Đánh giá Suzuki Grand Vitara

Em đang nghía con này vì giá vừa túi tiền nhà em, chiếc này được đánh giá leo trèo khá tốt, kiểu dáng mạnh mẽ, thể thao, máy cũng khá ổn. Ông bạn than gia buổi ra mắt ở thương xá Tax cũng khuyên em nên mua con này, em thì không phải dân chuyên nghiệp, mấy bác forum tư vấn dùm em với, tháng sau em mua xe rồi, thanks các bác.
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

phankt

Ðề: Đánh giá Suzuki Grand Vitara

Ko thik dòng compact SUV lắm, nhưng nếu để du hí thì con này cũng tạ, giá khá mềm
Em đang nghía con này vì giá vừa túi tiền nhà em, chiếc này được đánh giá leo trèo khá tốt, kiểu dáng mạnh mẽ, thể thao, máy cũng khá ổn. Ông bạn than gia buổi ra mắt ở thương xá Tax cũng khuyên em nên mua con này, em thì không phải dân chuyên nghiệp, mấy bác forum tư vấn dùm em với, tháng sau em mua xe rồi, thanks các bác.
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

lyn_bomb

Em nghe nói con này ăn xăng tới 16l/100km, thế coi bộ ko tiết kiệm lắm nhỉ??

Fall

Tôi đã lái thử xe Grand Vitara 2011 tại Doanh nghiệp tư nhân Trọng Thiện ở 1248 Nguyễn Bỉnh Khiêm-Hải An- Hải Phòng thấy xe chạy rất bốc, máy êm. Khung vỏ xe rất cứng cáp và không ồn. Kiểu dáng Vitara mới cũng rất sang trọng. Nói chung với dòng xe nhập khẩu từ Nhật Bản thế này thì giá này là rất đáng để mua vì nó còn rẻ hơn những dòng SUV của các hãng khác lắp ráp tại Việt Nam.

donguyen87

Tôi đã lái thử xe Grand Vitara 2011 tại Doanh nghiệp tư nhân Trọng Thiện ở 1248 Nguyễn Bỉnh Khiêm-Hải An- Hải Phòng thấy xe chạy rất bốc, máy êm. Khung vỏ xe rất cứng cáp và không ồn. Kiểu dáng Vitara mới cũng rất sang trọng. Nói chung với dòng xe nhập khẩu từ Nhật Bản thế này thì giá này là rất đáng để mua vì nó còn rẻ hơn những dòng SUV của các hãng khác lắp ráp tại Việt Nam.
Các thông số khác như động cơ, cảm biến áp suất lốp, các chứng năng smart...thì sao ạh???

Fuka

Bác nghe thông ti ấy ở đâu thế, bữa chạy thử mà chỉ có 8 lít/100km thôi mà

xe nào chạy mà 8l/ 100km hả bạn? Ở VN với tình trạng ùn tắc cục bộ triền miên thì không có cái con số ấy đâu. Kết con xe này ở chỗ thiết kế nhìn nam tính, với lại có cái gài cầu điện tử nữa.

Chuột Rain

Nhìn ông Thanh Thức đứng kế bên chiếc xe, thì em chọn chiếc xe :))L-)

lyn_bomb

Thôi dẹp vấn đề người mẫu sang một bên đi các pác. Ai đã test em này thì cho em bài review đi :D
Thể theo nguyện vọng của bác, có 1 bác trùm đã chơi con này, mới biết và mới pm té lè phone xog. Thế lày nhé:
+ Đầu tiên sau khi lấy xe về: 16l/100km, chạy trong thành phố toàn phần, sau đó về 9l/100km. Nội y thì chẳng có gì lổi bật, trừ khoang rộng, không ESP, không cruise control. Bù lại, tính năng lái thì tuyệt cho đường trường
+ Ko phải nhồi phanh với đường đồi núi mà chạy 50-60 chỉ mỗi tội độ tễ hơi lớn, mất 3s mới vọt sau khi nhồi ga.
+ Máy lạnh ngon, chưa thấy hỏng vặt gì, lốp cũng chưa thấy vần đề gì phải thay.

tieuthieugia

Well-Known Member

em khoái KIA Morning hay Rio ah
nhỏ gọn, nhiều option, ít hao xăng, chạy tp sướng

donguyen87

Ôi, tùy nhu cầu thôi bác àh
Bác sử dụng chiếc xe cho mục đích nào nhiều nhất thì mình chọn cái đó.

Nếu chọn cái đẹp + sang trọng (không quan tâm đến offroad) >>>> Hyundai Tucson
Đẹp + thể thao + trẻ trung >>> Kia Sportage
Bền bỉ và bác thích chửng chạc vì bác co tuổi >>> Honda CRV (em này giá hơi cao, kiểu dáng cũ, form mới chuẩn bị bán ở VN thì OK )
Renault Koloes >>> em này đẹp và thanh tú theo phong cách Châu Âu ít đụng hàng thì chọn em nó (sản xuất Hàn Quốc)
Suzuki Grand Vitara >>> em này trước giờ nổi tiếng khâu offroad, form nhỏ nhắn >>> bác quan tâm giá rẻ, thích offroad thì chọn em nó.
em khoái KIA Morning hay Rio ah
nhỏ gọn, nhiều option, ít hao xăng, chạy tp sướng

tieuthieugia

Well-Known Member

ò nhỉ, cái con em thích nó k được vào nhóm nào nhỉ :(

Fuka

Không đặt nặng vào “ngoại hình” bóng bẩy như những mác xe Hàn, Grand Vitara tập trung vào khả năng địa hình và sự tiện dụng khi sử dụng hàng ngày. Đây là mẫu xe được nhà sản xuất giới thiệu là có thể làm thỏa lòng những ai mê tốc độ lẫn kẻ mê off-road, thích lăn xả trong những địa hình lầy lội, gồ ghề…

Fall

Đã test phượt chiếc này, đi rất sướng, vượt đường mấp mô tốt, tuy chạy đg trường kém nhưng công nhận con này leo dốc vs vượt lầy rất sướng, ai thử sẽ biết, ôm cua ổ 70km/h mà k văng xe :D

phankt

Đã test phượt chiếc này, đi rất sướng, vượt đường mấp mô tốt, tuy chạy đg trường kém nhưng công nhận con này leo dốc vs vượt lầy rất sướng, ai thử sẽ biết, ôm cua ổ 70km/h mà k văng xe :D
nghe thích ghê nhỉ!! con này đi phượt thì sướng phải biết, gấu ở nhà cứ gọi là ko phải sợ ê mông :D :p

thanvayee

Nhìn chiếc su hoành tráng quá, chắc phải để dành tiền mua 1 chiếc rùi :D

Bên trên