Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Hanh

Member
Nhờ bác PM cho em giá của em 50x30 hoặc 46u30 với ạ, em chân thành cảm ơn. Định sang tháng mua nhưng nếu đủ tiền thì em múc luôn. Em ở HN. email của em: [email protected] Cảm ơn Bác!

bibobu114

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Cho mình hỏi cái chức năng ShoutCast của con này

bấm vào thấy nó để là có thể thưởng thức chương trình từ một phòng khác . CÒn thấy wifi ready nữa

Cụ thể là sao vậy các bác ?

Cách dùng làm sao vậy ?

Nếu theo em hiểu là có thể phát một file video nào đó trên PC rồi xài wifi cho nó phát qua TV luôn đúng ko ạ ?

LiLynn

Thik mua 1 cái quá cơ mà không đào đâu ra tiền để mua :-<

gacon_vn

Active Member

TH-P42X30V tại HN hình như hết hàng rồi, nếu nhu cầu xem THC và HD ready là chính thì làm con này là đẹp, ăn nhẹ điện, giá thành rẻ.

minhlp

Hôm nay em đi BigC thấy còn, nhưng ghi là hàng thanh lý, chắc là bán hàng trưng bày rồi.
Bác nào ở HN mà còn hàng mới thì báo giá giúp em với nhé!

coolfacemsu

Vì chưa được mở topic mới nên em mạn phép hỏi 1 câu hơi ngu ngơ xin các bác chỉ giùm, đó là em đang nhắm vào em Pana plasma u30v và x30v nhưng em ko biết em nào hơn em nào cả. Bác nào biết thì chỉ giúp em với ạ. Sáng em có qua bên Hoàng Hải của em Nhung siêu nhân thì thấy ở đây tư vấn con U30V, đến khi về tra trên mạng thì thấy topic này nên hơi bối rối ạ. Mong các bác chỉ giáo :)

1100

Member

Các bác cho e hỏi là e pana này dùng để xem truyền hình HD thì thằng VTC với AVG cái nào hơn ?

ranchu

Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Vì chưa được mở topic mới nên em mạn phép hỏi 1 câu hơi ngu ngơ xin các bác chỉ giùm, đó là em đang nhắm vào em Pana plasma u30v và x30v nhưng em ko biết em nào hơn em nào cả. Bác nào biết thì chỉ giúp em với ạ. Sáng em có qua bên Hoàng Hải của em Nhung siêu nhân thì thấy ở đây tư vấn con U30V, đến khi về tra trên mạng thì thấy topic này nên hơi bối rối ạ. Mong các bác chỉ giáo :)
Dòng U30 cao cấp hơn dòng X30 nhe bạn, đặt 2 con cạnh nhau là thấy rõ nhất: X30 màu đen vẫn chưa đen lắm, vẫn còn xam xám như LCD, còn U30 thì màu đen tốt hơn nhiều.
U30 bây giờ giá còn cỡ 9tr hơn, vậy là tốt rồi.

nhungsieunhan9x

Active Member

42u30 bây h` cũng hết rồi bác ạ. Bác cố chút lấy lên 46U30 đi ạ. giá cũng đag giảm rất mạnh đấy ạ

shade

mình đang gặp rắc rối với em pana này cùng hdp dat@ge pro i5, do ko tạo đc thread (chưa đủ 20 post) nên đành post ở đây nhờ mọi người giúp đỡ.

mời mọi người coi đoạn clip này

[video=youtube;MMunOY1E320]http://www.youtube.com/watch?v=MMunOY1E320&feature=youtu.be[/video]

mình dùng 2 em này coi phim hd cũng gần 1 năm rồi, có lỗi lầm gì đâu, nay đột nhiên bị như vậy, mà chỉ bị cổng hdmi thôi, còn xem truyền hình cable, cổng av vẫn bình thường.

mình đã thử như sau để loại trừ:

-thay dây hdmi, tình trạng vẫn vậy

-đổi từng cổng hdmi1, 2, 3, tình trạng vẫn vậy

-đem hdp pro i5 này đi bảo hành. ở chỗ đó có 1 em samsung d450 hay d490 gì đó. cắm vô thì hình ảnh đẹp bình thường ko lỗi lầm gì luôn. mình đem hdp về, thử cắm qua 2 em LCD khác, 1 LG, 1 Sony LCD mình ko biết model, hình ảnh cũng bt ko lỗi lầm.

