đấu hai đôi loa như thế nào để hát hay

ratmehdvietnam

Em nhờ các bác tư vấn giúp em em co hai đôi loa hát 1amly karaoke va 1 amly nghe nhạc theo các bác thì một bộ để đảm nhiệm nhạc lền còn bộ kia chỉ micro hay là đấu cả hai đôi loa vào am ly karaoke vừa nhạc vừa micro đấu kiểu nào để hát nhẹ mà rễ hát .? Một bmb một boss.aamly hát hàng bãi mua hải phong một aamly pioneer.micro m58 em thank các bác

hataigiang

Active Member
Ðề: đấu hai đôi loa như thế nào để hát hay

Bạn nên tách biệt thành 2 hệ thống riêng:

+ 1 là để hát KOK

+ 2 là để nghe nhạc+xem phim

Do đó bạn nên đấu 4 loa vào 1 amply kok.

Còn amply kia bạn sắm thêm đôi loa nghe nhạc nữa!(có thế thanh lý 1 đôi loa KOK đi cho nó gọn nhà nếu việc đấu 4 loa vào amply KOK ko thành).
Nếu bạn dùng máy tính làn nguồn phát thì bạn có thể dùng amply nghe nhạc làm DAC (nếu amlpy nghe nhạc có chức năng này) chuyền tín hiệu analog cho amply KOK.

+P/S: việc dùng amply nghe nghạc để phát nhạc nền, amply KOK để phát lời không phải là một sáng kiến hay đâu bạn!

ratmehdvietnam

Re: Ðề: đấu hai đôi loa như thế nào để hát hay

Em để amly nghe nhạc phát nhạc lền nghe nó cứ dời dời thế nào ấy .em còn phat hiện một điều hay đó là hát hay nhẹ thì mic bi rú cìn kô rú thì hát nặng .như vậy cứ để hát nhẹ rú ầm lên và chỉnh tăng bas ở phần micro lên 2h tinh theo đồng hồ thế là hết rú .mới hay chứ .còn vụ đấu 4loa hay 2 loa thì em gà quá

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: đấu hai đôi loa như thế nào để hát hay

Em để amly nghe nhạc phát nhạc lền nghe nó cứ dời dời thế nào ấy .em còn phat hiện một điều hay đó là hát hay nhẹ thì mic bi rú cìn kô rú thì hát nặng .như vậy cứ để hát nhẹ rú ầm lên và chỉnh tăng bas ở phần micro lên 2h tinh theo đồng hồ thế là hết rú .mới hay chứ .còn vụ đấu 4loa hay 2 loa thì em gà quá

Việc bị rú rít thì có thể do vấn đề tiêu tán âm của phòng hát thôi! còn muốn đấu loa thế nào thì bạn nên chụp ảnh loa + amply và thông số kỹ thuật của chúng rồi úp lên đây thì ae mới giúp bạn dc!!!đấu lung tung là dễ chia tay đồ chơi lắm đó!

ade_hpvn

Ðề: đấu hai đôi loa như thế nào để hát hay

vẫn đấu bt nhé bác , âm ly karaoke chạy cho cặp bose bác lấy tín hiệu ra âm ly pioneer chạy cho đôi bmb , con pioneer chủ yếu lấy công suất đẩy đôi bmb thôi còn phần echo tất cả do thằng âm ly karaoke đảm nhiệm , rất ổn đấy bác ...
Em nhờ các bác tư vấn giúp em em co hai đôi loa hát 1amly karaoke va 1 amly nghe nhạc theo các bác thì một bộ để đảm nhiệm nhạc lền còn bộ kia chỉ micro hay là đấu cả hai đôi loa vào am ly karaoke vừa nhạc vừa micro đấu kiểu nào để hát nhẹ mà rễ hát .? Một bmb một boss.aamly hát hàng bãi mua hải phong một aamly pioneer.micro m58 em thank các bác

ratmehdvietnam

Em thấy trên sân khấu họ cũng chỉ dùng ai đôi cho micro còn ba đôi loa họ dùng vào nhac lền kô biert có phải vây kô. Em định hôm nào đi chợ sắt hải phòng làm bộ mic xơ rời ghép vào kô biết có ăn nhăm gì kô .ngóng các bác

Bên trên