dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

Ðề: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

khiếp quá. bác cho em cụ thể chi phí đc không bác? vợ chồng em chưa có con cái j nên đầu tư cái này xả stress khi còn có cơ hội

trankanhhung

Well-Known Member

em xin up lên thêm một số hình ảnh khi lắp đặt thiết bị trong phòng...
còn chi tiết về thiết bị, giá tiền chi phí xây dựng em sẽ viết sau...

Bin-K

Well-Known Member
Hình bác chụp thấy tường nó bóng loáng lên vậy thì có bị dội âm ko ? Sao bác ko chơi lượt ngoài cùng là gỗ mỏng đục lỗ nhỏ tầm phi 6 rất đẹp mà lại hút âm, chống dội rất tốt. Hôm rồi em có tham gia làm với anh bạn phòng HT nhà anh ấy, lần lượt là giấy chống thoát âm, giấy xốp, bông thủy tinh 50mm, bông ép 7mm, chia hàng chạy quanh phòng cao 60cm một hàng, một hàng gồm các lượt trên thì áo ngoài cùng là gỗ công nghiệp đục lỗ, một hàng ko có bông thủy tinh, bông ép thì để trống khoảng đó, áo ngoài cùng là gỗ công nghiệp cách âm (giống như sợi sơ quả dừa ép) Nếu làm hết bông thủy tinh hoặc bông như bác mà chơi áo là gỗ đục lỗ thì sẽ mất âm trung & cao nên chia hàng như vậy rất hay, ko bị dội bass, ko bị mất trung & cao. Có một điều nữa là bác đã bỏ bao tiền, bao công sức làm tường cách âm thế mà vẫn thấy bác dựng cột chân voi thì ... hay bác thừa cột chân voi nên dựng vào đó. Hay do bác dán tường bóng loáng nên phải dựng cột ??? Hay em nhầm ???

trankanhhung

Well-Known Member

thưa bác là tường em làm chỉ mịn vừa phải thôi và sơn PU mờ mờ, chụp ảnh nhìn nó bóng loáng vậy thôi, còn mấy cái cột chân voi là chưa mua...:D dựng thử để test âm thanh thế nào , chứ nếu chưa đạt yêu cầu về chất âm thì em cũng sẽ xử lý thêm tiêu tán âm bằng gỗ bác ạ! cho nó hợp với phòng...
cũng tạn gọi là hoàn thành chứ hoàn thiện hẳn thì chưa đâu thưa bác, còn phải xử lý nhiều... tạm về phần hình ảnh để cho gia đình phấn khởi :D ( em cũng đang chờ thêm cái màn 150 inch về nữa chứ màn ở trên nhỏ quá ...!?)bởi vậy em mới post thêm lên mong các bác tư vấn tiếp cho em ạ
cám ơn ý kiến của bác rất nhiều!

satan85

Well-Known Member

Bộ dàn của bác thì ổn rồi, nhưng về cách phối màu mình có góp ý tí. là cái màn chiếu nó nhỏ so với kích thước phòng, và quan trọng hơn là cái giá treo màn chiếu không ăn nhập màu với cái phòng, nếu bác có đổi màn chiếu thì bác làm cách nào đó làm một cái màn theo dạn tấm nhử trong rạp, không thì làm sao đó để cái phần màu nó khớp với màu của của căn phong

dungdt2

Re: Ðề: Re: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

dưng mà chưa hoàn thiện bác ơi, cận Tết rồi xem tạm đã :D em lau tau đưa ảnh lên vậy thôi...:D
Em có vài ý kiến như các bác trên là phòng có vẻ hơi rộng, cảm giác bị loãng nếu ngồi trong đó xem HD
Nên thêm thắt rèm rồi hình ảnh poster, kệ để đĩa nữa cho nó có vật dụng sẽ ấm áp hơn!

thuhyco4

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

Em có vài ý kiến như các bác trên là phòng có vẻ hơi rộng, cảm giác bị loãng nếu ngồi trong đó xem HD
Nên thêm thắt rèm rồi hình ảnh poster, kệ để đĩa nữa cho nó có vật dụng sẽ ấm áp hơn!
Đồ chơi của bác hàng khủng rồi, nhưng cái phòng kích thước các cạnh có vẻ không chuẩn màu sắc đậm màu gỗ quá chơi thêm thảm ...

Nhìn bác để cái thang lênh khênh rồi trèo lên chênh vênh ngay trên em Mắc-xin-tốt và Bi-en-đúp tim em muốn rớt ra ngoài.
Chơi tầm này nên có line điện riêng cho phòng bác ạ, đừng chung với điện sinh hoạt trong nhà ( ví dụ: Mắc điện 3 pha, dành riêng 1 pha cho Phòng Nghe Nhìn. Hoặc tệ lắm cũng 1 line riêng từ đồng hồ)
Nếu dư tiền bác tư vấn cụ chủ múc em Oppo 105 và lỡ thay màn thì thay luôn màn Sờ-tiu-uốt luôn cho hoàng tráng.
Việc chơi HTPC khá cầu kỳ và đôi khi sẽ gặp những sự cố "đâu cái điền" đó bác.

trankanhhung

Well-Known Member

khiếp quá. bác cho em cụ thể chi phí đc không bác? vợ chồng em chưa có con cái j nên đầu tư cái này xả stress khi còn có cơ hội
gỗ ốp trong phòng là 230k/m thưa bác ( chưa tính tiền công và sơn...) bông thủy tinh , xốp bạc là không đáng kể
chủ yếu là tiền thiết bị
em chưa tổng hợp nên chưa tính được cụ thể chi tiết... cám ơn bác đã quan tâm!

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Re: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

Nhìn bác để cái thang lênh khênh rồi trèo lên chênh vênh ngay trên em Mắc-xin-tốt và Bi-en-đúp tim em muốn rớt ra ngoài.
Chơi tầm này nên có line điện riêng cho phòng bác ạ, đừng chung với điện sinh hoạt trong nhà ( ví dụ: Mắc điện 3 pha, dành riêng 1 pha cho Phòng Nghe Nhìn. Hoặc tệ lắm cũng 1 line riêng từ đồng hồ)
Nếu dư tiền bác tư vấn cụ chủ múc em Oppo 105 và lỡ thay màn thì thay luôn màn Sờ-tiu-uốt luôn cho hoàng tráng.
Việc chơi HTPC khá cầu kỳ và đôi khi sẽ gặp những sự cố "đâu cái điền" đó bác.
em đã có cục lọc nguồn điện rồi thưa bác , e kéo điện từ cột điện làng qua lọc điện và chaỵ riêng cho thiết bị (lọc điện mua hơn 4k bác ạ!..)
cám ơn bác đã nhắc nhở!

ducanh900

Member

Bộ loa hoành tráng thế kia mà lại dùng REC LX55 à bác. Bác tư vấn đổi con REC nào cho xứng tầm với bộ loa chứ

chúc mừng bác bộ dàn và phòng thật là tuyệt vời .

Re: Ðề: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

Ước gì em cũng có 1 không gian giải trí như của Bác. Xin chúc mừng \:D/

hd1vn

Member

Phòng chiếu thế này thì kém gì ở rạp đâu. Đúng là CHẤT LỪ mà :D

conando

Well-Known Member

hàng khủng nhưng nhìn căn phòng có vẻ hơi loãng đấy bác chủ, chưa được ấm lắm.

Bên trên