"Dàn" HD lúa của Lucky Click!

"Dàn" này cũng từ tết rùi,nhưng bây h em mới dám đánh bạo,liều mình post lên đây.:"> Gọi là dàn cho sang chứ chắc chưa đạt tiêu chuẩn rồi.:">

Trước hết, các thứ ở trong cái đống này ko thứ nào dc mua với mục đích là xem HD cả(vì nhà em có ai rành HD đâu):TV parents xem truyền hình,amplier+loa để bà chị hát Karaoke,cái laptop thì là workstation của em.8-}

Thứ hai là,vì mê xem Hd mà xem =máy tính mãi cũng ko dc đã lắm,lại sv nghèo,nên đành lôi cái laptop ra nối vào TV+loa sẵn có để xem vậy.:D .

"Dàn" cũ của em đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=23020 @-)

Sau đây là bộ hai lúa nè:

Laptop dc nối với TV = cổng VGA,nối với loa = cổng analog audio output

2 cái loa này thấy ông anh em bảo là loa chế mang về để hát Karaoke,em cũng chịu hok bik là model gì của Yamaha vì ko thấy có ghi.Bác nào bik gốc gác nguyên bản của nó thì cho em bik với.:D

Cái này dùng để "soi".:D

Mấy cái kính xin dc ở triển lãm hôm qua.$-)

Ảnh chụp từ của sổ.

Dc cái có cửa cách âm nên cũng giảm dc tiếng ồn bên ngoài.#:-S

Bộ máy để bàn dĩ nhiên vẫn còn tuy nhiên đã dc bố trí lại và dấu vào cho gọn.:D

CHi tiết cấu hình:

TV: Samsung Led UAB7000 40 inch.

Speakers: 2.0 Unknown Yamaha custom Type.:-??

Amplier: Jaguar Suyoung.

Receiver: :-?? =))

Laptop: Sony Vaio CW26FG

* CPU
* Intel Core i5-520M (2.4GHz) Turbo Boost upto 2.93GHZ

* MainBoard
* Mobile Intel P55M Express Chipset

* Display
* 14" Wide (WXGA 1600x900) Clear Bright LCD

* Ram
* 4 GB DDR3

* HDD
* 500 HDD (5400 rpm) / SATA 3.0Gb/s

* CD/DVD
* DVDRW

* Video Adapter
* 512MB GDDR3 NVIDIA GeForce GT330M

Tất nhiên cái laptop ko phải mục đích chính là làm HTPC nên phần lớn thời gian nó dc gỡ ra,lúc nào xem mới nối vào,hơi bất tiện nhưng em ko ngại vì em cũng ko xem phim nhiều.

Mấy đồ âm thanh nhìn củ chuối vậy,nghe nhạc thì chả ra làm sao cả.:-SNhưng xem phim thì,các pac có tin hay ko cũng dc,theo lỗ tai voi của em thì cũng khá ổn so với vẻ bề ngoài.Nhất là âm trầm(bên trong 2 cục kia cũng có loa trầm rùi) dù ko có sub riêng.:"> Tiếng hội thoại của các n vật nghe cũng rõ.$-)

Bấy nhiêu thôi,cái pac đừng quăng gạch đau em mà tội nghiệp.:((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: "Dàn" HD lúa của Lucky Click!

Mình thấy có cái case Cooler Master để không kia kìa, sao không dùng nó làm HTPC hoặc cho em nó lên đường đi để lấy thêm đạn nã vào bộ loa nghe cho hay :D

Mình thấy có cái case Cooler Master để không kia kìa, sao không dùng nó làm HTPC hoặc cho em nó lên đường đi để lấy thêm đạn nã vào bộ loa nghe cho hay :D

Hic,case của ông anh,có phải case của em đâu,ko dám động vào.:-S Tuy nhìn hơi buồn cười,nhưng xem phim thì đôi Yamaha ko rõ nguồn gốc kkia nghe cũng dc.

