Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

minhhuub

Active Member
Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Đúng vậy đó bác,mytv là kênh địa phương nhiều nhất,nực cười ở chổ là kênh địa phương là kênh quảng bá,phục vụ chính là tuyên truyền về kinh tế,chính trị,văn hóa,miễn phí cho người dân.ông mytv ổng gom hết lại đưa lên hệ thống của ổng bán lấy tiền!Thật ko tưởng tượng ra đươc 1 công ty nhà nước mà làm như vậy,thử hỏi các công ty tư nhân làm sao ko quảng cáo tối đa trên hệ thống của họ để tăng thu nhập?

Chủ trương của Đảng và Chính phủ là phải đưa hết 63 tỉnh thành vào hết. Miễn cãi....:-j

Giờ mình xem film không bao giờ gặp quảng cáo nữa, vì mình lựa chọn down film hoặc mua đĩa về xem cho lành, đỡ mất quá nhiều thời gian chuốc bực bội vào mình, có khi không xem tivi rảnh rỗi làm được rất nhiều việc hay nữa chứ :))

Quocduytu

Member

Chủ trương của Đảng và Chính phủ là phải đưa hết 63 tỉnh thành vào hết. Miễn cãi....:-j
Đưa vô để quảng bá hay đưa vô để tính thu tiền?

portlet

Member
HBO, StarMovie có bao giờ quảng cáo giữa bộ phim đâu? Chỉ có những phim được phát trên sóng của những kênh dạng quảng bá, kênh địa phương thì mới thật sự là ức chế =))

Mình thấy chương trình the Voice quảng cáo kinh nhất.phần thi của thí sinh, trên yotube gom lại còn chừng 45-50 phút.mà coi trên vtv3 toàn đi ngủ lúc 24h(phát sóng bắt đầu lúc 21h).coi mà mất cả hứng.Đài nhà nước còn vậy,nói chi tới tư nhân như sctv(2 tập phim tàu 1h30-coi tới 2h mới xong)

minhhuub

Active Member

Quocduytu

Member

Thế kênh địa phương ở chỗ đồng chí có thu phí ko nhỉ :-?

Thế bác nói chủ trương của chính phủ là phải đưa 63 tỉnh thành vào hết!thế đưa vào đâu?tôi đang nói mitivi đưa kênh địa phương quảng bá vô làm truyền hình trả tiền!còn bác nói chủ trương chính phủ gì đó em chưa nghe nên ko bàn!!!em chỉ bàn luận những việc đang xảy ra,em ko dám đem chính phủ ra đây nói chuyện!

minhhuub

Active Member

Thế bác nói chủ trương của chính phủ là phải đưa 63 tỉnh thành vào hết!thế đưa vào đâu?tôi đang nói mitivi đưa kênh địa phương quảng bá vô làm truyền hình trả tiền!còn bác nói chủ trương chính phủ gì đó em chưa nghe nên ko bàn!!!em chỉ bàn luận những việc đang xảy ra,em ko dám đem chính phủ ra đây nói chuyện!

Thế MyTV có mỗi kênh địa phương à ? Trên MyTV có bao nhiêu kênh địa phương ? bao nhiêu kênh mua từ nước ngoài? bao nhiêu tiền để làm nội dung khác ngoài mảng truyền hình ?. Thêm kênh địa phuơng có lợi gì đâu, free tiền bản quyền nhưng tự dưng phải nuôi mấy con server......còn phải thêm tiền đường truyền của thằng VTN nữa :|

@MyTV ko có phương pháp phát quảng bá....đồng chí thích quảng bá thì dùng DVB.

vingrau

Member

Thế các bác có bao giờ mua sản phẩm được quảng cáo trên TV không? Mềnh thì không bao giờ, không phải vì ghét nó, nhưng quả thật là cũng chả để ý.

