Đến lượt SCTV cung cấp HDTV

squallA

Member
TT - Ông Phan Quang Tuấn, phó giám đốc phụ trách kỹ thuật SCTV, cho biết SCTV cũng vừa đưa vào cung cấp dịch vụ truyền hình HDTV với bốn kênh theo chuẩn HD, gồm hai kênh CCTV và kênh Disney, ESPN. Theo đó, khách hàng muốn thưởng thức HDTV của SCTV phải có đầu thu HD do SCTV cung cấp.

Đầu thu này hiện được bán với giá 4,6 triệu đồng tại các trung tâm giao dịch của SCTV. Dịch vụ này hiện đang trong thời gian khuyến mãi nên người dùng chỉ phải trả phí thuê bao hằng tháng như dịch vụ cáp bình thường (66.000 đồng/tháng). Trong gói dịch vụ HDTV, ngoài bốn kênh HD sẽ có thêm 66 kênh SD (số hóa từ chuẩn analog). Ông Tuấn cho biết thêm: “Kế hoạch của chúng tôi đến cuối năm nay là cố gắng nâng tổng số kênh SD của mình lên con số 100, trong đó sẽ có 10-12 kênh HD. Đặc biệt sẽ có những kênh HD do chính SCTV tự sản xuất chứ không chỉ thu từ các kênh nước ngoài”.

ĐỨC THIỆN​

Source
Mã:
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=277916&ChannelID=16

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Đến lượt SCTV cung cấp HDTV

Bác nào đã dùng dịch vụ này của SCTV chưa thì cho cái nhận xét cái nhỉ !

qn70356

Member

Em đã hỏi rồi ạ vì nhà em hiện đang dùng SCTV. Mới có 4 kênh (không rõ chất lượng phát ra sao) và mua đầu thu 4,6 tr. Có lẽ chưa đáng để lắp. Nhân tiện bác Hoang Tuan Neu cho hỏi là nếu mua thêm phần bắt kênh HD thì TVix 7000 có thể nhận tín hiệu của SCTV không ạ ?

hoangtuan_neu

Active Member

Em đã hỏi rồi ạ vì nhà em hiện đang dùng SCTV. Mới có 4 kênh (không rõ chất lượng phát ra sao) và mua đầu thu 4,6 tr. Có lẽ chưa đáng để lắp. Nhân tiện bác Hoang Tuan Neu cho hỏi là nếu mua thêm phần bắt kênh HD thì TVix 7000 có thể nhận tín hiệu của SCTV không ạ ?
Ý bác là sao nhỉ ? Tức là bác muốn nối từ đầu thu của SCTV qua thằng HDTV Tuner của TViX phải không ạ ? :>

ranchu

HD do các bác ấy tự sản xuất thì coi cái gì nhỉ ?

AaRoN

Hôm trước mình cũng có hỏi bên SCTV thì ngoài các kênh thông thường, hiện tại họ chỉ mới có 4 kênh HD nhưng là của bọn Trung Bông :-L Chưa được như của HTVC nữa. Do đó, tốt nhất thời điểm này là "án binh bất động". Bác nào thích cảm giác HD thì đầu tư 1 bộ HTPC or HD player (Tvix, Popcorn...) rồi xem film sướng hơn >:D<

qn70356

Member

Em phải đào topic này lên ạ. Em đang dùng SCTV, có điều xem trên màn lớn vẫn bị noise nhiều ghét quá. Chắc dùng settop box bắt HD có lẽ tốt hơn.

Bác nào đã và đang dùng cho em xin review chút ạ. Về: giá cả, chất lượng, tính năng, kế hoạch phát triển trong thời gian tới v.v.

Cảm ơn.

lhlan

Active Member

Em phải đào topic này lên ạ. Em đang dùng SCTV, có điều xem trên màn lớn vẫn bị noise nhiều ghét quá. Chắc dùng settop box bắt HD có lẽ tốt hơn.

Bác nào đã và đang dùng cho em xin review chút ạ. Về: giá cả, chất lượng, tính năng, kế hoạch phát triển trong thời gian tới v.v.

Cảm ơn.

