Đánh giá Optoma HD26 - Tham vọng chiếm lĩnh thị trường máy chiếu phim phân phúc dưới 30 triệu

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá Optoma HD26 - Tham vọng chiếm lĩnh thị trường máy chiếu phim phân phúc dưới 30 triệu

bác ơi ko có điều kiện thì đừng chơi, hầu như ai chơi HD trên này chẳng ai khổ kiếm ăn từng bữa cả. Còn tội nghiệp nhà phân phối là em nói cái vụ bác kia đòi khai ra giá FOB của đơn vị kinh doanh. Nhà phân phối bán giá cao cũng có nhìu cái khổ lắm, họ không ăn hết dc số tiền lãi kia đâu. Bá nào kinh doanh chắc cũng biết
có điều kiện hay không thì cũng là tiền bỏ ra, có phải giấy đâu bác. Nhất là ở thị trường Việt Nam người tiêu dùng không được bảo vệ nhiều. Ở Mỹ còn có điều kiện hơn ta mà họ mua ô tô hay nhà ko bao giờ phải trả cả cục như ở việt nam cả bác ạ, giá cả thì ko cần nói nữa.

chauint

Active Member
Ðề: Re: Đánh giá Optoma HD26 - Tham vọng chiếm lĩnh thị trường máy chiếu phim phân phúc dưới 30 triệu

Thế em mới nói hãy là người tiêu dùng thông minh :D

audiomax

Member
Re: Ðề: Re: Đánh giá Optoma HD26 - Tham vọng chiếm lĩnh thị trường máy chiếu phim phân phúc dưới 30 triệu

Bác chú ý là mình dùng chữ "nhiều" bạn nhé. Mình biết có ae có đc đồng nào lại bòn rút để cho bằng a bằng e. Bạn chỉ nói sỗ sàng 1 câu ko có thì đừng chơi nghe phũ phàng quá chăng. Cái nghiệp hd của nhiều người cũng khổ lắm bạn ạ. Nên chẳng trách tại sao nhiều ae quan tâm đến giá thế.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá Optoma HD26 - Tham vọng chiếm lĩnh thị trường máy chiếu phim phân phúc dưới 30 triệu

Giá nhập về đây thì liên quan gì. Cái quan trọng NPP bán cho mình giá bao nhiêu, hoặc mình ship từ nước ngoài về tổng chi phí là bao nhiêu. Ai trả lời cho mình mua ở đâu giá tốt nhất và an toàn thì mới là chia xẻ thực sự...
Tại sao giá nhập không liên quan, bởi vì nó không có gì là chính xác. Nếu hàng nhập bán giá cao luôn phải xuất hóa đơn, vd như dược phẩm thì họ khai giá nhập cao để 'né' thuế chênh lệch khi chiết khấu cho BV/bác sỹ. Nếu hàng nhập là tiêu dùng chịu vat và thuế nhập khẩu cao, khi bán không phải xuất hóa đơn tất cả, thì khai càng thấp càng tốt, vd 10 đồng khai 3 đồng...
Đừng hỏi mình phần chênh lệch tính với hãng ntn nhé (chuyện nhỏ). Do vậy nếu máy chiếu giá nhập thấp hơn thực tế giá thanh toán hãng 50% cũng đừng nghĩ là họ mua rẻ hơn c.ty nhập khác 50% nhé. Trừ khi có barem như toyota VN mới...không gian lận được.

hang_gom

Well-Known Member

Nói về giá nhập thì đừng nói đến,đơn giản vì nó là giá ảo.
Năm 2008 thì phải,Honda AirBlade Thái nhập về VN,cầm tờ khai HQ giật mình : 800$,giá thị trường lúc đó bao nhiêu??Giá bên thị trường Thái hình như 1600$,giá tại Việt Nam trên 40 triệu.
Năm 2009 con Yamaha Fz150,tờ khai HQ cũng 800$,giá bên Ấn là khoảng 1300$,giá tại Việt Nam lúc đó : 4500$.
Cái cơ sở chỉ nằm ở giá bên nước ngoài thôi.Cái đó mới đáng để tham khảo.Nhà nhập khẩu nào mà không ăn dày???

davidhand

Moderator

Các bác tranh cãi về giá cả ở đây làm gì, lạc đề rồi! E nghĩ người chơi HD mà đã chơi lên tầm máy chiếu thì hẳn đã có kinh nghiệm mua đồ rồi. Thời buổi internet như hiện nay thì khó gì mà không kiếm được chỗ mua với giá tốt nhất có thể phải không ạ, có thể cân nhắc việc mua hàng xách tay và hàng cty mà. E nghĩ các bác nên chuyển sang "bình" về vấn đề chất lượng sản phẩm liên quan thì hay hơn ạ, tránh gây flame.

thanhyk

Well-Known Member

Đúng rồi. Liệu mua ở VN shop nào có giá tốt, hoặc dịch vụ ship về tổng cộng tầm bao nhiêu.. Về bảo hành mà chênh > 20% là cao, ai thích an tâm thì tuỳ nhưng hàng xách tay vẫn bán chạy. Nhận xét của bác Nguyen_Huy về HD50 và Vivitek1180 là một mình lại quan tâm, có ai giải thích là đúng không ạ.

