Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Huynhngocan

Active Member
Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Các bác cho hỏi LG42lb650t có hỗ trợ âm thanh dts không? chứ lg49lb551t không hỗ trợ âm thanh dts

ahatuananh

Well-Known Member

Tối qua trong khi ngồi chờ xem Football làm tí Youtube Thúy nga, ko ngờ cũng nét thế :D

Mỗi tội search bằng micro của tivi thì "Thúy Nga" lại nghe ra là "chị Nga" mới đau :))

Chỉnh sửa lần cuối:

trananhpro

Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Hot hot! Các bác chỉ giáo giúp em. Em thử mấy cái điện thoại android chuẩn (LG LTE2, LTE3, có NFC để dùng Tag On luôn) của em nhưng không thể nào kết nối app LG TV remote-webos với LG 42LB650T-TH (TV đã up lên firmware mới nhất, TV-Smartphone đã kết nối cùng mạng wifi, cũng đã thử kết nối thêm wifi direct luôn). Cái này do cách kết nối hay do TV, cách xử lý như thế nào?
Em có gọi cho tổng đài của LG, họ cho nhân viên đến nhà nhìn em biểu diễn công nghệ TV rồi về, hôm sau quay lại cho e cái số điện thoại liên lạc với nhà máy. Nhà máy đang điện bên tập đoàn hay sao mà cũng chưa thấy trả lời.

renhat

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Hot hot! Các bác chỉ giáo giúp em. Em thử mấy cái điện thoại android chuẩn (LG LTE2, LTE3, có NFC để dùng Tag On luôn) của em nhưng không thể nào kết nối app LG TV remote-webos với LG 42LB650T-TH (TV đã up lên firmware mới nhất, TV-Smartphone đã kết nối cùng mạng wifi, cũng đã thử kết nối thêm wifi direct luôn). Cái này do cách kết nối hay do TV, cách xử lý như thế nào?
Em có gọi cho tổng đài của LG, họ cho nhân viên đến nhà nhìn em biểu diễn công nghệ TV rồi về, hôm sau quay lại cho e cái số điện thoại liên lạc với nhà máy. Nhà máy đang điện bên tập đoàn hay sao mà cũng chưa thấy trả lời.
vâng thế thì đành phải ." phạm văn chờ và nguyễn văn đợi " thui bác ạ!

mbflgizt

Mình xài TV LB650T với Samsung galaxy Note 2 thì điều khiển bình thường mà bác.
Lúc đầu mình cũng khá vất vả để điều khiển TV bằng điện thoại. Mò lung tung các kiểu một lúc thì cũng xong. Bác vào cài đặt/Mạng/LG Connect Apps rồi bật lên. Thử vào Trình kết nối thiết bị rồi kết nối với Điện thoại thông minh để cài đặt xem sao.
Nếu không được nữa thì tải app Youtube vào điện thoại, rồi đồng bộ app Youtube trên TV với app Youtube trên điện thoại, nếu đồng bộ được thì thử lại app điều khiển TV xem sao nhé!

trananhpro

Mình xài TV LB650T với Samsung galaxy Note 2 thì điều khiển bình thường mà bác.
Lúc đầu mình cũng khá vất vả để điều khiển TV bằng điện thoại. Mò lung tung các kiểu một lúc thì cũng xong. Bác vào cài đặt/Mạng/LG Connect Apps rồi bật lên. Thử vào Trình kết nối thiết bị rồi kết nối với Điện thoại thông minh để cài đặt xem sao.
Nếu không được nữa thì tải app Youtube vào điện thoại, rồi đồng bộ app Youtube trên TV với app Youtube trên điện thoại, nếu đồng bộ được thì thử lại app điều khiển TV xem sao nhé!
App Youtube điều khiển TV theo cơ chế khác App LG TV Remote-Webos bác ah. Với app Youtube và các chức năng kết nối khác (kể cả Wifi Direct/Miracrat) em kết nối vô tư.
Ở đây em đang có 2 nghi ngờ: 1 là cái điện thoại/cách kết nối chưa đúng, 2 là TV có vấn đề.
Em xài LG LTE2 và LG LTE3 (xách tay Hàn Quốc) để cài app điều khiển nhưng không được -> Cái smartphon Hàn khác smartphone khác ah? Em nghĩ không phải, vì smartphone android thì giống nhau thậm chí của Hàn mà LG thì nó còn hỗ trợ cho TV LG tốt hơn chứ.
Hay là TV có vấn đề?

pingpongptt

Cho em hỏi đã có bác nào xài bàn phím K400 của Logitech cho smart tivi LG chưa ạ? Nhà em đang tính mua bàn phím với chuột xài cho tiện. Không biết các loại bàn phím và chuột thường có dây có xài đc ko, loại K400 thì là ko dây

Em search google thì hình như có bác bảo là touch pad của loại K400 này thì smart tivi LG ko nhận đc, bàn phím thì nhận bình thường, em đang phân vân, vì giá K400 hơi chát ( ở PV là 820k), sợ mua rồi ko xài đc touch pad thì toi

transyhung

em vừa mua 47lb650 của một bác thương gia trên này trong chiều nay,check thấy hở sáng quá,nhờ anh em đánh giá giúp ah có nặng lắm ko để đổi

phamlai59

Cho em hỏi đã có bác nào xài bàn phím K400 của Logitech cho smart tivi LG chưa ạ? Nhà em đang tính mua bàn phím với chuột xài cho tiện. Không biết các loại bàn phím và chuột thường có dây có xài đc ko, loại K400 thì là ko dây

