ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

lvthanh

Nhờ các bác tư vấn hộ em xem lên mua đầu phát HD nào để nghe nhạc Lossless tốt nhất. CẢM ƠN CÁC BÁC ~O)

bitis06

Member
Ðề: ĐẦU PHÁT HD NÀO? ĐỂ NGHE NHẠC LOSSLESS TỐT NHẤT

Nhờ các bác tư vấn hộ em xem lên mua đầu phát HD nào để nghe nhạc Lossless tốt nhất. CẢM ƠN CÁC BÁC ~O)

Bác cứ chọn đầu HD dùng chip Sigma mà chơi.Còn lại là tầm tiền nữa thôi.

nokian9x

Well-Known Member

Các loại đầu đều chạy tốt. Nhưng mình nghe nói chip Rea tốt hơn về âm thanh, còn Sig chỉ hình ảnh là chủ yếu.

dnet_support

Sigma tốt cả về hình ảnh vả âm thanh mà. Realtek cho âm thanh lossless tuy không to nhưng lại rất trong, hiện tại mặt bằng chung của các đầu HD cũng được san bằng khá nhiều rồi, cũng không cần phải đắn đo lắm đâu

lvthanh

Cảm ơn các Bác giúp đỡ, định lấy em Egreat S7A pro (or ultra) thấy mấy cửa hàng bảo em này nghe nhạc 5.1 và 7.1 tốt nhất hiện nay. Bác nào sử dụng rùi hoặc có kinh nghiệm tư vấn hộ em chút (tổng thiệt hại S7A va 1.5T ổ cứng là 6 triệu cho em S7A pro va 6.2 triệu là em S7A ultra----> giá này ổn không ah) Cảm ơn các bác nhiều =D> (cửa hàng nào bán tốt hơn giá trên báo em nhé--- vì em là Sinh viên, bỏ ống mãi mới được hơn 5tr thui.... hix hix) X_X X_X

hangbinhdan

Member

nếu bác chọn S7a Ultra và ổ WD 1T5 thì qua em nhé. giá rất là bình dân.
Còn nếu nghe nhạc LL qua L+R của máy thì bác cho em biết thêm là bác nghe dòng nhạc nào để mách đầu HD cho bác. Chúc bác may mắn.

viai88

Cảm ơn các Bác giúp đỡ, định lấy em Egreat S7A pro (or ultra) thấy mấy cửa hàng bảo em này nghe nhạc 5.1 và 7.1 tốt nhất hiện nay. Bác nào sử dụng rùi hoặc có kinh nghiệm tư vấn hộ em chút (tổng thiệt hại S7A va 1.5T ổ cứng là 6 triệu cho em S7A pro va 6.2 triệu là em S7A ultra----> giá này ổn không ah) Cảm ơn các bác nhiều =D> (cửa hàng nào bán tốt hơn giá trên báo em nhé--- vì em là Sinh viên, bỏ ống mãi mới được hơn 5tr thui.... hix hix) X_X X_X
Qua lão Vinh ở Bạch Mai , bộ s7a và 1,5T hơn 5tr thôi chưa đến 6củ đâu

HDStart

Realtek 1 số file FLAC ko chạy đc.
Ví dụ các bác thử down Bài này, không biết bây giờ FW nó thế nào, đã khắc phục được chưa? Ngày xưa em dùng HDStart là cái đầu tiên, ko bật được 1 số bài nhạc FLAC đó, bực quá cho HDStart đi sắm DMB về tình trạng y nguyên, đúng các bài đó vẫn ko bật đc. Tức quá lại cho DMB đi sắm S7a về thì Play được hết :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Hizoze

Member

S7A Ultra chạy không được 1 số tập tin nhạc. Ví dụ: APE thì có khi chạy khi không, M4A thì miễn chạy. WV pack cũng không thèm chạy luôn. Đã dùng rồi nên cho mọi người biết vậy thôi.

nokian9x

Well-Known Member

Thực ra nghe nhạc như vậy đê tiết kiệm mua đồ thôi. Còn nghe không được hay lắm. Mình đã thử con Dune Duo vào bộ cùi cùi của mình nghe không hay bằng chơi CD trực tiếp. Không biết các CD Loss các bác nén thế nào nhưng nghe hơi nhiều tres, cái nhiều bass, tiếng trung hới đuối. Nghe rất sắc không mềm.

