Dàn 2Ch của em NAD + Klipsch

ktypro

Active Member
Ðề: Dàn 2Ch của em NAD + Klipsch

dàn đẹp rụi cũng đẹp..........

neofoodtech

Member
Thân chào các Bác!

Hôm nay em mạo muội show dàn 2Ch của em sau hơn 1 năm tìm tòi, lục lọi và tham khảo ý kiến các Bác đi trước trên HDvietnam & VNAV
Rất mong nhận được chia sẻ, ghóp ý của các Bác để niềm đam mê của em ngày càng hoàn thiện hơn.
Em ít có nhu cầu xem phim nên hiện chỉ có dàn 2Ch và Bộ Kara để cuối tuần bạn bè tới chơi nghêu ngao cho vui :)
Do mới bước chân vào con đường này, nên em chọn các thiết bị mới và gương mặt quen thuộc với hầu hết AE để phối ghép như sau:

Dàn 2Ch:

Nguồn phát: PC phát Lossless
TV Sony 40IN
DAC: Music Hall 25.3
Amply: NAD 375bee
Speakes: Klipsch RF82ii
Sub: B&W 610 (Sub em mở tùy hứng)
Cables: Van de hul MC - Gold, Van De Hul Magnum, Pangea AC9, Monster Powerline 400

Bộ Kara:

PC with Kara4pro + TV Sony
Amply: Boston 1100II
Speakes: JBL RM 101
Sub: B&W 610
Mic: Shure PG 58 + Shupu 959

Em xin show ít hình minh họa
Update 12/2014....

Khuyến mãi thêm 1 tấm này đảm bảo các Bác phê ngay :d

Cảm ơn các Bác đã ghé thăm!

Chỉnh sửa lần cuối:

minhjp

Well-Known Member

CHúc mừng bác có bộ dàn ngon . Em có cặp font giống bác
Nhà bác nhiều rượu ngâm quá :)

neofoodtech

Member
CHúc mừng bác có bộ dàn ngon . Em có cặp font giống bác
Nhà bác nhiều rượu ngâm quá :)

Cảm ơn Bác! Em có nghía bộ dàn của Bác năm ngoái, :) : Em hay đi công tác, mỗi lần đi đâu có món gì lạ là em mua về ngâm để đó ngắm cho vui :

Chúc mừng bác chủ. Mua kệ xong còn chai Red đang dở bác làm nốt đi ạ :D

Thanks Bác! Em khoái món này hơn ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tittom79

Well-Known Member

Chúc mừng bác, bộ dàn đẹp và gọn gàng!

Bác cho e hỏi ké tí là DAC Music Hall 25.3 dùng có hay không bác? Vì e dùng ampli Onkyo 9050 cũng có DAC, rồi đầu CDP Denon 1500RE cũng có DAC. Vậy nên đang lăn tăn không biết có nên mua thêm e này không. Hôm rồi định nhờ bác Dương qua ghép thử nhưng bác ý đang hết hàng.
Vậy với nhận xét của người đã dùng rồi, bác cho e xin ít thông tin bác nhé. :D, e cảm ơn bác nhiều và một lần nữa chúc mừng bác!

K4Nichan

Chúc mừng bác có dàn 2 kênh với bộ sưu tập rượu hoành tráng.

Không liên quan nhưng mà sao cái Amplifier NAD C 375BEE của bác cách cái NAD 310 của em gần 2 thập kỷ mà cái thiết kế của nó nhìn y chang nhau (tất nhiên dàn của bác dữ dội hơn rồi :) ), không nhẽ bộ phận Design của NAD hết ý tưởng sao> :))

Gửi bác bức hình cái Amplifier NAD 310 của em đang dùng cho bác so sánh:

Ngắm bộ dàn hoành tráng của bác là say bí tỉ rồi. Chúc mừng bác nhé :x

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Dàn 2Ch của em NAD + Klipsch

Chúc mừng bác, bộ dàn đẹp và gọn gàng!