-chốt lại có thể là do màn hình, mình gọi cho trung tâm bảo hành của pana, nhân viên kỹ thuật xuống kiểm tra rồi tháo board có cổng hdmi đem về test, sau 1 ngày họ gọi đt báo đã test board ko thấy lỗi gì hết (họ test cổng hdmi nối với laptop, hình ảnh lên bt)

nếu là lỗi hdp, thì sao chỉ có em pana nhà mình là bị, những em LCD, plasma khác ko bị

nếu là lỗi em pana, thì sao pro i5 lên hình lỗi, còn chuyển sang cắm với laptop thì bt

mình ko mượn đc 1 hdp khác nên chưa thử tiếp đc. mà bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi hình ảnh qua cổng hdmi thì ngoài cái board có cống hdmi đó ra bị lỗi còn do bộ phận nào khác cũng gây ra lỗi ko?

mấy hôm nay thực sự rất đau đầu, mong mọi người giúp đỡ T.T

bạn nào có lòng hảo tâm tạo 1 thread mới giùm mình, do mình chưa đủ 20 post nên ko tạo thread đc, post ở đây sợ chẳng có mấy người ngó đâu :((

konhonoi

em ở Đà Nẵng muốn mua 1 con p42u30 v, t, s gì cũng được, có bác nào có nhu câu để lại ko, chứ em ko thấy chổ nào bán hết, trên Ebest HCM thấy còn mà chưa gọi hỏi, hix

konhonoi

nếu kiếm con 42 ko ra thì cũng định xúc con 46, bác có hàng ko cho em đến coi, em chuộn coi hàng nhà hơn, vì có cable sẵn để thử, ở mấy cửa hàng toàn bật HD box ko, coi cái nào cũng thick hết :D

nhungsieunhan9x

Active Member

nếu kiếm con 42 ko ra thì cũng định xúc con 46, bác có hàng ko cho em đến coi, em chuộn coi hàng nhà hơn, vì có cable sẵn để thử, ở mấy cửa hàng toàn bật HD box ko, coi cái nào cũng thick hết :D[/QUOT

Bác ở Hn thì qua bên em. E test thử cap cho bác coi

kidvn113

Đã wớ, mua thêm cái kệ để lên cho nó sang bạn ơi hehe

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

nếu kiếm con 42 ko ra thì cũng định xúc con 46, bác có hàng ko cho em đến coi, em chuộn coi hàng nhà hơn, vì có cable sẵn để thử, ở mấy cửa hàng toàn bật HD box ko, coi cái nào cũng thick hết :D
Bạn chọn TV theo cách này là hơi bị chuẩn đấy!

bác ở đâu? e ở hà tĩnh...

konhonoi

nếu kiếm con 42 ko ra thì cũng định xúc con 46, bác có hàng ko cho em đến coi, em chuộn coi hàng nhà hơn, vì có cable sẵn để thử, ở mấy cửa hàng toàn bật HD box ko, coi cái nào cũng thick hết :D[/QUOT

Bác ở Hn thì qua bên em. E test thử cap cho bác coi

bác ở đâu? e ở hà tĩnh...

em ở Đà Nẵng các bác ạ, có bác nào ở gần đây muốn lên đời LED, 3D gì ko, để lại em con Plasma cũ với (mà còn ngon nhé :D),
sao chẳng có ai vậy ~O)

Bạn chọn TV theo cách này là hơi bị chuẩn đấy!
thanks bác,
em ra cửa hàng hỏi mấy cái manual mà nhân viên ko muốn đưa, sao cái này khó khăn dữ vậy, thấy mấy cái thùng không của mấy cái TV trưng bày đầy ra đó mà ko chịu lấy, bực hết sức

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên