Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

vuhaanh1905

Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Thế nên mình mới nói là truy trách nhiệm cụ thể cho tập thể cá nhân có trách nhiệm

Cu xem thử có thằng nào chịu trách nhiệm không ? Hay lại là "DO KHÁCH QUAN"

Yêu nước từ những điều nhỏ nhất, tích lũy dần qua năm tháng, chứ nói gở mồm lỡ có chiến tranh xảy ra, bom rơi đạn lạc rồi mới yêu nước sợ không đủ sức.

Yêu nước không thể nói suông !!! Cách nói của chủ thớt là theo đúng tinh thần PHÊ và TỰ PHÊ

cuty77

Well-Known Member

[-X
Bạn cứ đọc tất cả các comen của mọi người từ đầu topic tới giờ đi. Số nói chung chung thì ít mà toàn thấy chửi bới chế độ với chê bai. Có thấy comen nào ra hồn, gọi là nói về kỹ thuật hay là truy cứu trách nhiệm cho ai đâu?
Bác chủ thớt không có ý gì nhưng lối viết của bác ấy khiến ra người đọc lại suy diễn tiêu cực.
Bạn thấy mấy người comen được như bạn pttamdg?:)

Tôi thấy tegabyte viết vậy đọc dễ hiểu không có gi phải suy diễn này nọ? có chăng không phải là vì lối viết mà vì NỘI DUNG viết đã phản ánh đúng thực trạng bấy lâu của các ban ngành, tiêu biểu: Điện Lực, Viễn Thông, Xăng Dầu....Họ quá bức xúc nên phản vậy thôi.

Trauvanght

Active Member

Cu xem thử có thằng nào chịu trách nhiệm không ? Hay lại là "DO KHÁCH QUAN"
Yêu nước không thể nói suông !!! Cách nói của chủ thớt là theo đúng tinh thần PHÊ và TỰ PHÊ
Thế bạn vạch ra những khuyết điểm rồi phê phán thẳng thắn đi. Sao lại chửi thề, rồi dọa bắn người ta làm gì? [-X

Tôi thấy tegabyte viết vậy đọc dễ hiểu không có gi phải suy diễn này nọ? có chăng không phải là vì lối viết mà vì NỘI DUNG viết đã phản ánh đúng thực trạng bấy lâu của các ban ngành, tiêu biểu: Điện Lực, Viễn Thông, Xăng Dầu....Họ quá bức xúc nên phản vậy thôi.
Bạn comen thế này không có gì phải bàn cãi.
Bạn nói đúng đấy, các ban ngành này cần phải xem xét lại đúng không? Tiếp tục đi.
Chứ không phải "Việt Nam" mắc lỗi!
Hai từ "Việt Nam" gọi lên quá thiêng liêng mà lại...haizzz!:(

quochoa28

nhiều lúc thấy đồng tiền mình bỏ ra không mua đúng dịch vụ có chất lượng

duonghuuphuc

Well-Known Member
một vấn để hiển nhiên, một năm đứt mấy lần, đứt riết màh thấy phát chán, nhưng cũng còn đỡ là còn có tuyến dự phòng, ko có tuyến đó là ... ngủ lun :D

Trauvanght

Active Member

=)) xin lỗi bạn, cho hỏi bạn đang học trường nào vậy? Trường nào dạy PHÊ và TỰ PHÊ theo kiểu bạn nghĩ,... học ở đấy chắc đau tim lắm nhỉ.
Mà bạn vào Đảng chưa? Chưa vào thì đừng nói linh tinh, còn nếu vào rồi mà viết như thế thì bạn đã làm trong sạch đội ngũ đoàn viên rồi đấy. ;))

cuty77

Well-Known Member

Thế bạn vạch ra những khuyết điểm rồi phê phán thẳng thắn đi. Sao lại chửi thề, rồi dọa bắn người ta làm gì? [-X

Bạn comen thế này không có gì phải bàn cãi.
Bạn nói đúng đấy, các ban ngành này cần phải xem xét lại đúng không? Tiếp tục đi.
Chứ không phải "Việt Nam" mắc lỗi!
Hai từ "Việt Nam" gọi lên quá thiêng liêng mà lại...haizzz!:(

Ở đây không phải tôi đúng or bạn đúng bạn ạ, mà họ chỉ thảo luận và phê phán cách thức làm việc thiếu trách nhiệm của các người liên quan. và cái gì cũng có giới hạn bạn đồng ý chứ? vậy nên họ phản ứng có phần tiêu cực đó là tự nhiên, tôi thấy họ không suy diễn, trái lại họ quá thực tế. (phải chăng bạn đang là người suy diễn thái quá cái gì mà VIỆT NAM mắc lỗi?)