Quocduytu

Member

Thế MyTV có mỗi kênh địa phương à ? Trên MyTV có bao nhiêu kênh địa phương ? bao nhiêu kênh mua từ nước ngoài? bao nhiêu tiền để làm nội dung khác ngoài mảng truyền hình ?. Thêm kênh địa phuơng có lợi gì đâu, free tiền bản quyền nhưng tự dưng phải nuôi mấy con server......còn phải thêm tiền đường truyền của thằng VTN nữa :|

@MyTV ko có phương pháp phát quảng bá....đồng chí thích quảng bá thì dùng DVB.
Thứ nhứt,tôi ko phải quân nhân bác làm ơn đừng gọi tôi là đồng chí bác minh hub ạ!
Thứ 2,tôi là người tiêu dùng bỏ tiền ra tôi có quyền nhận xét cái được cái chưa được của các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền!vì tôi ko phải là quân nhân như bác để đc hưởng free của chính phủ!
Thứ 3,nếu bác nói thêm kênh địa phương có lợi gì đâu!vậy thì đừng thêm!người xem đỡ phải bấm chuyển kênh mỏi cả tay mà chẳng xem đc gì!
Tôi chưa hề nói tôi thích quảng bá cả!bác tự nói cho tôi!
(@Mytv ko có phương pháp quảng bá!)Chính vì THTT mà đưa kênh quảng bá vào quá nhiều nen tôi đưa ra đây thảo luận,mong là bác hiểu!

minhhuub

Active Member

Thứ 2,tôi là người tiêu dùng bỏ tiền ra tôi có quyền nhận xét cái được cái chưa được của các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền!vì tôi ko phải là quân nhân như bác để đc hưởng free của chính phủ!
Thứ 3,nếu bác nói thêm kênh địa phương có lợi gì đâu!vậy thì đừng thêm!người xem đỡ phải bấm chuyển kênh mỏi cả tay mà chẳng xem đc gì!

Nãy giờ vẫn đang mơ ngủ hả bạn: đã bảo là bắt buộc phải cho vào mà cứ lo cãi trả tiền hay ko trả tiền =))
VNPT là cơ quan nhà nước. VN có đảng lãnh đạo, nhà nước quản lý. Nếu ko thích kênh địa phương thì dùng K+, hoặc AVG ấy vì 2 ông này ít bị phụ thuộc vào nhà nước hơn. Ngay cả VTC cũng có số kênh địa phương gần bằng MyTV

Quocduytu

Member

Chính vì công ty nhà nước thêm kênh địa phương quá nhiều,mà kênh địa phương thì toàn là quảng cáo,nên các công ty tư nhân ko cạnh tranh lại,đương nhiên họ phải nhận quảng cáo để tăng doanh thu,và cuối cùng người tiêu dùng trả tiền mà vẫn phải xem quảng cáo!chính vì sự bức xúc đó nên mới có topic này.vì thế mới có sự thảo luận ở đây!

Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Chính vì công ty nhà nước thêm kênh địa phương quá nhiều,mà kênh địa phương thì toàn là quảng cáo,nên các công ty tư nhân ko cạnh tranh lại,đương nhiên họ phải nhận quảng cáo để tăng doanh thu,và cuối cùng người tiêu dùng trả tiền mà vẫn phải xem quảng cáo!chính vì sự bức xúc đó nên mới có topic này.vì thế mới có sự thảo luận ở đây!

Bác phải nghiên kíu thêm về truyền hình đấy bác ah, không như bác nói đâu!

htp2005

Active Member
Quảng cáo là một điều tốt mà mình chỉ ko đồng ý 2 điều này thôi:
- Thứ nhứt là quảng cáo những sản phẩm phản cảm trong giờ ăn của mọi người như là kem nở ngực hay băng vệ sinh, nước tẩy bồn cầu.
- Thứ hai là quảng cáo lúc bắt đầu 1 sản phẩm tiếng đc phóng đại lên một cách ko thương tiếng lỗ tai khán giả, tiếng xem phim là 50dbz thì quảng cáo phải từ 80 - 120. VÃI

---------- Post added at 07:37:01 AM ---------- Previous post was at 07:36:18 AM ----------

- Thứ nhứt là quảng cáo những sản phẩm phản cảm trong giờ ăn của mọi người như là kem nở ngực hay băng vệ sinh, nước tẩy bồn cầu.
- Thứ hai là quảng cáo lúc bắt đầu 1 sản phẩm tiếng đc phóng đại lên một cách ko thương tiếng lỗ tai khán giả, tiếng xem phim là 50dbz thì quảng cáo phải từ 80 - 120. VÃI

Quocduytu

Member
Ðề: Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Bác phải nghiên kíu thêm về truyền hình đấy bác ah, không như bác nói đâu!

