhà đài. Hy vọng sắp tới sẽ là 100% HD :D

cuonglasuco

Member

VTV3 HD thì có một số chương trình phát HD thôi, nhưng VTV3 HD trên AVG chỉ có chữ, nhưng chất lượng là luôn luôn SD, kể cả cái chứ VTV3 HD cũng SD, các bác xem kỹ nhé!

ratmehdvietnam

Re: Ðề: đã xem được vtv3hd

VTV3 HD thì có một số chương trình phát HD thôi, nhưng VTV3 HD trên AVG chỉ có chữ, nhưng chất lượng là luôn luôn SD, kể cả cái chứ VTV3 HD cũng SD, các bác xem kỹ nhé!

Trong quá trình thử nghiệm mà bác.rồi xẽ hoàn thiện dần .

cuonglasuco

Member
Ðề: Re: Ðề: đã xem được vtv3hd

Trong quá trình thử nghiệm mà bác.rồi xẽ hoàn thiện dần .

Không đâu! Trước đây thì nó cũng có phát thử nghiệm, nhưng cái logo VTV3 HD thì nét thật, đúng nét như HD. Nhưng bi giờ nó mờ như SD, nếu vậy thì nó không cần tiếp kênh này, vì nội dung và chất lượng như VTV3 SD thôi.

Bên trên