Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

HCMLIKÉ

Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Cám ơn bạn HCMLIKÉ mình đã cài được mấy cái apk còn mấy cái file zip thì sao bạn.
Mình giải nén nó không có file apk.
Với lại cái ITV nó đòi mã kích hoạt
Còn Hayhaytv nó đòi pass đăng ký gì đó thì làm sao bạn?

Hi bạn,
Các phần có đuôi zip bạn không cần giải nén ra nhe, cái này giải nén ra dùng ko được :) Nó là các Add-ons mình dùng để add-ons bằng phần mềm XBMC/SPMC/Kodi rồi mình xem trực tiếp trên phần mềm này luôn. Bản thân file zip không phải là phần mềm dạng cài trực tiếp mà phải thông qua phần mềm như trên mình đã đề cập.

Bạc tham khảo cách add-ons ở các topic khác nhé.

ITV Phim mình mua máy tại ITVPlus sẽ được tặng mã kích hoạt dùng 6 tháng. Ngoài ra, bạn có thể vào trang chủ ITVPlus chọn Like và share trong phần facefan của ITVPlus cũng được tặng mã kích hoạt đó bạn.

HayhayTV cũng tương tự vậy, được tặng tài khoản VIP thời hạn 12 tháng khi mua máy tại ITVPlus.
Nếu bạn dùng android TV Box mua tại ITVPlus, bạn nhắn tin cho mình địa chỉ mail đi, mình gửi cho bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

luongchinh

Hi bạn,
Các phần có đuôi zip bạn không cần giải nén ra nhe, cái này giải nén ra dùng ko được :) Nó là các Add-ons mình dùng để add-ons bằng phần mềm XBMC/SPMC/Kodi rồi mình xem trực tiếp trên phần mềm này luôn. Bản thân file zip không phải là phần mềm dạng cài trực tiếp mà phải thông qua phần mềm như trên mình đã đề cập.

Bạc tham khảo cách add-ons ở các topic khác nhé.

ITV Phim mình mua máy tại ITVPlus sẽ được tặng mã kích hoạt dùng 6 tháng. Ngoài ra, bạn có thể vào trang chủ ITVPlus chọn Like và share trong phần facefan của ITVPlus cũng được tặng mã kích hoạt đó bạn.

HayhayTV cũng tương tự vậy, được tặng tài khoản VIP thời hạn 12 tháng khi mua máy tại ITVPlus.
Nếu bạn dùng android TV Box mua tại ITVPlus, bạn nhắn tin cho mình địa chỉ mail đi, mình gửi cho bạn.

Mình vừa lấy một em Q10 bên ITVPlus, log vào check thì acc Mytv đã hết hạn ( lần nạp gần đây nhất là ngày 2/2/2015 và chỉ nạp 20k), còn các device sử dụng thì hẳn một danh sách, còn hayhaytv thì acc tới này 15/8 này. Vừa log vào dangcapHD thì nhanh mắt ngó tới 28/1/2016, nhưng bị văng với thông báo: bạn đã bị thoát vì đang đăng hập với một IP khác.
Bạn trả lời giúp :|
Quên nữa, email của mình: [email protected] :D

pnd4189

Member

Bác có file Hdviet apk ko cho em xin cái link, tải trên Playstore toàn báo lỗi

luis783

Member

Firmware thì mình down về bỏ file update vào gốc usb rồi local upgrade đúng ko bạn?muốn xem firmware bản nào thì vào about hả bạn,bản firmware himedia q3 iv của bạn post trên là 1.0.7 hả?

HCMLIKÉ

Member

Mình vừa lấy một em Q10 bên ITVPlus, log vào check thì acc Mytv đã hết hạn ( lần nạp gần đây nhất là ngày 2/2/2015 và chỉ nạp 20k), còn các device sử dụng thì hẳn một danh sách, còn hayhaytv thì acc tới này 15/8 này. Vừa log vào dangcapHD thì nhanh mắt ngó tới 28/1/2016, nhưng bị văng với thông báo: bạn đã bị thoát vì đang đăng hập với một IP khác.
Bạn trả lời giúp :|
Quên nữa, email của mình: [email protected] :D

Mình xin trả lời từng thắc mắc của bạn,

- Về MyTV: tài khoản này không nằm trong danh sách tặng tài khoản. Tài khoản đăng nhập vào chỉ là tài khoản xem những kênh free mà thôi. Bạn cũng có thể tự tạo cho mình 1 tài khoản free như vậy (hiện tại khi mua máy tại ITVPlus được tặng 3 tài khoản miễn phí là Hayhaytv, Dangcaphd và ITVPhim)

- Danh sách các device là dùng chung 1 tài khoản bạn ạ, điều này được cho phép khi sử dụng trên tất các thiết bị Android.

