Dành cho những người dùng K+HD.

boy_hn

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

K- nên bỏ mấy kênh SD phát trùng với HD đi đc rồi đó

tqucbo

Member

K- nên bỏ mấy kênh SD phát trùng với HD đi đc rồi đó

Hiện tại thì còn nhiều thuê bao đang sử dụng đầu thu SD lắm. Nên có thể nó không chịu cắt các kênh SD trùng HD đâu. Nếu có cắt thì người dùng đầu thu SD phải tự đi đổi hoặc mua đầu thu HD tuỳ chính sách.

Hiện tại thì còn nhiều thuê bao đang sử dụng đầu thu SD lắm. Nên có thể nó không chịu cắt các kênh SD trùng HD đâu. Nếu có cắt thì người dùng đầu thu SD phải tự đi đổi hoặc mua đầu thu HD tuỳ chính sách.

Như ở một số nước thì khi chuyển lên công nghệ mới hơn, nhà cung cấp sẽ có chính sách cho đổi đầu thu mới miễn phí. Nhưng em chưa thấy ai làm như vậy ở nước mình cả.

Kể ra như cách An Viên họ làm trên hạ tầng DTT lại hay. Họ chỉ bán ra duy nhất đầu HD, nên về sau này họ dễ dàng xóa kênh SD trùng lặp mà chẳng ai kêu.

Như ở một số nước thì khi chuyển lên công nghệ mới hơn, nhà cung cấp sẽ có chính sách cho đổi đầu thu mới miễn phí. Nhưng em chưa thấy ai làm như vậy ở nước mình cả.

Kể ra như cách An Viên họ làm trên hạ tầng DTT lại hay. Họ chỉ bán ra duy nhất đầu HD, nên về sau này họ dễ dàng xóa kênh SD trùng lặp mà chẳng ai kêu.
K+ đã từng có chính sách rồi.
10 năm trước DTH nó khác lúc anvien nhảy vào với DVB-S2.

Flatland

Well-Known Member

A K cho đổi nhưng ko miễn phí, thực ra là mua lại đầu cũ giá bèo
Phi Công của em Điêu nhầm rồi ạ, K+ đã từng đổi miễn phí đầu thu cũ (em quên tên rồi, cái gì 4000... dùng thẻ viacess) sang đầu mới mà. Thậm chí khách hàng chỉ việc ngồi ở nhà gọi điện để đại lý mang đến tận nơi (đại lý được K+ trả cho 40k/ 1 thuê bao đổi, nhưng phần lớn các đại lý ăn tiền và bắt thuê bao đến đổi).

phuongtv_76

Well-Known Member

Cụ ơi, tớ đề cập cái đầu SD lên HD cơ, còn e điêu ít tuổi hơn e tớ sao là phi công đc nhỉ :D
Phi Công của em Điêu nhầm rồi ạ, K+ đã từng đổi miễn phí đầu thu cũ (em quên tên rồi, cái gì 4000... dùng thẻ viacess) sang đầu mới mà. Thậm chí khách hàng chỉ việc ngồi ở nhà gọi điện để đại lý mang đến tận nơi (đại lý được K+ trả cho 40k/ 1 thuê bao đổi, nhưng phần lớn các đại lý ăn tiền và bắt thuê bao đến đổi).

boy_hn

Active Member

Các kênh SD thì chất lượng quá tệ.mờ tịt

Các kênh SD thì chất lượng quá tệ.mờ tịt

Kể ra các kênh SD của K+ mà phát ở chuẩn nén MPEG 4 H264 thì sẽ không nát bét như vậy. Mỗi tội đầu SD hiện tại của K+ không giải mã được định dạng này

pro2740

Active Member

K+ là đơn vị sở hữu bản quyền truyền hình tất cả các trận đấu của Premier League trong 3 mùa giải, từ mùa 2016/17
http://www.doisongphapluat.com/the-...ay-tren-ban-quyen-premier-league-a142404.html

ducanhct

Member

Chắc báo ghi nhầm đó bác, đã có công bố chính thức gì đâu

Bên trên