Đánh giá có nên mua dùng FPT PLAY BOX 4K ?

No-U

Active Member
Con này em dùng 2 ngày xong trả lại fpt lấy tiền về luôn.Cứ giờ cao điểm xem bóng đá mấy trận có vn đá hay mấy trận super sunday thì nó chạy cà giựt cà giựt đứng hình liên tục bực cả mình.nó quay vòng vòng xong nghe hàng xóm hò hét vào vào vào mà ức chế

minhgao

Banned
Em đang dùng cái này, Đường Internet nhà em dùng Cáp Quang. Phim 4k trong kho phim xem bình thường nhưng âm thanh chỉ là Stereo chứ ko đc 5.1. Phim nào cũng vậy.

kuchjp_hb

Member
Bị cái là mấy hôm có bóng đá trực tiếp là y như rằng mấy kênh vtv6 ko xem đc

quan7388

Well-Known Member

Review sản phẩm FPT PLay Box+ phiên bản 2019 cho các bác nào cần

thanhyk

Well-Known Member
Xin hỏi box play này muốn xem truyền hình/ kho giải trí fpt cần trả tiền hàng tháng hay mua box play là xem được.
Phim 4k nằm mục nào trong giao diện.
Nếu có android box khác (Q10pro), có đăng ký xem truyền hình/ kho giải trí fpt được không, hay phải mua box play này.
Cảm ơn cả nhà.

quan7388

Well-Known Member
Xin hỏi box play này muốn xem truyền hình/ kho giải trí fpt cần trả tiền hàng tháng hay mua box play là xem được.
Phim 4k nằm mục nào trong giao diện.
Nếu có android box khác (Q10pro), có đăng ký xem truyền hình/ kho giải trí fpt được không, hay phải mua box play này.
Cảm ơn cả nhà.

Khi bác mua sản phẩm đã được miễn phí 12 tháng gói dịch vụ truyền hình coe bản, ngoại hạnh Anh, serie A,...

Sau 1 năm đầu tiên bác sẽ mua gói truyền hình với giá 50K/ tháng gói cơ bản. phim 4K nằm trong mục 4K trên giao diện chính màn hình và hoàn toàn miễn phí.

Kho nội dung chỉ có trên box của FPT thôi bác ạ

thanhyk

Well-Known Member
Em đăng ký dùng gói combo fpt, trong đó truyền hình là gói cơ bản, dùng box fpt (không phải box play). Em không thấy mục 4k trên giao diện màn hình.
Em hỏi thêm, nhà có AB Q10pro, A5...vậy có thể gắn thay cái box fpt để xem chương trình fpt được không. Vì box fpt không xem offline cũng ko xem 4k được (em lại mới thay tivi có 4k).

quan7388

Well-Known Member
Em đăng ký dùng gói combo fpt, trong đó truyền hình là gói cơ bản, dùng box fpt (không phải box play). Em không thấy mục 4k trên giao diện màn hình.
Em hỏi thêm, nhà có AB Q10pro, A5...vậy có thể gắn thay cái box fpt để xem chương trình fpt được không. Vì box fpt không xem offline cũng ko xem 4k được (em lại mới thay tivi có 4k).

combo FPT không có chuyên mục 4K như FPT Play Box đâu bác.

Chương trình FPT thì chỉ có box của FPT mới xem được thôi ạ, nếu nhà bác có tivi 4K thì bác có thể tham khảo thủ tục đổi box thường sang box 4K để trải nghiệm ngay kho phim 4K

http://truyenhinhfpt.pro/Tin-tuc/2706396/782/Truyen-hinh-FPT-ap-dung-chinh-sach-doi-box-4K.html

thanhyk

Well-Known Member
Tks bác, em đã đến đại lý fpt tính đổi bù tiền box fpt tivi lấy box 4k (ko phải box play). Nhưng họ nói không chắc có phim 4k để trải nghiệm, và như bác nói giao diện fpt tivi gói combo này ko có mục 4k, thì đổi làm gì (vì có nội dung 4k đâu mà xem). Vậy dù mình xài AB himedia trả tiền gói fpt cũng không xem fpt?, phải mua thêm box play fpt mới đc hả bác.

quan7388

Well-Known Member
Tks bác, em đã đến đại lý fpt tính đổi bù tiền box fpt tivi lấy box 4k (ko phải box play). Nhưng họ nói không chắc có phim 4k để trải nghiệm, và như bác nói giao diện fpt tivi gói combo này ko có mục 4k, thì đổi làm gì (vì có nội dung 4k đâu mà xem). Vậy dù mình xài AB himedia trả tiền gói fpt cũng không xem fpt?, phải mua thêm box play fpt mới đc hả bác.

Box truyền hình FPT 4K có phim 4k trong mục phim truyện. Thời gian tới sẽ được di chuyển thành 1 chuyên mục 4K riêng trong kho Phim truyện bác ạ.

quan7388

Well-Known Member
Em đang sài cả 2 box 2018 và 2019 vì đam mê nên mua cả 2 box để trải nghiệm, bác nào máu em nhượng lại giá yêu :)

Box mới sài 5-6 lần gì đó, còn mới như nguyên, còn bảo hành theo hãng luôn

quan7388

Well-Known Member

Bác nào máu FPT Play Box+ phiên bản 2019 chất lượng 4K thì tham khảo xem sao

Bên trên