Vâng,em sẻ nghiên cứu thêm,bác cũng nên nghiên cứu lại chử kíu của bác nhé!

dtsexpert

Active Member

Mình thấy chương trình the Voice quảng cáo kinh nhất.phần thi của thí sinh, trên yotube gom lại còn chừng 45-50 phút.mà coi trên vtv3 toàn đi ngủ lúc 24h(phát sóng bắt đầu lúc 21h).coi mà mất cả hứng.Đài nhà nước còn vậy,nói chi tới tư nhân như sctv(2 tập phim tàu 1h30-coi tới 2h mới xong)

bởi vậy mấy chuơng trình chiếu giờ vàng , em toàn coi lại vì đang xài thằng MyTv có chức năng này , cho qua nhanh fast forward lúc quảng cáo là xong :)

Re: Ðề: Re: Ðề: Đến bao giờ người việt mình mới hết bị quảng cáo đè khi xem truyền hình

Vâng,em sẻ nghiên cứu thêm,bác cũng nên nghiên cứu lại chử kíu của bác nhé!

Em cố tình ghi như vậy đó bác? có vấn đề hả?.
Còn về truyền hình thì nói thật em chỉ mới tiếp xúc với nó được 5 năm nay và vẫn đang làm trong ngành này. Nếu bác muốn thật sự tìm hiểu thì em sẽ trao đổi thêm với bác, mặc dù có thể kiến thức còn hạn chế.

manhthang

Huyền Thoại
Bản thân quảng cáo không có gì là sai, là xấu. Nó là cầu nối giữa doanh nghiệp và người tiêu dùng.
Vấn đề ở đây là cái văn hóa của nhà đài khi phát quảng cáo. Nói ra thì động chạm nhưng rất nhiều chương trình quảng cáo trên TV thiếu văn hóa. Các hành vi thiếu văn hóa chủ yếu:
- Đặt âm lượng quảng cáo rất lớn, gấp nhiều lần với các chương trình khác. Người xem khó chịu đã đành, những ai xem khuya còn ảnh hưởng để cả mọi người xung quanh.
- Thời lượng quảng cáo quá dài.
- Quảng cáo tùy tiện, đặc biệt là VCTV: tự nhiên quảng cáo ngang xương vào chương trình chuyển sóng (ngu không chịu được).
- Quảng cáo phản cảm: nhè vào giờ ăn cơm mà quảng cáo bồn cầu, băng vệ sinh, rồi hôi nách, trĩ, cường dương, .............

Để đáp lại tuyệt chiêu quảng cáo quá sức hãi hùng của nhà đài, đã từ lâu em đoạn tuyệt với rất nhiều chương trình TV chỉ xem mỗi Thời sự và Dự báo thời tiết.

portlet

Member

Bản thân quảng cáo không có gì là sai, là xấu. Nó là cầu nối giữa doanh nghiệp và người tiêu dùng.
Vấn đề ở đây là cái văn hóa của nhà đài khi phát quảng cáo. Nói ra thì động chạm nhưng rất nhiều chương trình quảng cáo trên TV thiếu văn hóa. Các hành vi thiếu văn hóa chủ yếu:
- Đặt âm lượng quảng cáo rất lớn, gấp nhiều lần với các chương trình khác. Người xem khó chịu đã đành, những ai xem khuya còn ảnh hưởng để cả mọi người xung quanh.
- Thời lượng quảng cáo quá dài.
- Quảng cáo tùy tiện, đặc biệt là VCTV: tự nhiên quảng cáo ngang xương vào chương trình chuyển sóng (ngu không chịu được).
- Quảng cáo phản cảm: nhè vào giờ ăn cơm mà quảng cáo bồn cầu, băng vệ sinh, rồi hôi nách, trĩ, cường dương, .............

Để đáp lại tuyệt chiêu quảng cáo quá sức hãi hùng của nhà đài, đã từ lâu em đoạn tuyệt với rất nhiều chương trình TV chỉ xem mỗi Thời sự và Dự báo thời tiết.

Nó quảng cáo đầu chương trình, cuối chương trình (thí dụ đầu phim, cuối phim, nghỉ giữa 2 hiệp đấu... ) em ủng hộ. Vì dù gì quảng cáo cũng là 1 nguồn nuôi cho đài truyền hình phát kênh đó. Nhưng quảng cáo cái kiểu phim 1 tập 30 phút, show 1 tập 40 phút mà quảng cáo để kéo dài tới 60 phút, 90 phút thì em ức chế kinh khủng. !@#$%^& Đến coi truyền hình xem lại cũng phải nuốt cái quảng cáo thì em phải bỏ ko thèm xem lại nữa

Bên trên