Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

jonnydepp

Sáng được may mắn vọc chiếc Note 8 của Samsung, Có vài tính năng khá thú vị nên lên chia sẻ cùng mọi người. Cấu hình máy thì khá cao, cũng có nhiều bài viết rồi nền mình cũng không nhắc lại làm gì. Mình sẽ nói rõ hơn về tính năng chia sẻ file nhanh chóng giữa máy với máy của chiếc Note 8 này. Nếu các bạn đã biết tính năng chia sẻ torrent theo phương thức peer to peer thì nguyên tắc của Note 8 khác giống như vậy, tuy nhiên điểm khác biệt là máy share sẽ quyết định máy nào được chia sẻ bằng cách chọn địa chỉ wifi của nó trong phần setting nhấn chọn máy được share và các máy còn lại sẽ quyết định xem có chấp nhận down về hay không. Cách truyền dữ liệu qua băng tầng wifi có thể đạt tốc độc trên 100Mbps nhanh hơn nhiều lần so với chuẩn bluetooth truyền thống. Nếu ứng dụng tính năng group play của Note 8 trong một cuộc họp thì việc đồng bộ hóa thông tin giữa các thành viên chỉ bằng một cú chạm tay. Thay cho phương pháp truyền thống phải in ra hoặc chép qua một thiết bị nào đó rồi chuyển lại cho từng thành viên trong một buổi họp.
Đi kèm với tính năng chia sẻ, Note 8 còn trang bị thêm các tính năng S Note, S Memo, S Planner cho phép ghi chép và note lại một cách dễ dàng cũng như là share những file cần thiết cho những cá nhân có chọn lọc.

Chỉnh sửa lần cuối:

undefenders

Ðề: Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

Chỉ có bác Sam mới nghĩ ra ý tưởng này nhỉ, cách đây mấy năm share bằng bluetooth còn khá phổ biến. h đã lên chuẩn wifi rồi.

quynhnhukt

thời đại công nghệ mà, samsung đang định soán ngôi của apple hay sao mà tung ra nhìu chiu quá zị ta :x

V1000814

đang định tậu 1 cái, ai có thông tin thêm thì up lên cho em tham khảo với. Phân vân thằng note 8 vs thằng nexus 7. Đó giờ chưa xài thằng samsung bao giờ nên ko bít nó thế nào. Lên mạng thì khen có chê có, có chỗ bảo bác ss quảng cáo ghê lắm nên cũng ko bít đường mà mò. Em bán nhà bán cửa, đập heo vét nồi cỡ 12.5tr à, các bác ai rành tư vấn dùm em coi

Các sản phẩm của Samsung luôn dẫn đầu về phong cách và thời trang. Cấu hình các sản phẩm Samsung rất mạnh và rất bá đạo. Nói chung là Samsung vô đối !

gridjol

Ðề: Re: Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

đang định tậu 1 cái, ai có thông tin thêm thì up lên cho em tham khảo với. Phân vân thằng note 8 vs thằng nexus 7. Đó giờ chưa xài thằng samsung bao giờ nên ko bít nó thế nào. Lên mạng thì khen có chê có, có chỗ bảo bác ss quảng cáo ghê lắm nên cũng ko bít đường mà mò. Em bán nhà bán cửa, đập heo vét nồi cỡ 12.5tr à, các bác ai rành tư vấn dùm em coi

Màn hình 8 inch của máy khá sắc nét với độ phân giải là 1280x800
Mật độ điểm ảnh là 189 trên inch.
Trọng lượng xấp xỉ 350 gram, thiết bị này chỉ nặng hơn chiếc iPad mini của Apple ở thời điểm hiện tại.
SS tung ra dòng sản phẩm này chủ yếu cạnh tranh với ipad mini của táo nhưng nhìn chung về độ mượt thì táo vẫn nhỉnh hơn đôi chút. Giá thị trường của chiếc ipad mini lúc này tầm 10.5tr cho dòng xách tay. Thằng note 8 thì tầm 11.5 - 12tr tuỳ từng cửa hàng.