Em search google thì hình như có bác bảo là touch pad của loại K400 này thì smart tivi LG ko nhận đc, bàn phím thì nhận bình thường, em đang phân vân, vì giá K400 hơi chát ( ở PV là 820k), sợ mua rồi ko xài đc touch pad thì toi
Bàn phím này dùng tốt cho smartTV -Mình đang dùng với TV LG LM6410 chạy tốt cả bàn phím và touch pad -Cái này có thể chọn kênh ,tăng giãm âm lượng cùa TV; touch pad có thể kéo màn hình lên xuống hoặc phóng to thu nhỏ màn hinh (dùng 2 ngón tay như máy tính bảng ,điện thoại ) -Mình thấy ở Thành Nhân (NTMK-Quận 1) bán giá 699000đ ,bạn có thể tham khảo thêm trên VG sẽ có giá tốt hơn.Riêng mình thấy tiện nhất là bạn nên mua chuột không dây giá khoảng 100k là dùng tốt rồi ,bàn phím ít khi dùng đến lắm.

pingpongptt

Bàn phím này dùng tốt cho smartTV -Mình đang dùng với TV LG LM6410 chạy tốt cả bàn phím và touch pad -Cái này có thể chọn kênh ,tăng giãm âm lượng cùa TV; touch pad có thể kéo màn hình lên xuống hoặc phóng to thu nhỏ màn hinh (dùng 2 ngón tay như máy tính bảng ,điện thoại ) -Mình thấy ở Thành Nhân (NTMK-Quận 1) bán giá 699000đ ,bạn có thể tham khảo thêm trên VG sẽ có giá tốt hơn.Riêng mình thấy tiện nhất là bạn nên mua chuột không dây giá khoảng 100k là dùng tốt rồi ,bàn phím ít khi dùng đến lắm.

À, vậy là chuột ko dây nào cũng xài được hả bạn. Vậy mà hôm ra PV, nhân viên nói với mình phải mua loại K400 của logitech có bàn phím chuột mới xài đc. còn chuột ko dây thì ko xài đc cho smart tivi

Anhvu2101

Các bác cho em hỏi trong 2 model lg 42lb650t và lg 42la6620 thì nên mua em nào thì hơn vậy?

ndchieu22

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi trong 2 model lg 42lb650t và lg 42la6620 thì nên mua em nào thì hơn vậy?

bây giờ bác chỉ có thể mua được 42LB650 em không nhầm 42LA6620 dưng sx từ tháng 5 năm 2013

bác có nhu cầu thì alo em theo chữ ký!

thanks!

hloi123

Tv mình sau khi update firmware lên thì không miracast được với đt android nữa, trước khi update thì xai bt, đt mình là android 4.1.2 có bác nào bị giống mình ko?

vanlinh2905

Well-Known Member

theo mình thì chưa nên mua smart tv bây giờ vì sang năm thì android tv có lẽ sẽ tràn ngập và mang tính smart thật sự với play store. biết đâu lg mang con bỏ chợ thì chết

apache

Bác khuyên ko chính xác rồi. Smart tv là smart tv, android tv la set top box. Có hay ko có android tv thì smart tv nó vẫn cần os, chả nhẽ vì android tv mà tất cả các hãng quay về thời đồ đá mở tv lên chuyển kênh, chuyển đầu vào tín hiệu thôi ah?

vanlinh2905

Well-Known Member

Bác khuyên ko chính xác rồi. Smart tv là smart tv, android tv la set top box. Có hay ko có android tv thì smart tv nó vẫn cần os, chả nhẽ vì android tv mà tất cả các hãng quay về thời đồ đá mở tv lên chuyển kênh, chuyển đầu vào tín hiệu thôi ah?
android tv không phải là set top box. nó là 1 hệ điều hành mới của gg phát triển dựa trên android cho smart tv. lên gg search trước khi report nhé. giao diện ăn đứt webos
P/s: không phải là lg không cần os nữa mà có thể nó sẽ chuyển qua android tv và bỏ webos. ss hay sony mà chơi android tv thì webos đú sao nổi khi mà play store có trên 1 triệu apps trong khi lg store chưa nổi 1/100 của play

test001

các bác PM em cái giá của LG 55LB650 & 60LB650 nhé,em ở SG.
thanks các bác

voi_beo

Member

ôi dài ơi cái vụ hở sáng thì bác transihung đã đỡ được chưa thế ? tối nay nt hỏi 1 bác trên này con lb650t mai xúc mà sợ mấy cái vụ hở sáng này quá, làm thế nào bây giờ hả các bác, con nào cũng hở sáng hả các bác, hở sáng thì test thế đếch nào được tại TTTM chứ, phải vác về tắt hết đèn mới biết hở sáng, thế thì may rủi á, em lại có cái tật tắt hết đèn khi xem film nó mà hở sáng thì em điên lắm.

ah mà quên bác nào ở HN thì in box cho em cái giá ngọt nhé. nt cho em số 0936 hai tám sáu sáu tám bốn

Bên trên