Dàn HD 2012 của mình

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Dàn HD 2012 của mình

Nhà bác đẹp quá! Chúc mừng bác nhé! :)

thugian111

bộ dàn đẹp quá mơ ước của em đấy.bác cho em xin cái giá bác mua o đâu vậy?không cần nghe có hay hay ko nhìn đẹp là em búp phê rùi bac àh

Cảm ơn bác. BDP Sony, HDP Tvix và AVR Onkyo em thửa bên Đức về nên giá cả hơi khác với nhà mình bác ạ. Cả bộ em ước chừng ~40-50 tr.

thugian111

Bó tay bác này sắp xếp. Chưa thấy ai chơi HD mà như vậy. Nhà đẹp gọn gàng không có gì để nói. Nếu chơi HD thì phải bố trí hợp lý còn không làm bộ HF nghe nhạc CD cho nó hay là ok nhất. Bác xếp gọn lại chút là cho cái Sub ở phía trước ngon. Không ai chơi HD mà Sub đi 1 chô xa vậy mà còn trên kệ giầy hay gì đó nữa thì PRO chưa biết nói sao. Còn 2 Sur nếu bác bảo không thẩm mỹ em khuyên bác thế này.
Dây thì đo cho đủ gắn 1 đầu vào Amply đi còn đầu còn lại đi cho sao vừa đủ ra sau. Một bên nhà bác k có chỗ treo thì làm cái kệ lúc nào xem thì kéo kệ ra cho loa lên xem xong rồi cho gọn lại. Còn không đi dây treo tường cho gọn nữa. Nhà bác chắc xây lâu rồi nên không tính đến chuyện chơi HD. Nếu như các nhà mới xây họ đều thiết kế cho phòng HD có đủ 7.1 hoặc 9.1 và máy chiếu.

Vâng đa tạ bác! Nhà em là chung cư nên nhà đầu tư không thiết kế để phục vụ những sở thích đặc thù như HD :D. Khi ốp sàn em đã đi dây sẵn ra góc (phía dưới cái đồng hồ treo tường). Em cũng đã thử đưa 2 loa sur ra đó nhưng bị vợ chê là mất mỹ quan nhà cửa. Thế là em phải chuyển lại. Có thể em sẽ tính toán và xếp lại theo cmt của các bác.
Chúc các bác một ngày vui vẻ.

Em nghĩ cái sub bac nên đổi cái loại front fire, loa hướng ra trước đó bác. Chứ yamaha quánh xuống đất mà bác đặt xuống sàn thì mở lớn 1 chút bác cảm thấy rung rinh thì hàng xóm tầng dưới nó cũng thấy rung luôn, phản ảnh chắc luôn. Ở nhà em mở phim coi luôn mở nhỏ nhỏ rất ức chế vì mở lớn là dưới nhà nó rung ù ù ông bà già chịu không nổi luôn.

nokian9x

Well-Known Member

Vâng đa tạ bác! Nhà em là chung cư nên nhà đầu tư không thiết kế để phục vụ những sở thích đặc thù như HD :D. Khi ốp sàn em đã đi dây sẵn ra góc (phía dưới cái đồng hồ treo tường). Em cũng đã thử đưa 2 loa sur ra đó nhưng bị vợ chê là mất mỹ quan nhà cửa. Thế là em phải chuyển lại. Có thể em sẽ tính toán và xếp lại theo cmt của các bác.
Chúc các bác một ngày vui vẻ.

Thế nên em mới khuyên bác làm cái kệ mà. Lúc nào xem phim thì mang kệ ra cho loa lên và gắn dây vào là xong.

KTZ

bộ dàn của bác đẹp quá.bác sắp xếp lại loa surr cho hiệu ứng tôt thì chuẩn hơn

theaminh81

Well-Known Member

Chời, em thấy cái hình, phía sau còn 2 góc tường mà bác, bác làm cái giá gọn gọn đi dây phía dưới ghế, rồi cho lên cho đẹp , vẫn còn góc trong mà, cho nó có hiệu ứng chứ, lại vẫn thẩm mỹ, con vợ mà lắm mồm, tát vỡ mồm cho em, vợ chỉ cằn nhằn em mua đồ thôi, chứ sắp xếp gọn gàng đúng vị trí mà lôm côm em tát vỡ mồm hhhiihhi, bó tay cục sub bác để như các bác trên đã comment