SS Galaxy note 8 có nhìu điểm hay hơn Apples. công nghệ apple qua các đời máy có thay đổi nhưng ko nhiều, tương tự lẫn nhau. SS thì danh tiếng với mức độ lâu đời ko bằng táo nhưng được cái dạo này ss đầu tư công nghệ hơi bị nhiều, với lại cái note 8 này cải tiến nhiều hơn so với S2. SS bố trí 3 phím bezel từ trái qua phải, đó là ác phím menu, home và back. Khác với Note 2, khả năng sử dụng S-Pen bằng ba phím cảm ứng đã được thêm vào trên Note 8. Trong khi đó, camera 5MP của máy được bố trí của chính giữa phía trên mặt sau nhằm tránh bị gây cản trở bởi các ngón tay khi cầm.

Phần thiết kế thì vỏ nhựa đã trở thành truyền thống rồi. Hình dáng và chất liệu đành chấp nhận tương đối nhưng mình ưu tiên tính hữu dụng của em nó và nhất là mình đánh giá rất cao bút SPen. Từng xài note 1, note 2 nên mình rất thích SPen về sự tiện lợi mà nó mang lại. Vả lại mình thấy kik thước 8 inch này là rất hợp lý. Không quá to, cũng không bé như note 2.
Thích:
- Bút SPen quá tuyệt.
- Kích thước hợp lý
- Có nút cứng và nút chức năng rất tiện lợi.
- Giao diện của Phone nhưng lại tốt vì hiện nay phần mềm vẫn chủ yếu tối ưu cho phone chứ cho máy tính bảng còn ít.
- Có cổng hồng ngoại khá thú vị.
- Khả năng gọi thì ko dùng mấy nhưng nhắn tin thì rất hữu ích.
- Sử dụng cổng microUSB rất thuận tiện cắm cáp OTG kết nối với các thiết bị khác ngon.
Không thích:
- Vỏ nhựa, bo tròn, camera kém.
- Màn hình không được xịn cho lắm.
- Không sử dụng kính chịu lực (hình như thế)
- Pin hơi kém chút. Tầm được trên 5000 thì quá ngon.
Mình chưa từng dùng IPAD, chưa từng dùng iphone (mới dùng kiểu nhờ đem về jb cài pm với nhạc tầm tuần gì đó) nhưng mình chỉ thấy thích nhất là ở thiết kế và trải nghiệm độ mượt mà ổn định. Còn khi dùng note thì mình thấy thích nhất viết SPen, dễ sử dụng, cài phần mềm copy file, chia sẻ file những cái mà trên iOS có vẻ phức tạp hơn.

theo mình là vậy. còn lựa chọn sao vẫn là quyết định của bạn thôi

bigfathers

Bởi vì con samsung này nó lỡ cỡ bạn ơi.Nhỏ hơn thì có galaxy tab 7 rất tốt, mà lớn hơn thì galaxy tab 10 là lựa chọn tuyệt vời.
Tầm tiền này chọn iPadmini thiết kế đẹp hơn, còn nếu so với iPad4 thì dĩ nhiên em này không thể so.
Mua sắm không dựa trên giá cả thì dựa trên cái gì hả bạn? Bao giờ chả xác định mình cần cái gì, sau đó tìm hiểu xem làm sao bỏ ra ít tiền nhất mà đạt được sự hài lòng nhất.
Nexus 7 cũng được, nhưng mình thích thiết kế của iPad, cái camera sau và màn hình tỉ lệ 4:3 của nó.
Nếu là chọn giữa nexus 7 và ss thì mình mới chọn nexus

