Dàn HD thư giản cuối tuần

sonrock

Ðề: Dàn HD thư giản cuối tuần

cái này e ko rõ lắm nhưng a phải thử xem, cái quan trọng nhất là vác được cặp loa về đã :). e bjo cũng mua loa trước rồi tính amps sau, trừ phi amps ngon lắm rồi thì đổi loa xem sao, nếu ko hợp nhau thì lại...đổi amp tiếp :D. Ko a tìm mua amps của Karan như e cũng được, thuần class a mà mạnh khủng khiếp, tiếng thì nghe và cảm nhận thôi :). cặp KAM1200 của e nó đánh cặp V2 nhẹ như lông hồng, đẩy 2000w vào 4ohm nên tiếng rất mạnh mẽ và có hồn.

nếu a thích tiếng của Krell thì tìm mấy con tầm 402 trở lên hoặc mono của nó kéo là ổn. a ko cần chơi cdp của metronome làm j, vì với e cdp của hãng này hay nhất chỉ có mỗi con đầu bảng Kalista thôi :D, giá của nó thì cũng nghỉ chơi luôn. mấy con dòng thấp hơn e thấy có vẻ khó bán và ít ng chơi lắm.

nếu a mà ko quan trọng tiếng bass quá và chỉ cần trung với cao âm thì class a khoảng 100-200w kiểu krell đánh là ok rồi, nhưng để làm nó loa nó ra hết chất - e xin nhấn mạnh là bỏ qua bass - thì cũng ko đơn giản. với các loa tầm này nó cũng kén amp tương xứng phết a ạ.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Thanks Bác. Dạo này E có nghe nhạc mấy đầu,kinh tế lao dốc e muốn lao theo vì cty ép số kinh quá :(
Weekend thì lại cho các bé đi chơi, e đóng vai cha và chồng tốt dể có điểm sau này thuyết phục cái vụ Upgrade hay downgrade cho nó dẽ ấy mà :)

Em phải học bác cái chiêu "weekend" này quá, bửa giờ em lo cắm múc vụ CDP mai mốt còn phải sắp đặt lại cách trưng bài nữa. Bị cái là chật chội quá cắm rút cũng khó, tốn nhiều thời gian. Chúc bác và gia đình cuối tuần vui vẻ.

thangvc

Member

Em phải học bác cái chiêu "weekend" này quá, bửa giờ em lo cắm múc vụ CDP mai mốt còn phải sắp đặt lại cách trưng bài nữa. Bị cái là chật chội quá cắm rút cũng khó, tốn nhiều thời gian. Chúc bác và gia đình cuối tuần vui vẻ.

He he e chắc khác nhiều bác lắm: mỗi lần e đi mua bán đồ audio đều dẫn vợ theo vì:
- Chứng minh mình k có quỷ đen :) (vì có mình mua cái khác vì e ham chơi nhiều thứ cùng 1 lúc bác ạ)
- Vợ e cũng biết nghe và cùng gu nghe nhạc với e nên dễ
- Vợ e biết 1 điều là e k chơi audio thì chơi cái khác k chừng độc hại hơn :(
- ...
Điều quan trọng nhất đối với vợ là nộp tiền đầy đủ :(
Bác thấy e ngoan k :)

hoasimtim

Well-Known Member
Cái đồng hồ đẹp wa:D

wuhan

Active Member

Phần nghe của Bác hoành tráng quá, nhưng phần nhìn chưa ổn. Làm con máy chiếu đi Bác.

thangvc

Member

Phần nghe của Bác hoành tráng quá, nhưng phần nhìn chưa ổn. Làm con máy chiếu đi Bác.

Thanks Bác, tính E là thích xem TV CRT cơ, với lại mắt mủi E tèm nhem nên .....nhưng do size của TV CRT k to như con Plasma nên E chuyển qua mua Plasma để xem film và hát hò chút chút. E cũng có kế hoạch mua máy chiếu nhưng do E k thấy "xúc động" lắm nên 2 năm nay e đâu có mua he he đỡ tốn tiền!

rangpp

Bộ giàn bác ấn tuơng quá!,Cho e hỏi hiệu ứng front height thế nào ạ! Xem phim có "phê" hơn SB kô?@-)

thangvc

Member

Bộ giàn bác ấn tuơng quá!,Cho e hỏi hiệu ứng front height thế nào ạ! Xem phim có "phê" hơn SB kô?@-)

Thanks Mod đã remove rác giúp Em.

Thanks Bác đã ghé qua.
Hiệu ứng FH khác SRB bác ạ. FH: tạo âm thanh như mưa rơi, sấm chớp từ trên trời và phí trước mặt của người xem. Còn SRB là hiệu ứng âm thanh diễn ra sau lưng người xem, như đứng giữa đám đông, lướt qua căn phòng rồi mới nghe đóng cửa sau lưng của người xem,...

DHN_HD

Member
Ôi, đồ chơi bác khủng quá. Chúc mừng bác. Chúc bác mỗi năm thêm 1 version mới :)

Bên trên