khanhkun84

Active Member

Chời, em thấy cái hình, phía sau còn 2 góc tường mà bác, bác làm cái giá gọn gọn đi dây phía dưới ghế, rồi cho lên cho đẹp , vẫn còn góc trong mà, cho nó có hiệu ứng chứ, lại vẫn thẩm mỹ, con vợ mà lắm mồm, tát vỡ mồm cho em, vợ chỉ cằn nhằn em mua đồ thôi, chứ sắp xếp gọn gàng đúng vị trí mà lôm côm em tát vỡ mồm hhhiihhi, bó tay cục sub bác để như các bác trên đã comment

em ủng hộ cách dạy vợ của bác cả 2 tay 2 chân luôn hihi. nói vậy thôi chứ bác chủ cứ bắt 2 con su rao lên bật 1 bộ phim cho vợ bác xem , đảm bảo chị nhà sẽ thích mà ok liền.
PS: em chưa có vợ nên cứ phán bừa thế thôi hihi

sieulong

Well-Known Member

anh chủ ơi, cho em xin kiến nghị chút xíu

cái chỗ anh để bình hoa nè mình có thể treo cái sur bên trái lên đó. còn phía bên phải cái ghế anh có thể mua một cái chân cho loa sur bên phải. Chắc sẽ xấu hơn đi một chút so với cách anh bố trí bây giờ, nhưng coi phim chắc sẽ phê hơn.

còn cái Sub em đề nghị mình bỏ cái bàn nhỏ nhỏ ra góc khác, em thấy cái bàn nhỏ này để kế giường ngủ sẽ hay hơn. còn cái SUb để xuống đất là đẹp rồi.

Mừng anh chủ có một giàn âm thanh ưng ý

thugian111

Cảm ơn các bác đã bỏ thời gian tư vấn. Em đang tính đi tìm cái giá di động để lúc nào coi phim sẽ kéo ra. Ngay dưới góc bình loa đã có dây loa bố trí sẵn từ khi em lát sàn nhà :D.

nabinh

Member

Mình cũng tán thành ý kiến bác Sieulong, bác chủ kiếm hẳn một cái kệ vuông nho nhỏ để cạnh ghế ngoài cùng để đặt loa sur lên trên vừa để đồ bên dưới thử xem, vài dòng góp ý, hi hi, nhà bác chủ gọn và đẹp thật.

Jackson

Active Member

Quan điểm chơi âm thanh của bác rất 3 gai ! :))

sontay99

Active Member

Em thì lại thấy bác đặt center lên trên sony bluray 3D là ko đúng vì đang chạy đĩa tiếng của loa sẽ gây rung động có thể nhảy đĩa.:)

Transformer

Member

Rec Onkyo vs loa Jamo nghe hay ko bác ? (em chưa nghe kiểu phối ghép này bao h). Bộ salon vs Tường nhà bác phối bằng 2 tông màu Trắng - Xanh cốm đẹp ghê.

amazon2vn

Hình như bên mua bán của diễn đàn mình có bác bán cái chân để loa Rear, bác qua đó lục thử xem chứ để như vậy tiếng mũi tên với đạn toàn từ đằng trước phóng ra.

-HD-

Member

Hic phòng khách nhà em cũng giống y cái nhà bác chủ thơt, em cũng đang lăm le làm một bộ mà cũng đang phân vân không biết để cái surround bên trái thế nào!

Bác chủ thơt có hướng giải quyết post lên cho em học tập nhá!;))

thuphuongan

loa center đặt trên đầu bluray có thể từ trường của loa cen sẽ ảnh hưởng đến chất lượng của đầu bluray đấy bác

DHN_HD

Member

1/ Cái sur treo vị trí này là OK rồi

2/ Theo như em thì nhà bác chủ kể cũng hơi khó để sur, đến loa Sub bác chủ còn phải mang vào phòng ngủ để trên taplo đầu giường thì em cũng bó tay với bác chủ. Gấu nhà bác đang ngủ thì bác khỏi được xem Hát Dê roài :)

Em góp ý bác chút xíu là nếu cạnh cửa vào phòng ngủ bác đóng cho em 1 cái bàn rồi cho cái sub phía dưới, phía trên bàn ta có thể để loa sur và trang trí thêm mấy cái khung ảnh hoặc lọ hoa. cái này chắc chắn gấu bác sẽ không kêu làm xấu phòng bác được.

Vài gợi ý mong bác chủ sớm setup lại được HT của mình.

Bên trên