Denon 2307 gặp sự cố, các bác giúp với

tabasco

Hôm nay thò tay ấn cái ampli lên để xem phim, âm thanh hình ảnh vẫn bình thường các bác ạ nhưng xem 1 lúc thì ngờ ngợ cái màn hình hiển thị phía trước của con Denon-2307 của em nó lại ko hiện lên nữa ... loay hoay 1 lúc tưởng ấn nhầm nút hóa ra ko phải, màn hình bị tèo rồi. Có bác nào từng bị sự cố này chưa chỉ em kinh nghiệm với, có thể sửa ở đâu hay tự chọc ngoáy được hử các bác.

Thanks các bác nhiều, máy em hết bảo hành 1 năm của Denon rồi.

Thế Anh

Ðề: Denon 2307 gặp sự cố, các bác giúp với

Reset lại nó là OK

Cách Reset bác vào Manual của nó mà tham khảo

Bộ C4 Jamo vẫn chạy tốt chứ?

da vinci

Active Member

Vô phần Menu Operations - Manual Setup - Option Setup - Display rồi chọn là ra thôi bạn. Chắc do bạn bấm lộn nút đó. Cứ mò trong menu, kiếm cái nào từ DIMMER là ok. Chọn Bright hay Dark.

tabasco

ko bác ạ, em nghĩ ko phải Dimmer hay Pure Direct gì đó đâu, vì chắc ko hãng nào thiết kế để tắt màn đi được cả ... bởi nếu ấn tắt màn thì lúc vặn volume hay ấn gì trên điều khiển nó vẫn hiện lên chứ. Để tối về em thử lại xem sao

bác Thế Anh là ai thế mà biết em dùng Jamo, loa thì khó hỏng lắm, bận bịu thỉnh thoảng xem tí fim thôi.

Thanks các bác

tieuthieugia

Well-Known Member

ko bác ạ, em nghĩ ko phải Dimmer hay Pure Direct gì đó đâu, vì chắc ko hãng nào thiết kế để tắt màn đi được cả ... bởi nếu ấn tắt màn thì lúc vặn volume hay ấn gì trên điều khiển nó vẫn hiện lên chứ. Để tối về em thử lại xem sao

bác Thế Anh là ai thế mà biết em dùng Jamo, loa thì khó hỏng lắm, bận bịu thỉnh thoảng xem tí fim thôi.

Thanks các bác

có topic nói về bác TA đó... vào xem để biết bác TA nè........
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=6139

Thế Anh

Vậy là cái khuôn mặt em bị khuân mặt lên HDVN rồi.

Em lạ gì bác tabasco này nữa. Nhắc đến chữ "Tiệp", "Hiếu" cho bác nhớ ra nhé.

tieuthieugia

Well-Known Member

em biết mỗi bác Tiệp BJ... khi nào ra HN làm mồi cho các bác sau vậy...

Thế Anh

Bác ra làm mồi cho các em gái Hà Nội nhắm nhá. Anh em thì chỉ biết đứng nhìn thôi. Có cứu cũng ko được luôn

tabasco

Tiệp thì em biết, nhìn thấy cả mặt trong cái ảnh bác kia post :D bác nổi tiếng thế hôm nào thỉnh giáo bác fim HD cái, em vẫn chỉ xem DVD thoai, chưa dám lên đời HD 8-x

Thế Anh

Ối giời ơi. Bác ko xem HD thì phí phạm cuộc đời quá. Em nói thật đấy

phungnguyen

Thanks các bác

em lại thấy DIMMER chỉnh được nhiều chế độ, sáng, mờ, mờ hơn và ... tắt luôn màn hình mà.

tabasco

em đã xử lý được rồi, post lên đây cho bác nào bị thì thực hiện như sau:

1. reset lại máy (chế độ nguội) bằng cách tắt nguồn cơ đi để 1 lúc, sau đó vừa giữ 2 núm speaker A và B ở mặt trước, vừa bật nguồn cơ lên. Máy được reset lại toàn bộ, sau đó người dùng phải chỉnh lại từ đầu.

2. Nếu cách 1 ko được thì mang ra hãng Denon, ở HN cũng có (số 2 Lê Thánh Tông thì phải)

Em thử cách 1 ko được, bó tay xong ngày hôm sau thử lại 1 lần nữa trước khi vác đi thì lại được ... bó tay. Hôm đó nắng khô ráo còn mấy hôm trước trời nồm quá, em nghĩ do thời tiết :D.

Cách trên là 1 bác ở hãng chỉ cho em.

Bên trên