Bác cho e hỏi ké tí là DAC Music Hall 25.3 dùng có hay không bác? Vì e dùng ampli Onkyo 9050 cũng có DAC, rồi đầu CDP Denon 1500RE cũng có DAC. Vậy nên đang lăn tăn không biết có nên mua thêm e này không. Hôm rồi định nhờ bác Dương qua ghép thử nhưng bác ý đang hết hàng.
Vậy với nhận xét của người đã dùng rồi, bác cho e xin ít thông tin bác nhé. :D, e cảm ơn bác nhiều và một lần nữa chúc mừng bác!

Thanks Bác đã ghé thăm, Em nghĩ Bác nên đi thử thực tế mới cho cảm nhận chính xác nhất. Cá nhân em thì cũng tham khảo lý thuyết và có ghé bác Nghĩa thử nên mới chọn em này, hiện tại thì em cũng hài lòng với nó, Music Hall 25.3 thể hiện chất âm ấm áp và cho tiếng mid dày hơn. Do Klipsch của em tiếng hơi sáng nên em chọn DAC này, hơn nữa sau này có thể trải nghiệm thêm bằng cách thay bóng khác. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Chúc mừng bộ dàn đẹp...
@ Cặp JBL có vẻ hơi cao...

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Dàn 2Ch của em NAD + Klipsch

Chúc mừng bác có dàn 2 kênh với bộ sưu tập rượu hoành tráng.

Không liên quan nhưng mà sao cái Amplifier NAD C 375BEE của bác cách cái NAD 310 của em gần 2 thập kỷ mà cái thiết kế của nó nhìn y chang nhau (tất nhiên dàn của bác dữ dội hơn rồi :) ), không nhẽ bộ phận Design của NAD hết ý tưởng sao> :))

Gửi bác bức hình cái Amplifier NAD 310 của em đang dùng cho bác so sánh:

Không phải NAD nghèo ý tưởng đâu mà do em với Bác chưa cảm nhận được sự mộc mạc đến kinh ngạc qua 2 thập kỷ của NAD đó Bác :))

dungdinhthanh

Active Member
Chúc mừng Bác co được bộ dàn như mong muốn. Dạo này thấy Ae mình chơi Lossless nhiều nên mình cũng muốn chơi thử xem có hay ko? Hôm qua em ghè qua nhà bác Trương Nghĩa nhờ tư vấn dac nào hay thế là bác Trương Nghĩa đưa em Dac Nad M51 em đưa luôn em nó về nhà rồi. mấy hôm nữa rảnh em sẽ đưa cảm nhận lên góp ý kiến ạ. Chúc ae vui vẻ và thành công.

dungdinhthanh

Active Member
Hehe, bộ cỏ nhà em gồm như sau:
HD Dune max + Dac Nad m51 + Amp Search unico primo + Loa Monitor rx6.
Vì Nad m51 em mới rước em về nhà mà cũng chưa nghe vì phải đi công tác gấp. Giờ rảnh chút nên post lên nhờ Ae góp ý kiến dàn em xem sao nhe. Ki nào về em nghe xong sẽ đưa cảm nhận cá nhân lên hihi.

chúc mưng bác chủ có bộ giàn ngon!nhưng em thích giàn rượu của bác hơn.

neofoodtech

Member
Chúc mừng Bác co được bộ dàn như mong muốn. Dạo này thấy Ae mình chơi Lossless nhiều nên mình cũng muốn chơi thử xem có hay ko? Hôm qua em ghè qua nhà bác Trương Nghĩa nhờ tư vấn dac nào hay thế là bác Trương Nghĩa đưa em Dac Nad M51 em đưa luôn em nó về nhà rồi. mấy hôm nữa rảnh em sẽ đưa cảm nhận lên góp ý kiến ạ. Chúc ae vui vẻ và thành công.

Dàn của em cũng mua chỗ bác Nghĩa cả đấy Bác ạ, bữa mua Music Hall em cũng có ngắm M51 rồi mà k đủ money nên đành hẹn lại...lần sau, :v. Bác sở hữu M51 với dàn hiện có thì quá đỉnh rồi, bác ở đâu hôm nào cho em nghe ké nhé

Bên trên