Các loại đầu đều chạy tốt. Nhưng mình nghe nói chip Rea tốt hơn về âm thanh, còn Sig chỉ hình ảnh là chủ yếu.

Đồng ý với nhận định này tuy firmware có thể can thiệp 1 phần.

Ngoài ra, chỉ so sánh các Chip với nhau thì có hơn thua chứ để nghe nhạc 2 kênh đúng nghĩa thì nên xem lại HDP.

Dùng HDP để nghe nhạc chỉ có tác dụng : Ngon, rẻ, tiện còn "bổ" thì xứng với tầm giá đó thôi. Nếu kết HDP với giàn đẳng cấp thì hạn chế bị bộc lộ hết.

nokian9x

Well-Known Member

Đồng ý với nhận định này tuy firmware có thể can thiệp 1 phần.

Ngoài ra, chỉ so sánh các Chip với nhau thì có hơn thua chứ để nghe nhạc 2 kênh đúng nghĩa thì nên xem lại HDP.

Dùng HDP để nghe nhạc chỉ có tác dụng : Ngon, rẻ, tiện còn "bổ" thì xứng với tầm giá đó thôi. Nếu kết HDP với giàn đẳng cấp thì hạn chế bị bộc lộ hết.

Cái này đúng, tác dụng rẻ, tiện. Còn cắm vào loa và dàn đẳng cấp thì lộ hết ra. Mình mới cắm vào bộ bình thường đã lộ rồi nói gì bộ đẳng cấp. Cái này, để mình lấy file gốc ra để thử rồi kết luận 1 cách chính xác nhất.

Eagethd

Ban nê ndu2ng Tvix Slim S1 . Hoặc dùng Dopodo ( Nhưng hết hàng ) cùng xưởng Dopodo có S7A Pro .

training

Well-Known Member

HDP chơi lossless ko ăn thua đâu, chỉ nghe Thúy Nga đa kênh là ổn thôi ạ. Phát nhạc còn thua em CDP cùi bắp nữa

thogaubien

Cái này đúng, tác dụng rẻ, tiện. Còn cắm vào loa và dàn đẳng cấp thì lộ hết ra. Mình mới cắm vào bộ bình thường đã lộ rồi nói gì bộ đẳng cấp. Cái này, để mình lấy file gốc ra để thử rồi kết luận 1 cách chính xác nhất.

Bác dùng dàn gì thế ạ? Em chỉ có HK SSII thôi, chắc ko đến nỗi bác nhỉ?

thanhkhaoco

Bác dùng S1 hay N1 đều được vì nó hỗ trợ những định dạng lossless cơ bản (WAV, Flac, Ape)
Nếu muốn nghe hay thì cần đầu tư thêm cái DAC bác ạ

nokian9x

Well-Known Member

Bác dùng dàn gì thế ạ? Em chỉ có HK SSII thôi, chắc ko đến nỗi bác nhỉ?

Mình dùng đồ cùi ấy mà. Có 1 em Pow AVA 6.1 để đánh BTL 2 kênh Streo, 1 con Pri Apmly để chọn đường vào ra đời cổ thôi. 1 Đôi loa Tiệp toàn dải cũng cùi nốt. Toàn hàng tự DIY thôi bác ah. Không có gì là cao cấp cả.

huyenvuhd

bac muon nghe nhac day thi co con Novatron NTD58 made in Korea chinh hieu hang ban doc quyen chepset sicma...

lvthanh

CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ GIÚP ĐỠ, EM ĐỊNH LẤY ----- S7A PRO--- KO BIẾT CÓ DC KHÔNG? CẢM ƠN CÁC BÁC!

Bên trên