Đến khi nào thì chúng ta sẽ có một cặp loa hoàn hảo?

lemboo

Active Member
Ðề: Đến khi nào thì chúng ta sẽ có một cặp loa hoàn hảo?

bởi vì ham hố nên em cũng đầu tư con soundmax cùi nghe cho đỡ nghiền thôi

nghe&nhin

Member

"nghe thấy hay là được"
ok? ^^

seoseoer86

đúng đây mới gọi là loa một phong cách của riêng mình nếu có

tienlequoc

Well-Known Member

Đến khi nào thì chúng ta sẽ có một cặp loa hoàn hảo?
Câu trả lời là: Đến khi chúng ta có cặp tai hoàn hảo...:D

chả biết trình các bác cao siêu cỡ nào chứ em choi mp3 320kbs bằng em Creative muvo slim + Shockwave 2103c (2.1) nghe Cẩm Ly hay Mr Đàm thấy tê người:-j .Dù nhỏ nhưng thỏa mãn bản thân là được

Cặp loa này em được nghe rồi,em nhớ không lầm cặp này là cặp AVANTGARDE đời TRIO CLASSICO,cặp này nếu phối với cái subwoofer Avantgarde - BASSHORN G2-1 đặt ở giữa nữa thì đẹp tuyệt.hôm em nghe cặp này với giọng casi nữ chuyên hát nhạc jazz-audiophile,đúng là rất trong và thực,mid cực ngọt,em tới đứng gần cái loa thì rõ ràng con casi đứng ngay trước mặt,âm hình tốt.em thấy loa này thể hiện nhạc voices đẳng cấp,có không hợp với thể loại demo-audiophile,đánh biểu diễn...đánh biểu diễn chắc nói tới mấy anh KHARMA;AVALON;WILSON-AUDIO;B&W;McIntosh...

ANHTUANXP

Active Member

Bộ giàn chất thật.

ANHTUANXP

Active Member

Đúng. Rất nhiều trọc phú học làm sang, Kiến thức về Âm và nhạc tệ đến nỗi không thể phân biệt được Wav vs Mp3. sắm Hi end khủng để nghe nhạc..... sến.

chuyện của anh ANHTUANXP nói giờ đầy rẫy ^#(^ thế mới đau chứ :D

Đối với loa, sự hoàn hảo không có giới hạn.Nhưng trong giới audiphile thì một cặp loa có thể nghe được thường có giá trên $1000.

tuankhai

Well-Known Member

Hoàn hảo với cá nhân mình là được rồi.........

yaibakt

Member

Đối với loa, sự hoàn hảo không có giới hạn.Nhưng trong giới audiphile thì một cặp loa có thể nghe được thường có giá trên $1000.

cái mốc 1000$ đó ở đâu ra vậy bác? vậy cặp loa nào lỡ bán $999 thì đương nhiên dở hơn loa $1000 à bác, hay loa $1000 thì "nghe được", còn loa $999 thì "ko nghe được"? :D

enix

Active Member

Đúng. Rất nhiều trọc phú học làm sang, Kiến thức về Âm và nhạc tệ đến nỗi không thể phân biệt được Wav vs Mp3. sắm Hi end khủng để nghe nhạc..... sến.

Theo như bác thì bán quách dàn loa của bác đi, hàng ngày leo lên xế hộp ra nhà hát lớn nghe opera cho nó cảm nhận đỉnh cao của âm nhạc.
Rất nhiều bác bây giờ cũng chả biết thế nào là nhạc sến thế nào là hok sến, cứ nghe người ta nói sến thì gật đầu, ừ sến.

tannguyen51951

Em nghĩ điều quan trọng là biết thõa mãn với những gì hiện có và đừng quên phấn đấu cho tương lai là tốt rồi(vd:hôm nay có ngọc trinh rồi thì tạm thõa mãn với em nó,nhưng đừng quên phấn đấu để ngày mai còn có được hà tăng nữa:p:p(ý kiến cá nhân của em thôi,các bác đừng ném đá em tội nghiệp)):D:D Thiết nghĩ vợ là dàn âm thanh tái hiện trung thực và hoàn hảo nhất âm thanh của cuộc sống(thêm cái chi phí thấp+ không tiêu thụ điện năng+ không gây hiệu ứng nhà kính+ nó tự động nâng cấp mỗi ngày+ quan trọng là có thể hoạt động suốt cả ngày...;;)

quanbhvn

Active Member

Người ta chưa rành về nhạc là một khuyết điểm của người ta. Bác đừng miệt thị thế. Không giỏi cái này, họ lại giỏi cái khác, mà cụ thể là giỏi làm giàu. Cũng đừng nghĩ là họ đang "học làm sang", họ đang "sang" thật sự đấy chứ. Nhà cửa bề thế, xe cộ lộng lẫy, đồ chơi hoành tráng... Thực tế có họ rất nhiều người bạn giỏi về các lĩnh vực sẽ sẳn sàng chỉ dẫn, và chẳng mấy chốc họ sẽ sành điệu, họ sẽ biết mọi thứ... và hàng khối người theo đuổi cả đời mà chưa bằng được 1 phần như vậy.

panamera

Well-Known Member

Kiến thức về âm nhạc thì có liên quan gì đến wav hay mp3 đâu bác.Bây h đi hỏi bác Dương Thụ, Thanh Tùng, Phú Quang hay mấy bác nhạc sĩ gạo cội em cũng ko dám chắc 100% là các bác ý hiểu mp3 và wav là j đâu :)) Đúng là có nhiều ng có tiền mua đồ hiend chỉ để đẹp nhà nhưng có ng thích nghe nhạc,ngta có đk thì ngta mua thôi mặc dù chưa chắc đã cảm nhận hết cái hay.Cái chính là âm nhạc.Mình đã thích thì nghe 1 bộ bình thường vẫn cảm thấy thỏa mãn.Mình đáp ứng đc đến đâu thì chơi tới đấy.Để có cái hoàn hảo em thấy cũng khó lắm.

vietthuong

Well-Known Member

chắc cặp loa kèn của ban nhạc tây! :D

Sự phức tạp đầy cảm tính! Chúng ta luôn dùng lý trí để tìm và khen cái hay của mình cũng như chê cái dở của người.

... Mãi tới khi ta dừng lý trí ... lặng lẻ thưởng thức ... không còn khen hay chê (hoặc chém ... gió) nửa thì đó là hoàn hảo!... Vâng ... khi ấy ... chỉ có loa ... ban nhạc tây thôi ạ! =))

Bên trên