Dự định chiếu phim 3D colorcode đèn chiếu HD ngày 24/07/2010

Vừa rùi bác jackyla0828HD vừa nhập về thử 10 kính mỹ colorcode phục vụ anh em trong hội xem phim side by side với máy chiếu HD....
Dự định tổ chức ngày thứ 7, địa điểm và thời gian thông báo sau...

Lý do: Vì bác jackyla0828HD lỡ xem Hội Chợ Công Nghệ Thông Tin tại Sài Gòn trình diễn công nghệ 3D nên bị ghiền 3D rùi:)):)):))

Xem thêm: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=77169

Chỉnh sửa lần cuối:

anhlien

Member
Ðề: Dự định chiếu phim 3D colorcode đèn chiếu HD ngày 24/07/2010

ok tuyệt quá mong anh em cho biết địa điểm sớm và trình chiếu phim gì

dam_meHD_QN

Trưa thứ 7 này em bay từ SG về QN thì khoảng 2 giờ e có mặt, do đó, mấy bác tranh thủ thông báo cụ thể để em tiện sắp xếp cùng mấy bác nhé.

jackyla0828HD

Vừa rùi bác jackyla0828HD vừa nhập về thử 10 kính nhựa mỹ colorcode phục vụ anh em trong hội xem phim side by side với máy chiếu HD....
Dự định tổ chức ngày thứ 7, địa điểm và thời gian thông báo sau...

Lý do: Vì bác jackyla0828HD lỡ xem Hội Chợ Công Nghệ Thông Tin tại Sài Gòn trình diễn công nghệ 3D nên bị ghiền 3D rùi:)):)):))

Xem thêm: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=77169

Bác Bansachdao nói thế chết em, em nhập kính giấy Colorcode made in USA, còn kính nhựa của China thì em ko nhập về.
Vì em chịu trách nhiệm cung cấp thông tin thiết bị cho Hội HDQuinhon nhà mình thì em phải đưa sản phẩm về cho các bác thưởng thức chứ. hehe.

quangcaoy

Chiêù nay e đi làm viêjc vơí quan cf Ngon ơ Ngo May

kaka

hix... tình hình là không mua được vé tàu.. làm bị trễ.. mai mới về được.. ko biết sáng mốt có kịp tham gia ko nữa T_T

anhlien

Member

Nếu về thứ 7 là kịp thôi

Có thể lịch thay đổi vào sáng chủ nhật để anh em ở SG về kịp xem nhé... như bác kaka, dam_meHD_QN...

qhuyqn

Member
Tình hình chiếu phim HD cuối tuần này (24/7 hay 25/7 = ?) thế nào các bác ở BĐH ơi? Vào confirm lịch cho anh em nhờ với..Cảm ơn ;).

anhlien

Member

Giới thiệu về phim 3d colorcode
Sản phẩm do hãng công nghệ Sirius 3D của Đan Mạch phát triển. Gồm 2 màu là hổ phách và xanh (amber – blue). ColorCode 3D được cấp bằng sáng chế là một hệ thống hình ảnh nổi 3D. Đây là công nghệ duy nhất trên thế giới tái tạo hình ảnh 3 chiều theo một cách đơn giản với đầy đủ màu sắc cho tất cả các loại màn hình. ColorCode 3D đôi khi bị nhầm lẫn với loại kính anaglyph vì cùng sử dụng các bộ lọc màu (color filter), nhưng cả hai bộ lọc và qui trình mã hóa hoàn toàn khác nhau, và là một bước tiến xa so với công nghệ Anaglyph 150 năm tuổi.

