Đầu thu DVBT2 THS-T215

Đôrêmi

Moderator
Trên thị trường tính đến thời điểm này đã có 67 mẫu đầu thu DVBT2 được cấp chứng nhận hợp quy, tuy nhiên số lượng các mẫu đầu thu thực tế bán ra thị trường vẫn chưa nhiều có thể tạm kể của các công ty Hùng Việt, Ltp Việt Nam, VTC, VNPT Technology, Top T2, SDTV .... Hôm qua mình mới tìm được 1 mẫu đầu thu mới mang tên THS-T215 của công ty CP phát triển phát thanh truyền hình BDC. Mình dùng qua 1 ngày và tạm có những nhận xét ban đầu như sau (mình dùng con điện thoại cùi chụp ảnh nên không được đẹp các bác thông cảm).
Vỏ hộp được thiết kế tương đối bắt mắt:

Mở hộp:

mặt trước có cổng USB, phím nguồn và CH+ CH-

Mặt sau mình đánh giá cao khi nó có cổng Component

Mặt đáy có khe tản nhiệt, mã số mã vạch (mình check ra đúng địa chỉ công ty)

2 cạnh bên cũng có khe tản nhiệt giúp đầu thu luôn mát, qua thực tế cắm điện 1 ngày, dù là nguồn trong,vỏ nhựa nhưng đầu thu vẫn mát.

Mặt trên theo mình là hơi nhiều logo, có lẽ chỉ cần chứng nhận CR và logo số quá là đủ

Remoter kiểu dáng rất giống của Hùng Việt, qua thực tế là khiển của Hùng Việt dùng ngon lành luôn (các bác không lo khó kiếm Remoter khi hỏng nhé :D )

Cắm nguồn nhé các bác, vào menu này luôn các bác có thể quét tự động luôn, nếu dùng antena có cấp nguồn thì để bật

Hoặc các bác có thể Exit ra để vào menu chọn cách quét (bác nào tinh mắt có thể nhận ra giao diện quen thuộc) bác nào có biết ở đầu thu nào không? :D :D

Dò kênh hơi lâu 1 chút (em dò hướng Hải Phòng được 65 kênh truyền hình và 3 kênh Radio)

Có thể chỉnh sửa sắp xếp list kênh theo sở thích

Thông tin đầu thu

Hình ảnh tương đối sặc sỡ (có thể con Samsung cùi nhà em nó ưa màu này)

Cắm ổ cứng 1TB nhận bình thường, chạy ngon mấy file Mkv dung lượng lớn (không giải mã được DTS đâu các bác nhé)

Có điều khó chịu mỗi khi vào các menu đều phải nhập mật khẩu (cái này bất tiện quá, nên chăng chỉ khi reset lại đầu thu hãy đòi mật khẩu)

Đầu thu có chế độ tự động nhớ âm lượng của từng kênh, điều này rất hay vì hiện giờ VTV phát tiếng nhỏ quá, tránh được trường hợp khi mớ sang VTC hay RTB bị ... giật mình :D
Thêm nữa khi nhấn info sẽ hiển thị chất lượng sóng, rất tiện cho các bác chỉnh antena

So sánh kích cỡ với vài con đầu thu mà hiện tại em có (còn nhiều nữa nhưng không hợp quy nên không dám trưng ra :D :D )

Kết luận lại:

Ưu điểm:
- Hình ảnh khá tốt
- Có thêm cổng kết nối Component
- Có hiển thị info sóng
Nhược điểm:
- Vào menu còn rườm ra
- Chất lượng vỏ nhựa chưa tốt

Tạm thời thế nhé các bác, để rảnh em mổ bụng em nó ra xem sao, thấy toàn nẫy nhựa thôi, không có ốc vít gì cả. Cảm ơn các bác đọc bài!

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Đầu thu DVBT2 THS-T215

Hì hì bác là dân buôn đầu kĩ thuật số ạ!

Đầu này giao diện giống Hùng Việt HD-323 đúng không ạ?

HNT24681

Well-Known Member

Giờ có con nào có thể ghép nối với cổng USB của Pi3 để có thể chạy DVB-T2 trên openelec/kodi không các bác nhỉ?

Đôrêmi

Moderator

Hì hì bác là dân buôn đầu kĩ thuật số ạ!

Em chỉ chơi thôi bác à.

Đầu này giao diện giống Hùng Việt HD-323 đúng không ạ?

Chính xác luôn, bác thật tinh ý :D

Đầu này hỏng bắt được K+, dỏm!

Ai bảo em là không bắt được K+ :D :D

Giờ có con nào có thể ghép nối với cổng USB của Pi3 để có thể chạy DVB-T2 trên openelec/kodi không các bác nhỉ?

Chắc hiện tại chưa có đâu, chú cứ chờ đi

Bên trên