V1000814

Re: Ðề: Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

Mua bán cùng một sản phẩm thì đương nhiên dựa trên giá, nhưng mua các sản phẩm có tính năng khác nhau thì cần tìm hiểu công dụng. Chỉ mua theo giá về rẻ thật nhưng nó ko đáp ứng được công việc thì rẻ cũng thành đắt, về vấn đề iPad mini thì miễn bàn tới, iPad là đỉnh cao của tablet 10" rồi, nhưng không phải ai cũng yêu táo đâu

quynhnhukt

sao vẫn thấy thằng ss thô thô sao ấy, mặc dù thiết kế thì có vẻ rất cố gắng làm cho các dòng sản phẩm về sau này trở nên mượt hơn nhưng cái vỏ nhựa với cái góc tròn vo nhìn ko thích tẹo nào

bigfathers

8" sao nhét túi quần vừa ta????? Mỗi lần nghe điện thoại giống như vác cuốn tập lên che nắng zị à, nghĩ tới đây hơi nản à nha [-O<

gridjol

tai nghe đâu??? với lại theo mình thấy thì điện thoại ko phải là chức năng chủ yếu của dòng này đâu, đây là dòng cạnh tranh chủ lực với ipad mini thì đúng hơn

congaconvtno1

cũng tuỳ à nghen, ipad có cái hay của ipad, samsung có cái hay của samsung, bác cầm 1 cái ipad vs 1 cái samsung ra CF thử coi coi con nào bắt wifi ngon hơn là bít lìn à. Táo bắt wifi ì ạch lắm. Mạng mà tào lao 1 chút bác này ko thèm bắt sóng đâu, còn con galaxy note 8 này hôm rồi mới cho ra CF lướt web, em nó chạy ầm ầm í :| [-O<

Alabama

Xét về giải trí 2 con ipad và note8 có thể ngang ngửa, xét về độ mượt Ipad hơn chút, xét về tiện dụng và cho công việc thì Note hơn đứt đuôi, nói về tiện dụng chỉ cần nói đến thẻ nhớ ngoài copy direct thoải mái, ví dụ đơn giản cho công việc thì e đây có công việc ở 2 nơi xa nhau, thỉnh thoảng cần phải ký từ xa, ngày xưa cứ scan rồi ký rồi scan lại phiền phức, giờ cứ mở giấy tờ bằng S-note ký xong bắn đi gọn nhẹ, s-pen với độ nét viết đậm nhạt cho chữ ký rất đẹp, tự nhiên.

p/s mấy bác seeding cứ thay nhau tung hứng thấy mệt + phản cảm quá, stop đi.

undefenders

Ðề: Re: Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

Xét về giải trí 2 con ipad và note8 có thể ngang ngửa, xét về độ mượt Ipad hơn chút, xét về tiện dụng và cho công việc thì Note hơn đứt đuôi, nói về tiện dụng chỉ cần nói đến thẻ nhớ ngoài copy direct thoải mái, ví dụ đơn giản cho công việc thì e đây có công việc ở 2 nơi xa nhau, thỉnh thoảng cần phải ký từ xa, ngày xưa cứ scan rồi ký rồi scan lại phiền phức, giờ cứ mở giấy tờ bằng S-note ký xong bắn đi gọn nhẹ, s-pen với độ nét viết đậm nhạt cho chữ ký rất đẹp, tự nhiên.

p/s mấy bác seeding cứ thay nhau tung hứng thấy mệt + phản cảm quá, stop đi.

thứ 1, thấy ipad cảm ứng mượt hơn chứ bạn, còn bút spen của note 8 thì vô đối rồi, khá là êm và mượt. Thằng samsung hơn apple mỗi cái tiện nghi hơn nhưng táo là thương hiệu lâu đời, dù note 8 có tiện hơn cách mấy thì cái chất với mức độ đi vào lòng dân chơi công nghệ thì táo vẫn hơn, nhưng mua về xài kèm sp của bác Steve Jobs thì đc, còn muốn thay thế bác í thì còn xa lắm.

thứ 2, thiên hạ nó có tiền thì nó quảng cáo, việc gì phải xoắn lên đến thế. Bác sam dạo này khá giả, tung tiền để PR cho mình thì kệ cha nó đi, thích thì đọc, ko thích thì làm lơ, chiện gì phải xoắn lên.

