Dàn HTPC 2011

vietghost

Member
Ðề: Dàn HTPC 2011

Bonus mấy bác món đồ chơi mới của mình trong lúc chờ đợi các món khác về và dọn dẹp cái phòng (xem ở trang đầu tiên).Mấy bác cho mình ý kiến cái đồ chơi này nha

vietghost

Member

Nếu mình đoán ko lầm thì bác chủ ở bên kia. Nếu có thể thì thay thế em loa 906 = 1 dàn HITB như Denon 1312XP hoặc Onkyo S5400 hoặc S5405.

Đố bạn mình ở đâu.Nếu bạn nói vậy là mình biết 99% là bạn biết mình ở đâu rồi heheheh.Mấy dàn bác đưa mình đang xem và rất thích.Để cho gấu nhà mình duyệt là lụm liền

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

À nếu vậy thì ko cần đầu tư soundcard. Cắm thẳng HDMI từ VGA qua HDMI in Rec của mấy dàn trên sau đó cắm HDMI out từ REC của dàn máy qua Monitor. Chơi thằng Onkyo S5400 cho nó oách. Bên đó giá cũng tương đương 906 thui. Chất lượng hơn hẳn. Sau đó turn on và thưởng thức. :D

khanhkun84

Active Member

bác này đầu tư hàng khủng wa.
con HTPC này chiến game ngon lành lắm đây. bác đã lên 3D rồi sao phần nghe ko lên dtsHD, dolbyTruHD? nếu lên thì bác nên sắm dàn denon 1312xp chẳng han rồi cắm thẳng VGA vào dàn lun. theo em thì bác nên bán soundcard và loa Logitech z906 đi vì nghe loa vi tính 1 thời gian sau này tai nghe lên trình rồi lại thấy chán ngay hihi. dàn còi của em nhà nghèo đây. các bác vào chém và bàn luận cho vui, em thích vì nó nhỏ nhưng có võ.
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html

vietghost

Member

Mình mới Update hình cái Monitor Alienware, bà con vào chém em nó heheh

vusimon

Banned

dàn quá khủng ... bác chủ cho cái giá chỉ riêng case và nội thất thôi nhe ( trừ LCD-Speaker-linh tinh linh tang ra)
:D ... để em tham khảo cái ...
Bác mà lên dòng i7 sandy thì tuyệt vời :D
dàn em chưa bằng non nửa tiền bác hihi...nhưng chấm cũng được 6.6 thì phải
:D

vietghost

Member

dàn quá khủng ... bác chủ cho cái giá chỉ riêng case và nội thất thôi nhe ( trừ LCD-Speaker-linh tinh linh tang ra)
:D ... để em tham khảo cái ...
Bác mà lên dòng i7 sandy thì tuyệt vời :D
dàn em chưa bằng non nửa tiền bác hihi...nhưng chấm cũng được 6.6 thì phải
:D

NZXT Sentry LX LCD Fan Controller:________ 60$

CPU i7-950:____________ 260$

Memmory CORSAIR DOMINATOR GT 6GB:_________ 160$

Mainboard ASUS Rampage III Extreme:________ 380$

Keyboard Logitech G510:_________ 120$

Logitech Wireless Gaming Mouse G700:____ 100$

Corsair CWCH60 Hydro Series H60 High Performance Liquid CPU Cooler:______ 80$

Nvidia 3D Kit:____ 150$

SLI Evga GTX 480 SuperClocked: __________ 700$

Power Supply Antec High Current Pro HCP-1200 1200W:_____ 270$

SSD Kingston HyperX SH100S3B/120G 2.5" 120GB:______ 230$

Monitor Alienware 3D 23":______ 450$

Creative Sound Blaster X-Fi Titanium Fatal1ty Champion Series:_____ 160$

Projector ACER H5360 NVIDIA 3D Vision Ready Home Theater DLP Projector:________ 500$

Case COOLER MASTER HAF 932 Advanced:_______ 160$

Samsung Blu-ray Drive:_______60$

Total của em nó là: 3840$

Nhà em mà biết chắc chém chết hic.........

vietghost

Member

Còn phải đợi dàn âm thanh về rồi mình làm tổng thể cái phòng lại.Nên phòng còn bừa bộn,mấy bác thông cảm cho.Hôm nay up vài tấm thử máy chiếu (Trang 1) để xem sao.Chưa có màn chiếu nên chiếu thẳng lên tường nên không được đẹp lắm.

Máy bác cho em ý kiến màn chiếu này coi 3D good không vậy -> Newegg.com - EliteSCREENS ER106WH1 106" 16:9 Fixed Framed Projection Screen

bth8888

Member

Hàng khủng quá ...................................................

vietghost

Member

Mình thích cả Game và HD Movies (XXX) hhehehe.Có bác nào rành về màn chiếu phim cho mình ý kiến về cái màn chiếu mình hỏi ở trên với.

saa1111

Member

PC khủng qá :-< e đang tính lên mỗi I3 mà phải chật vật đây :D

Bộ này chơi game kinh lắm , chắc pro có biết gamevn và Voz chứ nhỉ ^^!

Bên trên