Còn nghe nhạc chắc em nghe trên máy tính thôi,đang nhắm đôi Microlab Solo 7.Cái này thấy các pac Nga ngố post lên youtube khen ngợi lắm.:D Nếu dùng xem phim mà ổn hơn đôi Yamaha kia chắc em thêm vô dàn kia luôn,vì cặp solo 7 cũng khá to.;;)

minizip

Member

Dàn này của bác là chiến rồi ạ . Dàn em còn lúa rách hơn nhiều :((

ProSkyR

Well-Known Member

Ước gì mình được như anh ấy, hôm qua ngồi với mấy e PG phát kính, ko biết bạn lucky là bạn nào nhỉ :D

Ước gì mình được như anh ấy, hôm qua ngồi với mấy e PG phát kính, ko biết bạn lucky là bạn nào nhỉ :D

Cái pac đang liếc trong hình em chụp có phải là pac ProSkyR ko?Thấy pac MrMilan bảo thế.:D EM đi chiều hum thứ 7 cơ,cũng may là còn kính và 1 cái áo trắng.O:)

Chị PG này đang mải nhìn em chụp mà.:p

Mấy cái loa đó lúa thật,nhưng ko hiểu sao xem phim cũng dc,thỉnh thoảng chiếu phim tài liệu động vật cho mommy xem.;;)

ProSkyR

Well-Known Member

Ảnh đó mình ko nhìn PG, chỉ là hướng máy lúc bắn rơi vào tầm nhìn thôi. E cách xa PG khoảng khá xa, đang nhìn về hướng thậm chí ko có PG đó trong tầm mắt. Vì đang ở chỗ mấy cái lap chém gió với TCK , PG đứng gần chỗ a Chip để hỗ trợ lúc hội thảo...

down1link

dàn cũng đẹp phết đó bạn luckyclick1991 ;) gọn gàng và thanh thoát ^^

tnm

Well-Known Member

Lỗ tai bác này chắc giống em =)), phấn đầu vì ngày mai tươi sáng :">

ph291

Member

@prosky: thú tội hay thanh minh ccungx giống nhau thôi
@lucky : lap ngon, Tv ngon, cố nốt loa, amly cho tương xứng thôi

dtmb

Lúc trước mình cũng dùng Laptop nối làm HTPC , nhưng sau bất tiện quá phải mua HDBox . =.=

Lỗ tai bác này chắc giống em =)), phấn đầu vì ngày mai tươi sáng :">

Hi hi loa ko rõ nguồn gốc+ampli Karaoker thế mà xem phim cũng ko đến nỗi tệ pac ạ.8-} Cũng muốn có AVR+loa tiêu chuẩn cho nó hoàn chỉnh,đủ tiêu chuẩn HD nhưng đành nhịn thôi.8-| Bây h em chỉ mong sớm kiếm dc 1 em loa ngon ngon 1 chút để nghe nhạc trên PC,vì bây h em vẫn phải nghe =headphone.#-o8-}

luciano

Active Member

phòng bác lucky đẹp và có không khí quá :D

ph291

Member

Hi hi loa ko rõ nguồn gốc+ampli Karaoker thế mà xem phim cũng ko đến nỗi tệ pac ạ.8-} Cũng muốn có AVR+loa tiêu chuẩn cho nó hoàn chỉnh,đủ tiêu chuẩn HD nhưng đành nhịn thôi.8-| Bây h em chỉ mong sớm kiếm dc 1 em loa ngon ngon 1 chút để nghe nhạc trên PC,vì bây h em vẫn phải nghe =headphone.#-o8-}

thế thì bác khênh cái Z5500 đi
tất cả trong 1 luôn(nhạc + phim)
karaoke thì vẫn như cũ, ko ảnh hưởng chi hết
mà cái này có chỗ cắm tai nghe 3.5mm rất tiện luôn
KÍNH !

Ngó thấy quyển cấu trúc dữ liệu và giải thuật của thầy Đỗ Xuân Lôi trên bàn luck kài, chắc học công nghệ thông tin đây. hehe

kemaodanh

Member

Dàn SP xịn của bác! Chỉ nghe nhạc là sướng thôi!!!

Bên trên