Dàn HT của vodanh81

vodanh81

Member
Chào các bác trên diễn đàn, trước hết năm mới em xin chúc toàn thể các bác một năm mới An Khang Thịnh Vượng. Sau một vài năm sắm sửa, tích góp rồi đổi chác, em cũng sắm cho mình một dàn HT để thỏa mãn phần nào nhu cầu. Hôm nay rảnh rỗi em show bộ HT nhà em lên, các bác vào ném đá cho em vài phát, để em tỉnh ngộ tu dưỡng dần dần [-O<

Thiết bị nhà em nó như sau:
- Receiver Denon AVR 2310
- Front Revel Concerta F12 đấu Bi-amp :-?-> Đã chia tay, chuyển về B&W685 :">
- Center B&W HTM61 :x
- Surround Klipsch S2 :x
- Sub Yamaha 515 :-? -> Đã chia tay, đang chờ Vel DEQ-8R :)>-
- Màn Sony 40'' HD Ready :-?
- Đầu phát Dune Base 3.0
- Dây loa và dây tín hiệu cũng tốn kha khá, Bi-amp với chả Bi sắt.hic.

Đây là dàn của em sau khi thay Revel F12 bằng B&W 685 :x Không biết là nâng cấp lên hay là lùi nữa, nhưng cảm nhận của em lại thấy hài lòng hơn về mặt xem phim. Có thể lý do phòng nhỏ, Receiver lại không phát huy được hết đôi F12 =;

Nhìn nghiêng chút

Front B&W 685 mới đây, có chân rồi các bác à.

Toàn cảnh Version 1.0 đây các bác:

Front Left, Right

Center & Receiver

Surround

Một vài hình ảnh em nó trình chiếu

Em xin hết, cám ơn các bác đã ngó qua, ném đá cho em. Chúc các bác sắm được HT ưng ý, đúng nhu cầu giải trí, để được giải trí.

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Dàn HT của vodanh81

Bác Up lên mấy cái hình anh em nhìn cho dễ tý.
Dàn của Bác cũng khá ấn tượng đấy, cho em thêm vài tấm để tiện ném đá nhé :x

tuanpps

Member

Gọn gàng, đẹp. Đẩy cái sub thoáng ra chút nữa thì tốt, 2310 kéo đôi Revel này có bị đuối không ?

vodanh81

Member

Cám ơn các bác.
@anbinhdo: Em đã up hình bác à, mời bác ném em phát :D
@tuanpps: Đẩy sub ra thì hai đôi Front xa quá bác à, 2310 kéo đôi Revel này đuối bác à, nhưng em xem phim là chính, ít nghe nhạc nên chưa có phương án tiếp. Thỉnh thoảng nghe nhạc bật nho nhỏ thôi, bass hơi ù bác à.

anbinhdo

Well-Known Member

quá được !
Hình như khoảng cách ngồi xem quá phải không Bác ( khoang 1m2) , kiểu này ngồi xem phim thấy phê ngay.
Đúng là sub Bác nên đưa ra cho nó thoáng tý vì mấy em sub Ya này đánh tỏa và thông hơi nên Bác nhốt mất 3 góc tỏa của em ấy thì không thưởng thức được hiệu ứng lắm.
Và thiếu cái bàn để mấy chai bia ( chứ em thì thấy rượu của Bác rồi ) :x

vodanh81

Member

quá được !
Hình như khoảng cách ngồi xem quá phải không Bác ( khoang 1m2) , kiểu này ngồi xem phim thấy phê ngay.
Đúng là sub Bác nên đưa ra cho nó thoáng tý vì mấy em sub Ya này đánh tỏa và thông hơi nên Bác nhốt mất 3 góc tỏa của em ấy thì không thưởng thức được hiệu ứng lắm.
Và thiếu cái bàn để mấy chai bia ( chứ em thì thấy rượu của Bác rồi ) :x

