Dịch vụ ZTV của VTC

dktn

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vài dòng góp ý rom mới, nếu có gì các bác bỏ qua cho:
- lỗi xuất hiện khi xem vtc.com.vn ở chế độ full màn hình khiong thoat được màn hình web, hệ thống bị treo cwungs khi đó chuyển sang tivi thì chỉ có tiếng còn hình thì giao diện của web, theo mình chắc do bộ nhớ ít hoặc lỗi lập trình
-theo tôi nghĩ ZTV có bộ nhớ hạn chế mà luôn phải chạy dvb làm việc có vẻ hơi quá sức. Theo tôi giao diện lhi bắt đầu vào màn hình chính nên để ơt chế độ destop(chế độ tĩnh không dvb) còn lựa chọn dvb hay không là do nhu cầu khách hàng khi đó bộ nhớ giành cho các úng dụng khác tốt hơn.
-trong thiết kế giao diện nên để máy nhớ trạng thái trước để khi dùng nút back trở lại nó có logic đỡ gây bực tức khó chịu khi chưa thiết lập xong đã nhảy về màn hình mặc định. Trong mọi trường hợp nút power luôn phải tắt được hệ thông(khi yreo đỡ phải rút nguồn hại ổ cứng)
-nên thiết kế có lựa chọn tắt hẳn nguồn hay stanby đỡ gây ồn của quạt( ấn 1 lần stanby, giữ lâu thì power off) và nhớ trạng thái trước khi tắt

lucton

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bản update mới tren ztv có khác bản test này không bác ZTV

Sau nửa ngày sử dụng rom 2.0 trên ztv.. mình có cảm nhận như sau.. giao diện có khác đi đôi chút.xem tivi thì kênh hd cũng như sd màu hơi nhiều và tối..đôi lúc máy vẫn bị treo.karaoke thì ko.còn gì để nói nhạc nghe quá chán nên ko có hung để hát..thậm chí ko bằng sơn ca karaoke.mà bác nói hơn cả nhạc midi trên đầu ariang hay cali. Với chất lượng âm thanh như này thì ko ai hát nôỉ ..xem phim trên vod thì âm thanh vẫn chưa ra được dts..mặcdù đây vẫn là bản beta nhưng beta mới được như này thì bản chính thức chắc cũngko hơn đuược nhiều..

quaxoai89

Active Member

nói chunh là khi nào hoàn thiện bản rom thì các bác bên ztv hãy update trên hệ thống,và đừng có nổ và hứa xuông nữa,hát kara chạy chữ chán quá,kém cả đầu midi chứ đừng nói so với các đầu karaoke vod :(

nổ như lol ~ Dùng cái này chỉ muốn đấm phát vào mặt

Bạn chú ý khi dùng lời nói

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vuasumu_online

Thất vọng các bác à, đúng là càng mong càng thất vọng nhiều. Ztv để hát được bài karaoke chắc đợi nửa tiếng quá, rủ được bạn bè tới hát mà mở cái này lên chúng nó chạy hết.
Các ứng dụng cảm giác nặng nề, điều khiển khó, với dân bình thường ko có trình độ thì còn lấu mới dùng được

quaxoai89

Active Member

các bác ztv ăn gạch hơi nhiều vì cái tội nổ rồi đấy,các bác nên rút kinh nghiệm .

bombom01

Member

Em bán ztv gấp! .....! Em mua được gần 1 tháng đầy đủ phụ kiện, kèm thẻ tài khoản 500k em bán 2tr5

vuasumu_online

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cài làm gì hả bác, vào chọn bài cũng khó, chuyển bài lộn chữ bài nọ qua bài kia, beat chán đừng hỏi, vào tải cái video nền nửa tiếng mới xong, xong ra đơ luôn....
cài ra dùng ức chế lại đập bố đi ấy, xem thế nào rồi bán đi cho nhẹ nợ, đỡ bực. Đúng là cái gì rẻ mà nhiều tính năng quá đều đểu hay sao á.

Đôrêmi

Moderator

Thất vọng với bản ROM mới này, ngoại trừ giao diện cải tiến, thuận lợi dễ sử dụng hơn. Còn đâu thì thấy còn kém hơn, hôm qua xem mấy kênh truyền hình thì tiếng và hình không khớp nhau, hôm nay rảnh rỗi xem mấy file ca nhạc MKV Thúy Nga thì cứ lẹt xẹt, rất khó chịu.

Chỉnh sửa lần cuối:

bombom01

Member

Em bán ztv gấp! .....! Em mua được gần 1 tháng đầy đủ phụ kiện, kèm thẻ tài khoản 500k em bán 2tr5. có ai mua chỉ giúp em các bác nhé

hoagvc3

Dùng chuột thông minh hơi khó điều khiển các bác nhỉ. Xem live tv chưa chọn đc luồng.....

leminhyen

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm ơn bác đóng góp. Bản karaoke beta này bọn em mới làm được 40% theo thiết kế ban đầu. Về live tv cũng vậy 30% . Chủ yếu là phần hệ thống còn apk thì cơ bản là vậy khoảng 70%. Về Rom giao diện đạt khoảng 80%.. .
Mình nghĩ các bác ZTV nên phân kỳ, tập trung vào các tính năng cốt lõi (cái nào quan trọng, cần thiết làm trước), và hoàn thành dứt điểm từng nội dung một. Biết là các bác có ý định tiên phong nhưng không nên dàn trải, ôm đồm cùng 1 lúc. Nói thật, theo đánh giá của mình tới thời điểm này, ZTV mới chỉ cung cấp được tính năng xem truyền hình SD qua vệ tinh là còn được như quảng cáo.

arcnmsang

Member

tinh hinh chờ bản chính thuc
tiện đây cho hỏi: sao một số kênh truyen hinh vệ tinh không full hết 2 bên biên của ti vi nhỉ, có cách chỉnh không các bạn

phải nói là quá thất vọng các bác ạ!!!ZTV hứa khoảng giữa tháng 5 là có ROM 2.0.Nhưng tất cả những j chúng ta nhận dược chỉ là 1 bản ROM chắp vá.ZTV làm ăn quá chộp giựt,nói giỏi hơn làm.Bác ZTV đâu,sao những lúc này ko thấy bác ra PHÁT BIỂU tiếp nhỉ:)).Thật thảm hại.:-q:-q

Bên trên