PS: Em nghĩ sao nói vậy, mong các bác đừng gạch đá ném em tội nghịp :D :-??

V1000814

Chọn Samsung chỉ đơn giản là vì thích, thế thôi. nhiều ng ko quan tâm đến tính năng của nó lắm, chỉ đi theo sở thích đó giờ thôi. ip đẹp hơn các smart phone khác 1 cách rõ rệt, nên họ thích, mua note 8 cũng vậy, thấy đẹp, thấy mới ra thì mua xài thử, chỉ đơn giản là sở thích thôi. Còn nói về giá, cỡ note 8 chức năng như vậy giá 12tr cũng ko phải là đắt. Có ng nói " Mua điện thoại để thể hiện đẳng cấp, sang trọng, người có tiền: Hãy chọn IP, để cho người khác nhìn vào phải Woa xài Iphone 4; Iphone 5 kìa " xàm lắm. nếu thật sự là ng có tiền, đẳng cấp thì họ lại mua mobiado, vertu, có mua iphone thì cũng mạ vàng mạ bạc còn đơn giản hơn 1 chút, muốn mới mẻ 1 chút thì đổi gió thôi, các bác thi nhau người thì tâng SS, người thì bảo thích ipad rồi lên cãi chí choé nhau, mệt quá!!!!!! Cái nào cũng có cái hay của nó hết, ko thích thì đừng xài, người ta xài thì đừng lên chê khen

quynhnhukt

ôi, cái nào của bác Sam ra cũng siêu mỏng zị ta. Các bác là chi căng thẳng rứa............bình tĩnh nào ^^

linhtrungtu

sao ở đây zui thế, thiệt chứ nhìn thằng này sao giống giống cái note II phóng to zị, có ai thấy dống tui hông ^#(^

congaconvtno1

Re: Ðề: Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

ôi, cái nào của bác Sam ra cũng siêu mỏng zị ta. Các bác là chi căng thẳng rứa............bình tĩnh nào ^^

Dân chúng rảnh rỗi quá đó mờ, chắc cái này chia 2 phe. Bác táo oánh lộn vs bác Sam đây mờ :-j

Alabama

Re: Ðề: Re: Đồng bộ hóa thông tin trong cuộc họp đơn giản nhờ Tablet

thứ 1, thấy ipad cảm ứng mượt hơn chứ bạn, còn bút spen của note 8 thì vô đối rồi, khá là êm và mượt. Thằng samsung hơn apple mỗi cái tiện nghi hơn nhưng táo là thương hiệu lâu đời, dù note 8 có tiện hơn cách mấy thì cái chất với mức độ đi vào lòng dân chơi công nghệ thì táo vẫn hơn, nhưng mua về xài kèm sp của bác Steve Jobs thì đc, còn muốn thay thế bác í thì còn xa lắm.

thứ 2, thiên hạ nó có tiền thì nó quảng cáo, việc gì phải xoắn lên đến thế. Bác sam dạo này khá giả, tung tiền để PR cho mình thì kệ cha nó đi, thích thì đọc, ko thích thì làm lơ, chiện gì phải xoắn lên.

PS: Em nghĩ sao nói vậy, mong các bác đừng gạch đá ném em tội nghịp :D :-??
Viết rõ ràng ipad mượt hơn còn xoắn gì nữa, đọc cho rõ tí. Nếu bác không phải seeding thì bác không cần phải ngứa. Seeding như thế sẽ khiến bài viết mất đi độ hot vì chả ai muốn comment, gây chán không ai đánh giá diễn đàn lạnh tanh, nhiều người không thích không nói, tui ghét tui nói thẳng. Bác có gì không hài lòng?

Bên trên