Dàn 2 kênh cỏ của em sau thời gian lang thang trên diễn đàn :)

Re: Ðề: Dàn 2 kênh cỏ của em sau thời gian lang thang trên diễn đàn :)

Chúc mừng bác, em cũng đang cố gắng nhưng vẫn chưa được vì nhiều lý do.....
thanks bác, em cũng thai nghén lâu lắm mới qd rước dàn về :)

Đôi onkyo ông già em rước về đc nửa tháng xong đổi sang Victor SX7. nản
Thanks bạn góp ý. bạn muốn mình rơi vào vòng xoáy đổi thay à :)

Em rất thích HD, cho em hỏi tầm 30tr các bác tủ vấn giúp em 1 bộ HD, à mà ém có TV rùi. Mong cả nhà tư vấn giúp em với .
Em nghĩ chắc là đủ đấy bác: 5tr đầu HD & storage + 7tr Reciever secondhand có HDMI + còn lại cho bộ loa và dây nhợ. :)
Bác tham khảo các topic khác hoặc tạo topic mới cho dễ thấy

lan806

Well-Known Member
Chúc mừng bác, em mạnh dạn đóng góp nha.
Cái loa Onkyo này của bác được lấy ra từ bộ 5 thớt của Onkyo (trước kia em đã từng dung) âm thanh cũng ở mức được thôi ạ, nếu có điều kiện bác nên tính đổi đôi loa (ấy là theo cảm nghĩ của em thôi nhé) vì ngày xưa em bỏ đôi loa nhưng vẫn giữ 5 thớt đánh với đôi loa cột JBL khá hay.

Chúc mừng bác, em mạnh dạn đóng góp nha.
Cái loa Onkyo này của bác được lấy ra từ bộ 5 thớt của Onkyo (trước kia em đã từng dung) âm thanh cũng ở mức được thôi ạ, nếu có điều kiện bác nên tính đổi đôi loa (ấy là theo cảm nghĩ của em thôi nhé) vì ngày xưa em bỏ đôi loa nhưng vẫn giữ 5 thớt đánh với đôi loa cột JBL khá hay.
Ủa vậy đôi loa đó là của bạn hả, bạn bán đi bao nhiêu vậy? Mình cũng muốn nghe loa cột nhưng mà nhà chật quá, bạn cho mình số hiệu loa cột JBL đó xem, với lại kinh phí có hạn :)

lan806

Well-Known Member
Ủa vậy đôi loa đó là của bạn hả, bạn bán đi bao nhiêu vậy? Mình cũng muốn nghe loa cột nhưng mà nhà chật quá, bạn cho mình số hiệu loa cột JBL đó xem, với lại kinh phí có hạn :)

Không, ý em nói là đã dùng loại đó chứ không phải chính đôi đó, ngày xưa lâu lắm rồi mình mua cả bộ hơn 4tr trong khi đó vàng có. Hơn 3tr một cây :) lúc bán cái loa sau này được có 900k.

Không, ý em nói là đã dùng loại đó chứ không phải chính đôi đó, ngày xưa lâu lắm rồi mình mua cả bộ hơn 4tr trong khi đó vàng có. Hơn 3tr một cây :) lúc bán cái loa sau này được có 900k.
Em thấy loa này nghe mid, treble cũng rõ ràng lắm, bass thì vừa đủ. đôi này em lấy hết 3tr.

lan806

Well-Known Member
Ấy là anh em trong nghề chơi thì góp ý với nhau vậy thôi, mỗi người mỗi tai mà bác, ngày xưa em sở hữu bộ Onkyo 5 thớt những năm 1995 (mua được bằng tiền mình làm ra) nửa đêm dậy bật lên chỉ ngắm dàn đèn cũng thấy lâng lâng bác ạ.
Anh em chơi gì ghép gì đều đáng trân trọng hết.