fedora_

Member

mình đang ở thụy sỹ ...dùng wifi free của trường - sinh viên của trường vào khoảng 1500 sinh viên :) ... tốc độ down load những trang từ VN for example: 4share.vn vẫn duy trì mức 2.8MB :) vài tháng nữa về VN +_+ không biết tình hình sao ... có bị cắt đứt với thế giới không :( lo quá :(

Miu_HDNinhBinh

Active Member
Cái này Miu biết. Vì bản thân Miu đã và đang xây dựng những tuyến cáp quang, cáp đồng, cống bể ở Việt Nam. Hạ tầng xấu, chất lượng thi công không tốt. Lỗi ngay từ khi quy hoạch phát triển hạ tầng, đến giai đoạn sử dụng không được duy tu bảo dưỡng thường xuyên. Một phần nữa là yếu tố thiên nhiên, Nhưng Việt Nam đút cáp là chuyện thường ở phường./.

Trauvanght

Active Member

... họ chỉ thảo luận và phê phán cách thức làm việc thiếu trách nhiệm của các người liên quan...
Họ mà làm được như những gì bạn nói thì khỏi phải nói nữa? Toàn thấy chửi bới chế độ, rồi dọa nọ hù kia, lại có người định bắn cả người ta nữa chứ...>chịu.

...và cái gì cũng có giới hạn bạn đồng ý chứ? vậy nên họ phản ứng có phần tiêu cực
Cảm ơn bạn đã thay mình nói lên điều đó.
...đó là tự nhiên, tôi thấy họ không suy diễn, trái lại họ quá thực tế. (phải chăng bạn đang là người suy diễn thái quá cái gì mà VIỆT NAM mắc lỗi?)
Bạn không đọc hết bài viết của bác chủ à?

dtvu1310

Member

ôi zời, đứt từ hôm 13/8 tới nay mới lôi nhau ra cãi, e là hơi "lạc hậu" :))
Mới lắp eco viettel hôm qua, MF ban ngày vẫn down đc 800kB/s, có vẻ như viettel nó có dư phòng lớn hay sao mà thấy ko ảnh hưởng, còn trong nước thì tẹt ga ko bị ji` hết

m thấy mặc dù đứt cáp nhưng nếu sài VNPT thì k ảnh hưởng lắm đến công việc, sợ mỗi ô FPT thì thôi rồi

Trauvanght

Active Member

m thấy mặc dù đứt cáp nhưng nếu sài VNPT thì k ảnh hưởng lắm đến công việc, sợ mỗi ô FPT thì thôi rồi
Mình dùng FPT này, công nhận các trang nước ngoài load đơ kinh khủng, nhất là vào giờ cao điểm của họ thì chịu luôn. Nhưng trong nước thì không ảnh hưởng gì. Mình tải Fshare vẫn hơn 700 Kbps (Mega You). Tất cả các trang đọc báo, tin tức trong nước, tất cả các forum Việt đều chạy tốt, load nhanh.

Chỉnh sửa lần cuối:

hồi chiều mở có cái youtube lên xem mà nó load ko nổi, lúc đó chỉ muốn chửi thề mấy thằng nhà mạng :-w

soildsnake

Active Member

Đặc điểm khác nữa của Việt Nam ta là: "thứ gì giá cũng tăng, nhưng chất lượng tỉ lệ nghịch với cái tăng đó"

papapucca

Member

- Điều đầu tiên mình muốn nói: Như này là không có tinh thần yêu nước rồi này, đang cổ động tinh thần khí thế hừng hực cho giới trẻ cho thanh niên lòng yêu nước, tiếp bước khí phách cha anh, mà viết như này. > mình phản đối chủ thớt với kiểu viết theo kiểu té nước theo mưa, không có tí gì là chính kiến, không một chút trách nhiệm gì với đất nước thế này. Thật là không nên.
- Dẫu có sao thì cũng đừng mang ngòi bút vô tình cày xé đất nước mà tuổi đời độc lập chưa bằng một phần nhỏ thời gian bị chiến tranh đô hộ này!
Có chăng, nên suy sét tập thể cá nhân có trách nhiệm...chứ không phải ..."Việt Nam"

Bạn nói thế này bạn có nghĩ gì không. Cẩn thận lời ăn tiếng nói không lại mang họa vào thân.

Bạn nói chưa chuẩn, phải chỉnh đấy!

Xin lỗi vì mình quá bức xúc. Mong các bạn hãy nghĩ tích cực hơn một chút!
Wow đúng chất nhá . Cán bộ nằm vùng hả đại ca ? Bác yêu nước thì bác làm được những gì rồi ?

0nelovehl

Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Mạng trong nước làm gì có mạng nào kém đâu
Quan trọng là đường truyền quốc tế kinh khủng kìa =))

Bên trên