Khoảng cách ngồi xem 3m bác à, chứ 1m2 thì gần quá.hic.Cám ơn bác góp ý, nhưng mà phòng em nhỏ nên chẳng biết nhét Sub đâu, hay là em nhét sau tủ lạnh xem sao nhỉ :D

myozuka

Member

10 điểm cho mặt thiết kế, bài trí thẩm mỹ.
Chuẩn bị tinh thần mang sub 610 về nhé :D

tuanpps

Member

Khoảng cách 3m + xem film là chính thì mục tiêu của bác tiếp theo là nâng cấp TV lên 50 & full đi, chưa cần đổi sub(*)

casper_anhia

Chúc mừng Bác Vô Danh :D

Nhìn vào bộ dàn của Bác cảm nhận đầu tiên của em là cảm giác ấm cúng và hạnh phúc.

Về bộ dàn liên hợp quốc của Bác thì chứng tỏ bác cũng đầu tư khá nhiều công sức, tiền của và thời gian để phối ghép. Theo em Bác thử cho Sub ra vị trí dưới 2 bức tranh rồi đẩy cái kệ cho cân chính giữa cái TV xem sao, lúc đó bộ dàn của bác trông sẽ cân đối hơn và cặp Front cũng dễ thở hơn.

vodanh81

Member

10 điểm cho mặt thiết kế, bài trí thẩm mỹ.
Chuẩn bị tinh thần mang sub 610 về nhé :D
Bác cho điểm làm em ngượng, nhưng mà 10 đ trên thang bao nhiêu hả bác.hì .hì.em đã chuẩn bị tinh thần, bác ới là em cũng sút chú 515 đi.
Khoảng cách 3m + xem film là chính thì mục tiêu của bác tiếp theo là nâng cấp TV lên 50 & full đi, chưa cần đổi sub(*)
Em cũng máu 50 Full lắm rồi bác à, mà Gầu nhà em chưa duyệt, với lại em sợ bé con nhà em nhìn gần nó hại mắt nên vẫn chưa hạ quyết tâm.
Chúc mừng Bác Vô Danh :D

Nhìn vào bộ dàn của Bác cảm nhận đầu tiên của em là cảm giác ấm cúng và hạnh phúc.

Về bộ dàn liên hợp quốc của Bác thì chứng tỏ bác cũng đầu tư khá nhiều công sức, tiền của và thời gian để phối ghép. Theo em Bác thử cho Sub ra vị trí dưới 2 bức tranh rồi đẩy cái kệ cho cân chính giữa cái TV xem sao, lúc đó bộ dàn của bác trông sẽ cân đối hơn và cặp Front cũng dễ thở hơn.
Em đã thử cho Sub ra vị trí đó bác à, nghe ù, không sâu bằng vị trí hiện tại.

locnp

Well-Known Member

Dàn của bác hơi bị chuẩn, trông rất đẹp!

bác đi dây sr cho s2 kiểu gì mà gọn thế? bác mua đôi s2 này bao nhiêu vậy? Ở đâu?

sieudinh

híc ... đẹp quá ... biết chừng nào mớ có 1 dàn như bác đây :(
xin chúc mừng bác có 1 dàn ưng ý :)

leepham

Well-Known Member

Phòng bác lên đèn nhìn đẹp quá mốt phải bắt chước như vậy thui

vodanh81

Member

híc ... đẹp quá ... biết chừng nào mớ có 1 dàn như bác đây :(
xin chúc mừng bác có 1 dàn ưng ý :)
Hic bác nói thế em show ngại chít, phòng em cũng bình thường mà bác, em cũng cày cuốc tích cóp dần thôi à.
Phòng bác lên đèn nhìn đẹp quá mốt phải bắt chước như vậy thui
Cám ơn bác, cái đèn là em cũng tham khảo dàn của mấy bác trên diễn đàn, Floating Wall bác à.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sút 515 lấy Vel về đi bác chơi con Optimum nữa là tuyệt :D

Bên trên