Hệ thống ColorCode3D được cấp bằng sáng chế bao gồm quy trình mã hóa ColorCode CX Pro và kính 3d colorcode.
Vậy điều đặt ra là loại kính mới này đem lại cho người dùng những gì ?
Sau đây là các tiêu chí mà người dùng mong muốn ở các loại kính 2 màu hiện nay:
đầy đủ màu sắc
hiện tượng nhức mắt
giá thành
nguồn phim
hỗ trợ các loại màn hình,máy chiếu,... hiện nay
Chúng ta sẽ xem qua colorcode đáp ứng được gì ở các tiêu chí trên ( kết quả được tóm lại ở cuối bài viết )
Sau đây là một số lời quảng cáo từ trang chủ colorcode3d.com

• Có thể trình chiếu trên tất cả các loại màn hình từ máy tính đến màn hình TV (CRT-LCD-LED-PLASMA) và các máy chiếu kỹ thuật số (LCD-DLP-LCOS, máy in phun và máy in hình kỹ thuật số).
• Thể hiện đầy đủ màu sắc
• Chất lượng cao ở màn hình có độ phân giải đầy đủ
• Làm việc với các công cụ 3D trên tất cả các loại màn hình
• Hình ảnh 3D nhìn như hình ảnh gốc khi được xem không cần công cụ thể hiện 3D
• Làm việc với các thiết bị tiêu chuẩn
• Nâng cao nhận thức trực quan đến 400%
• Chi phí hiệu quả
• Dễ sử dụng
Bạn sẽ không còn cần phải đầu tư các thiết bị 3d mắc tiền hay phải đeo những chiếc kính 3d nặng nề, chỉ cần một chiếc kính ColorCode giá rẻ với phần mềm colorcode 3d player kèm theo, có thể xem được các phim 3d từ SD cho tới HD ( hỗ trợ tất cả dạng 3d gồm phân cực, side by side...)
Hơn nữa, ColorCode 3D mang đến cho bạn những công cụ mới mang tính sáng tạo nhằm tạo ra những hình ảnh và phim ảnh 3D nổi mạnh mẽ và hấp dẫn. mà có thể được phân phối và sử dụng hầu như ở bất cứ nơi nào
Các ứng dụng điển hình:
Trình diễn, triễn lãm, quảng cáo, phim ảnh, video kỹ thuật số, thông tin, giáo dục, thiết kế, y tế, thương mại điện tử, truyền hình kỹ thuật số, giải trí, trò chơi máy tính, kiến trúc, đào tạo, nghiên cứu, phát triển, VR, mô phỏng, giảng dạy từ xa, quân sự, đa phương tiện.
st

jackyla0828HD

Tình hình địa điểm giờ chưa chọn được, mong anh em tối nay gặp mặt thảo luận nhé.

Thông báo...
Tình hình sáng nay trời mưa và bác Minh chủ nhiệm bận công tác đột xuất...
cho nên tạm hoãn chiếu phim...
Mong các bác thông cảm...

anhlien

Member

Hẹn các bác lần sau tại quán của kaka, cuối tháng 8 này.

nhocconminh

we hình như quán kaka thành shop rồi mà?Ko biết quán đổi địa điểm hay là nghĩ lun thế nhỉ? bùn !

qhuyqn

Member

Quán kaka là ở đâu vậy mấy bác? hồi giờ em hok có thời gian "ngồi đồng" nên ko bít địa điểm quán xá gì cả..hic :D

Cảm ơn,

we hình như quán kaka thành shop rồi mà?Ko biết quán đổi địa điểm hay là nghĩ lun thế nhỉ? bùn !

jackyla0828HD

Quán Kaka đổi diện mạo mới cho đúng chất HD cafe, khi nào khai trưởng em tới là biết thôi, đây cũng là nơi dành cho Hội HDQuynhon off đấy. hehe. cám ơn bác Kaka trước nhé.

qhuyqn

Member

Quán Kaka đổi diện mạo mới cho đúng chất HD cafe, khi nào khai trưởng em tới là biết thôi, đây cũng là nơi dành cho Hội HDQuynhon off đấy. hehe. cám ơn bác Kaka trước nhé.

Kaka ở đâu vậy bác? Trả lời giùm mình cái...:-c

Bên trên