davidhand

Moderator

Đúng rồi. Liệu mua ở VN shop nào có giá tốt, hoặc dịch vụ ship về tổng cộng tầm bao nhiêu.. Về bảo hành mà chênh > 20% là cao, ai thích an tâm thì tuỳ nhưng hàng xách tay vẫn bán chạy. Nhận xét của bác Nguyen_Huy về HD50 và Vivitek1180 là một mình lại quan tâm, có ai giải thích là đúng không ạ.
Theo e biết thì một số hãng Máy chiếu đặt hàng dạng OEM từ 1 nơi (Delta). Về 2 e này thì ngoại hình đã giống nhau rồi chứ chưa cần nói phần cứng cũng giống nhau. Cái này kể cũng lạ vì Vivitek và Optoma là 2 hãng khác nhau. Chắc chỉ khác nhau về FW thôi bác, e chỉ suy luận như vậy chứ không dám khẳng định, bác nào biết rõ hơn thì bổ sung thêm ạ.

hdradio

Member

Bác muốn biết nó là 1 hay là 2 thì ghé bên Em xem Demo bác nhé, Cái đó đơn giản thôi bác à. Nghe người nói không bằng tự mình đi xem bác à.

tuanthao103

Có bác nào dùng máy này rồi cho e hỏi.
E vừa mua về khi lắp lên thì trần nhà e phải lệch với màn hình 1 chút. Bây giờ e muốn chỉnh horizontal keystone thì bằng cách nào vậy.
V-Keystone thì e chỉnh được, nhưng H-Keystone thì ko biết chỉnh ở đâu.
Xin mọi người giúp đỡ.

Có bác nào dùng máy này rồi cho e hỏi.
E vừa mua về khi lắp lên thì trần nhà e phải lệch với màn hình 1 chút. Bây giờ e muốn chỉnh horizontal keystone thì bằng cách nào vậy.
V-Keystone thì e chỉnh được, nhưng H-Keystone thì ko biết chỉnh ở đâu.
Xin mọi người giúp đỡ.

Con này chỉ có V-keystone bạn nhé

pkhaudio

Active Member

... Liệu mua ở VN shop nào có giá tốt, hoặc dịch vụ ship về tổng cộng tầm bao nhiêu.. Về bảo hành mà chênh > 20% là cao ...

Giá hàng "ngoài luồng" từ U.S về là 17tr đó bác (tính luôn tiền xăng đi tới lui nhận hàng :) ). Tôi cũng đang máu lắm, đang setup lại phòng để dọn chỗ cho em nó, cuối năm nhiều chuyện lo nghĩ quá

Tôi cũng tính ship luôn cái vải cho màn chiếu để DIY cái màn chiếu luôn, thấy cũng đơn giản, cần thẩm mỹ thì nhờ chỗ chuyên làm khung tranh hỗ trợ 1 chút là OK, e tính ra tiết kiệm được khá nhiều tiền

Tầm 20tr là có cả máy chiếu Optoma HD26 + màn chiếu chất lượng tốt 120"

[video=youtube;8NwfpMBxgMM]http://www.youtube.com/watch?v=8NwfpMBxgMM[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member

Vâng, cảm ơn bác. Mai mốt phải nhờ bác pkhaudio giúp ạ.

trankhanhpro

Bên em dòng Optoma sẵn hàng, có kỹ thuật demo tận nơi cho các bác.
Rất mong các bác ủng hộ.
0914653300

nsnhd

Well-Known Member

Giá hàng "ngoài luồng" từ U.S về là 17tr đó bác (tính luôn tiền xăng đi tới lui nhận hàng :) ). Tôi cũng đang máu lắm, đang setup lại phòng để dọn chỗ cho em nó, cuối năm nhiều chuyện lo nghĩ quá

Tôi cũng tính ship luôn cái vải cho màn chiếu để DIY cái màn chiếu luôn, thấy cũng đơn giản, cần thẩm mỹ thì nhờ chỗ chuyên làm khung tranh hỗ trợ 1 chút là OK, e tính ra tiết kiệm được khá nhiều tiền

Tầm 20tr là có cả máy chiếu Optoma HD26 + màn chiếu chất lượng tốt 120"
Hihi, đi theo cái máy chiếu là một lô thứ phải chi nhé, như màn chiếu, UPS (cúp điện MC dễ die), rèm cửa sổ (để có thể coi ban ngày), kệ hoặc gá treo, kính 3D, nâng cấp máy tính, HTPC..... tổng chi phí ko rẻ chút nào so với cái máy chiếu nhé

thanhyk

Well-Known Member

Hihi, đi theo cái máy chiếu là một lô thứ phải chi nhé, như màn chiếu, UPS (cúp điện MC dễ die), rèm cửa sổ (để có thể coi ban ngày), kệ hoặc gá treo, kính 3D, nâng cấp máy tính, HTPC..... tổng chi phí ko rẻ chút nào so với cái máy chiếu nhé

Cái này đúng nhưng còn thiếu. Nghe bảo xây cái phòng xem phim cho giống cine thì tầm 500 triệu + bộ dàn xem phim giống cine cũng ngoài 100 triệu. Tính ra cái máy chiếu là...bèo nhất.

Cái này đúng nhưng còn thiếu. Nghe bảo xây cái phòng xem phim cho giống cine thì tầm 500 triệu + bộ dàn xem phim giống cine cũng ngoài 100 triệu. Tính ra cái máy chiếu là...bèo nhất.

Đâu cần phải có những thứ đó mới chơi được máy chiếu các bác ơi. Đam mê và trải nghiệm trong tầm khả năng là việc rất đáng làm, lòi ra thêm thứ gì nữa thì tính sau.

Bác #pkhaudio cuối năm bận rộn thì nên nhờ một đơn vị chuyên nghiệp tư vấn cho ạ

Bên trên