Đĩa DVD DUALAYER DVD9! DVD5! Trao đổi và chia sẻ!

kinglord

Với những người nghiền HD thì việc lưu trữ là rất quan trọng! Với nhưng phim HD 4,37GB thì có thể lưu trên 1 đĩa DVD bình thường! Nhưng với những HDRIP phim dài, file >4,5GB thì cần phải lưu trên DVD9! Lần trước mình tìm được chỗ bán DVD9 của SONY giá là 9K 1 đĩa! Nhưng bây h đã hết loại này! Chỉ còn loại 19k/1DVD
Mình định bàn với các bạn có cùng sở thích lưu trữ phim làm 1 chuyến mua DVD trắng về chia sẻ cho anh em cùng dùng!
Hiện giờ giá các loại DVD trắng như sau!
DVD5 SONY 3k/1dvd
KACHI 3k6/1dvd
MAXELL 2k6/1DVD
DVD9 19k/1dvd

Anh em nào biết chỗ bán đĩa rẻ hơn có thể chia sẻ cho mọi người! Hay chúng ta có thể lập 1 nhóm buôn thẳng loại này cho anh em luôn!

Hiện tại mình mua mỗi lần 300DVD nên cần phải mua buôn mới gọi là kinh tế!

HD muôn năm! :d

arielyangyi

Ðề: Đĩa DVD DUALAYER DVD9! DVD5! Trao đổi và chia sẻ!

DVD KACHI 1 lốc 50 cái

Chỉnh sửa lần cuối:

HD_Hanoi

DVD9 giá bằng 2,5 lần DVD mới là hợp lý. 19K vẫn còn cao quá. Đề nghị bác chủ thớt cung cấp địa chỉ cửa hàng bản lẻ luôn để a/e tham khảo!

KSK

Member

Đúng vậy, cho biết cửa hàng nào luôn đi !

phuhais

Hiện tại mình mua ở 152 Chùa Láng- Hà Nội
Bạn nào biết còn có chỗ nào bán nữa hãy POST để anh em tham khảo!

Chơi DVD9 cũng lắm gian nan, hiện tại DVD5 thì nhan nhản giá lại rẻ, còn giá DVD9 thì ngất ngưỡng lên trời, hiện tại có một số lựa chọn cho các bác chơi DVD9:

Imation DVD9: giá tầm 80kb đến 150kb/ 1 đĩa
Somei DVD9: tầm 50-60kb/ đĩa
Sigma DVD9:18-20kb/đĩa:

VP hay chơi loại Sigma vì nó rẻ chất lượng nó cũng ổn, chỉ đừng để xước là vẫn được, có thể ghi và lưu trữ thoải mái .

Đĩa DVD ra đời cách đây tầm hơn 10 năm rồi, nhưng giá DVD9 hiện tại vẫn quá cao. Còn đợi đến lúc dùng được đĩa Bluaray thì chắc phải mất ít nhất 10 năm nữa mới phổ biến được .

Ở Hà Nội có mấy cửa hàng giá hợp lý:
HongHaiNew: Lý Nam Đế & Tạ Quang Bửu
Số 5 Trần Phú

Còn lại toàn nói thách quá cao

HD Beginner

Em xin các bác

Thời gian các bác ghi ra + hao mòn ổ + tiền điện.+ tiền đĩa + không gian lưu trữ 300 đĩa DVD9 + hao mòn đĩa...vv thì các bác mua cho em 1 cái ổ cứng 1.5Tb để lưu cho nhanh ạ

Lưu phim ra đĩa DVD đúng là 1 trong những giải pháp đầu ngắn nhất mà em đã từng biết.

jimminam2000

Em xin các bác

Thời gian các bác ghi ra + hao mòn ổ + tiền điện.+ tiền đĩa + không gian lưu trữ 300 đĩa DVD9 + hao mòn đĩa...vv thì các bác mua cho em 1 cái ổ cứng 1.5Tb để lưu cho nhanh ạ

Lưu phim ra đĩa DVD đúng là 1 trong những giải pháp đầu ngắn nhất mà em đã từng biết.

lưu ra đĩa nó có cái ưu điểm riêng của nó: có thể cho bạn bè người thân mượn 1 cách dễ dàng,ba mẹ già sử dụng cũng ok,tiền để mua ổ cứng 1.5T cũng là vấn đề với nhiều bạn ....

sauxxx

đây này

Mã:
http://forum.amtech.com.vn/can-ban/63775-hn-dia-trang-dvd9-gia-tot-pha-gia-cd-dvd-lightscribe-printable-giao-hang-tan-noi.html

matom7981

Member

Bác này không bán đĩa nữa rồi ah, nếu các bác cần lên chợ giời hoặc tìm bên muare.vn ấy ah

Bên trên