- Về hayhaytv tới ngày 15/8 thì mình không rõ lắm. Thông thường tài khoản VIP này mình mua theo từng tháng, hoặc mua luôn 6 tháng, hoặc 12 tháng,... Miễn sao vẫn đảm bảo tối thiểu 12 tháng cho người dùng bạn ạ.

- Dangcaphd thì cũng mua giống như hayhaytv. Còn khi vừa đăng nhập vào bị thoát khỏi màn hình đăng nhập có thể phần mềm dangcaphd bị lỗi, hoặc tài khoản bị hết hạn sử dụng. Bạn download bản dangcaphd-xanh mình có giới thiệu tại trang đầu tiên của topic này nhe.

Về tài khoản để xem dangcaphd mình sẽ gửi qua email của bạn.

Thân,

HCMLIKÉ

Member

Firmware thì mình down về bỏ file update vào gốc usb rồi local upgrade đúng ko bạn?muốn xem firmware bản nào thì vào about hả bạn,bản firmware himedia q3 iv của bạn post trên là 1.0.7 hả?

Đúng rồi bạn,

Mình download về để nguyên file zip, nếu tên khác thì bạn đổi lại thành "update" còn phần zip vẫn giữ nguyên, sau đó copy vào thư mục ngoài cùng của USB, vào máy chọn local Upgrade chỉ đến USB, chọn Yes là xong. Các firmware mình up tại trang đầu tiên là bản mới nhất ngày 29.01.2015 version mới nhất 1.0.7 luôn ạ.

luis783

Member

Up lên co mất root ko bạn ơi?

luis783

Member

Sao mình mua q3 iv ở đấy chẳng dc tặng tài khoản nào hả bạn ơi?có mỗi cái code itvplus để xem film thôi..

HCMLIKÉ

Member

Sao mình mua q3 iv ở đấy chẳng dc tặng tài khoản nào hả bạn ơi?có mỗi cái code itvplus để xem film thôi..

Bạn mua ở đâu mà không có tài khoản xem phim ạ?

2 Tài khoản xem phim HD là Hayhaytv và Dangcaphd.

Bạn nhắn mã seri máy Q3IV và địa chỉ email của bạn cho mình để mình gửi tài khoản qua cho bạn.

vothanhchuan

Cám ơn bạn mình mua máy ở Đại lý Tỉnh Nha Trang
CTY ITVPLUS - Nha Trang
Đ/C: 12A- đường Cô Bắc - Phước Tiến - Nha Trang nhưng không thấy họ khuyến mãi gì cả bạn ạ.
Bạn cho mình xin mấy cái tài khoản đó nha [email protected]
Cám ơn nhiều

vjetduc8490

Bạn nhắn mã seri máy Q3IV và địa chỉ email của bạn cho mình để mình gửi tài khoản qua cho bạn.

mình cũng mới mua cái Q3 mà không thấy km tài khoản Hayhaytv và Dangcaphd . mình đã gửi mã seri máy qua tin nhắn forum cho bạn . mong bạn có thể giúp mình .

nvlam

TK HAYHAYTV bên đây tặng tk riêng hả ... mình mua bên kia cho cái tk share chán chẳng buồn xài

luis783

Member

Mình pm cho bạn rồi đấy,bạn check inboxx nhé..minh mua o itvplus hn

HCMLIKÉ

Member

mình cũng mới mua cái Q3 mà không thấy km tài khoản Hayhaytv và Dangcaphd . mình đã gửi mã seri máy qua tin nhắn forum cho bạn . mong bạn có thể giúp mình .

Mình đã gửi cho bạn rồi đó :)

dark1102

Member
Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Bác ơi có cái file add-ons riêng của ITV cho Kodi không ạ :D

Bên trên