Downgrade firmware cho modem Linksys WAG200G.

vinagoh

Well-Known Member
Chào các Pro.

Mình đang sử dụng modem ADSL Linksys WAG200G, modem này có luôn chức năng wireless.

Lúc trước mặc định của modem chạy rất tốt, kể cả dùng wireless. Từ khi mình nâng cấp Firmware lên version 1.01.09 từ version 1.01.06 thì khi dùng wireless modem cứ rớt mạng liên tục, chỉ khi nào disabled wireless chuyển qua dùng có dây thì modem hoạt động bình thường.

Bây giờ mình muốn cài lại firmware version 1.01.06 (ổn định hơn) thì làm bằng cách nào??? Mình đã download frimware version 1.01.06 từ website linksys mà không thể cài lại được, nó cứ báo lổi là không đúng version hoặc bị lổi.

Bác nào đã dùng qua rồi thì chỉ giáo cho em với, em đang rối bời cả ngày hôm nay luôn. :((

Thanks các bác trước!

Các bác mà không giúp thì tối nay em không ngủ luôn đấy.:-o

Chỉnh sửa lần cuối:

nokia6681

Member
Ðề: Downgrade firmware cho modem Linksys WAG200G.

Mình cũng đang nhức đầu với cái modem này, đang dùng ngon lành mạng viettel và evn, bữa trước đổi qua xài vnn thì modem ko chạy được, các bạn kỹ thuật vnn nói modem linksys này ko phù hợp với vnn, bó tay luôn, ra mua cái modem dlink thì mạng cũng chập chờn lúc có lúc ko, ko hiểu nổi luôn.Bạn đang xài mạng gì vậy, up firmware có tác dụng gì ko bro

vinagoh

Well-Known Member

Mình cũng đang nhức đầu với cái modem này, đang dùng ngon lành mạng viettel và evn, bữa trước đổi qua xài vnn thì modem ko chạy được, các bạn kỹ thuật vnn nói modem linksys này ko phù hợp với vnn, bó tay luôn, ra mua cái modem dlink thì mạng cũng chập chờn lúc có lúc ko, ko hiểu nổi luôn.Bạn đang xài mạng gì vậy, up firmware có tác dụng gì ko bro

Chào nokia6681!

Mình đang dùng mạng vnn, lúc trước modem này chạy rất tốt, không hề có 1 lổi nào xẩy ra (bạn kỹ thuật của vnn nói như vậy thì bó tay :-t), chỉ khi mình upgrade firmware thì mới bị lổi này.

Up firmware giống như bạn up driver cho card màn hình của máy tính vậy, thêm một vài tính năng nếu có hoặc hổ trợ tốt hơn.

Nếu lúc trước bro dùng mạng vịttel và evn mà bây giờ chuyển qua vnn thì phải đổi thông số đi nhé (8 & 35 cho vnn, mổi mạng một thông số khác nhau).

Thân

vinagoh

Well-Known Member

Kg có cao thủ nào giúp em chăng??

dragonhuy

Có lẽ bác cấu hình modem sai chăng, em đang xài modem này và mạng Vnn vẫn tốt từ 3 năm nay. Bác thử cấu hình nó theo hướng dẫn này thử xem:
http://www.handheld.com.vn/archive/index.php/t-128480.html.

vinagoh

Well-Known Member

Hic, cảm ơn pro. Nhưng hôm qua làm thế nào mà tự dưng nó đột tử rồi!!! (đèn không sáng nữa)

nokia6681

Member

Có lẽ bác cấu hình modem sai chăng, em đang xài modem này và mạng Vnn vẫn tốt từ 3 năm nay. Bác thử cấu hình nó theo hướng dẫn này thử xem:
http://www.handheld.com.vn/archive/index.php/t-128480.html.
Thank đã tư vấn, mình đã cài đi cài lại hàng chục lần rồi, reset modem tá lả... khi vào status thì ko thấy bất cứ 1 thông số gì xuất hiện mới kỳ lạ chứ, mấy anh vnpt cài hết 1 buổi chiều cũng đành bó tay, kết quả là em nó bây giờ chỉ xài chức năng wireless thôi, ko thể hiểu nổi luôn trong khi đèn adsl, dsl vẫn sáng

Bên trên