Bác cứ nhấc điện thoại, họ sẽ mang box đến cho bác dùng thử - chắc khoảng 30 mins. Trong lúc đó bác tha hồ review qua các kênh họ đang có, và cả tính năng nữa.

Còn kế hoạch phát triển thì chịu bác ạ. Có nói thì cũng chẳng thực hiện được. Đến OBAMA còn thế nữa là. Nên thôi, không cần nghe luôn.

Với lại kh phải chỗ nào cũng có HD. Họ mang máy đến đo tín hiệu tại nhà, nếu không đủ rõ là lại mang máy về.

trankkla

Member

Mình đã mua va thử đầu HD của SCTV rồi , nói chung là thất vọng , thua xa VTC HD nhiều , kênh HD xem tương đối tốt về hình ảnh chỉ có CCTV, còn Disney và ESPN thì còn tệ hơn cáp bình thường .

mrtuanvn

Member

Cách đây hơn 1 tháng, mình đã thử rồi, nói chung còn chuối lắm. Khỏi xem đỡ thất vọng. Chờ tiếp thôi.

qn70356

Member

Cảm ơn các bác ạ. Nghe qua đã thấy ớn. Thôi thì cứ cố kêu mang đến xem sao. Em ở Q1 không biết tín hiệu có tốt hơn không (hy vọng !!! :) )

loserit89

Member

nha em cung moi bat ne,,,,,,,,,,,,,,,rat coolllllllllllllllllllllllllll

sudoku

Member

hix,

em thanh lý 1 đầu HD của SCTV đây, giá rẻ bất ngờ luôn, bác nào quan tâm thì alo em nhé (0903 966 225, em ở SG).

HDTEDDY

đã vậy rồi ông sctv còn chởi trò đểu nửa chứ! trước đây nếu muốn coi CNN/BCC thì chỉ cần thêm tiền thuê bao và bên đó cung cấp cho mình mượn một đầu giãi mã. còn bây giờ hôm qua vừa ráp cáp vào thì kỹ thuật nói phải mua đầu HD đễ coi hai kênh đó.

hỏi còn những đầu cũ đâu thì nói là "bị hư hết rồi"....

suns

đầu HD của SCTV đã thu được 105 kênh , trong đó 6 kênh HD là FTV HD ,LUXETV HD , CCTV HD , HBO ( HD giả ) , DISNEY ( HD giả ) , ESPN ( HD giả ) .

lhlan

Active Member

đầu HD của SCTV đã thu được 105 kênh , trong đó 6 kênh HD là FTV HD ,LUXETV HD , CCTV HD , HBO ( HD giả ) , DISNEY ( HD giả ) , ESPN ( HD giả ) .

Thế này thì còn xem làm gì nữa. LUXETV là cái gì đấy các bác?

tonyhoang

LUXE.TV là một mạng lưới phát sóng truyền hình trên toàn thế giới có liên quan đến nội dung và dịch vụ về "luxuries".Trụ sở kênh tại Luxembourg,phát nội dung nói tiếng Anh.
Nội dung chủ yếu bao gồm ra trong ba loại định dạng: tài liệu, tạp chí và các chương trình tin tức. Mặc dù các nội dung khác được hiển thị, LUXE.TV chủ yếu bao gồm sáu thành phần của "sang trọng" thị trường:
* Real Estate & Home Design
* Sports & Leisure
* Hotels & Gastronomy
* Beauty & Fashion
* Cars & Yachting
* Jewellery & Watches
LUXE.TV HD thì Thứ hai Enjoy.Thứ ba Style.Thứ tư Tech.Thứ năm Concept.Từ Thứ sáu đến Chủ Nhật này bao gồm các chương trình This Week, The WeekEnd Gallery and Press Cut-Outs.chương trình chì vài tiếng thui mà phát đi phát lại cho hết ngày.
acc 105 kênh á.mê wá.send dùm cái list nhá.bấm hết list cũng 1 buổi luôn á!nhà em ở wê chơi chảo thui ko có cáp.có mấy kênh XXX của Thái ko?^:)^.có thì nhất rùi<:pchắc chủ yếu xem hình ảnh thui chứ mấy chữ giun dế có hiểu gì đâu á.

Bên trên