Bác ý đang hài lòng và đã show hàng mà bác lại khuyên đổi loa :D
Bác í góp ý để em hoàn thiện. Chắc đẩy em vào vòng xoáy nghe và đổi đồ :)

Ấy là anh em trong nghề chơi thì góp ý với nhau vậy thôi, mỗi người mỗi tai mà bác, ngày xưa em sở hữu bộ Onkyo 5 thớt những năm 1995 (mua được bằng tiền mình làm ra) nửa đêm dậy bật lên chỉ ngắm dàn đèn cũng thấy lâng lâng bác ạ.
Anh em chơi gì ghép gì đều đáng trân trọng hết.
Many thanks bác đã nhiệt tình góp ý, đúng như bác nói về cặp loa này. Năm 95 mà bác có dàn này thì thật là khủng. Lúc đó em chỉ có cái casste nghe băng với radio thôi, qua nhà thằng bạn chơi thấy dàn 5 đĩa kenwood mà nuốt nước bọt, ước có em nó còn ko dám nữa là :) Em thì hiện tại chỉ mong hết h làm để về bật nhạc lên nghe thôi. Vẫn những bài mình đã nghe muốn thuộc lời nhưng nghe dàn này thấy nó hay lạ thường. Em tự sướng tí bác ạ :)

AcoustimassHD

hii,chào mừng bác chủ đến với HD, bộ của bác nghe nhạc vàng ok lắm, trước ông già e có một bộ giống thế này, e đòi bán đi nâng cấp mà nhất định ko cho bán,hjx.mãi về sau e cắm nhầm điện (e ko cố ý nhá :D) thì mới cho bán thanh lý cho thợ được có 2tr thì phải :D, bộ như thế này nghe mạnh quỳnh và phi nhung hay lắm, bác thớt đã thử chưa? :D

hii,chào mừng bác chủ đến với HD, bộ của bác nghe nhạc vàng ok lắm, trước ông già e có một bộ giống thế này, e đòi bán đi nâng cấp mà nhất định ko cho bán,hjx.mãi về sau e cắm nhầm điện (e ko cố ý nhá :D) thì mới cho bán thanh lý cho thợ được có 2tr thì phải :D, bộ như thế này nghe mạnh quỳnh và phi nhung hay lắm, bác thớt đã thử chưa? :D
Em nghe Bằng Kiều, Minh tuyết, Lệ Quyên bác ui :) Nhưng chủ yếu vẫn nghe pop rock dance với R&B thế mới ngược đời :(

papapucca

Member
Ðề: Dàn 2 kênh cỏ của em sau thời gian lang thang trên diễn đàn :)

Chúc mừng chủ thớt sắm được bộ dàn ưng ý của mình . Đam mê là không giới hạn , điều quan trọng là bản thân thấy thỏa mãn là tốt rồi . Đây mới đúng là bộ cỏ theo đúng nghĩa đen chứ nhiều bác show toàn hàng khủng mà cứ chém dàn cỏ với nghèo nghe chối tai bm . Bộ dàn này tuy cỏ nhưng cũng có chất riêng đó chứ .

quocanh09012010

Ðề: Re: Dàn 2 kênh cỏ của em sau thời gian lang thang trên diễn đàn :)

aloneliguy Em chưa đủ 20 bài viết nên chưa đăng bài được.

H 9999

Active Member

ngon đấy chúc mừng bác nhé ! làm quả tủ hay giá kệ để nữa thì đẹp bác !

trungng

Member

Chúc mừng bác chủ có bộ hai kênh ngon.

Chúc mừng chủ thớt sắm được bộ dàn ưng ý của mình . Đam mê là không giới hạn , điều quan trọng là bản thân thấy thỏa mãn là tốt rồi . Đây mới đúng là bộ cỏ theo đúng nghĩa đen chứ nhiều bác show toàn hàng khủng mà cứ chém dàn cỏ với nghèo nghe chối tai bm . Bộ dàn này tuy cỏ nhưng cũng có chất riêng đó chứ .

ngon đấy chúc mừng bác nhé ! làm quả tủ hay giá kệ để nữa thì đẹp bác !

Chúc mừng bác chủ có bộ hai kênh ngon.
Thanks các bác khích lệ :)

E cũng đang tìm 1 bộ như thế này :D

forever_rock

Active Member

bộ ổn áp bác mua đâu thế?có ra đc 100v ko?e đang định múc phát

Bên trên