(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

hopmai86

Member
Thực ra mà nói thì hình ảnh trên ab ko thể mượt bằng dvb, nhưng x trên ab đỡ mệt và đầy đủ hơn dvb

Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

DVB anh còn hiểu biết hơn em đấy Điêu ạ. Em xem EPL không tốn 1xu thì anh đây xem EPL trên AB cũng không tốn 1 hào nào nhé. Trừ tiền điện thiết bị nhé.

Em nói em rút rồi mà, hehe...
Khỏi khoe nha, thấy hiểu biết là biết rồi, hehe...

Vinh20

Well-Known Member

Ở trên các bạn đang nói về EPL và các thiết bị có thể phát EPL, có nhiều bạn cũng đang nói về vấn đề đó. Tại sao bác lại khó chịu?

Mình cũng đang đối thoại với chị Điêu, có đả động gì đến bác đâu nào? Diễn đàn đâu có cấm người nào comment ở đâu đâu? Bác có vẻ thích cay cú, moi móc mình nhỉ? Vui lắm hả bác? :-"

Còn thích đá xoáy vụ DVB á? 400k là tớ có kênh HD (Thái) để xem full EPL rồi. :p

Xem lậu qua Truyền hình của Thái rất hên xui đến lúc họ khóa mã cả lượt thì sao??? Hiện tại tình hình nó vẫn đang thế thì nó mở mã Free!

Vinh20

Well-Known Member

Em nói em rút rồi mà, hehe...
Khỏi khoe nha, thấy hiểu biết là biết rồi, hehe...

Thực ra đang là thớt nói về vấn đề bản quyền giải đấu.
Còn việc coi bằng AB hay chính xác là Internet - với Internet thì nói làm gì, xem được mọi thứ. Nhưng lúc mất mạng thì cũng rứa.
Còn xem bằng truyền hình trả phí là điều bình thường, trả phí cho K+ cũng chưa phải là đắt nhất. Các bác cứ nhảy vào khoe AB này nọ, thế tôi nói tôi coi tất cả mọi trận bằng Youtube qua web của Thái thì cũng lên mặt dạy bảo người khác ư!
Những ng trả phí họ sẵn sàng làm điều đó để có điều đơn giản và được phục vụ oke nhất. Còn xem qua AB, Internet cũng lại phải tìm tòi hiểu biết sơ sơ. Như bố tôi tầm 65 tuổi hay người già 70, 80 hoặc 90 tuổi họ sử dụng Internet, và biết tiếng nước ngoài không tốt. Thì bật K+ vèo cái là xong. Mức phí bị nói là cao trong khi cũng chỉ 250k, mà mình biết 250k cũng bình thường, ngang tiền điện, tiền nước! Nói chung thớt này nói về bản quyền các giải ở Châu Âu về tay ai chứ không phải là thớt suốt ngày xỉa xói, nhau tôi ko mất phí này nọ. Giông như mấy đứa bên DVBT2 xem free đòi hỏi rất lắm chuyện.
Tiền ít đừng đòi hít ... LLTK!

phithien

Well-Known Member

Thực ra đang là thớt nói về vấn đề bản quyền giải đấu.
Còn việc coi bằng AB hay chính xác là Internet - với Internet thì nói làm gì, xem được mọi thứ. Nhưng lúc mất mạng thì cũng rứa.
Còn xem bằng truyền hình trả phí là điều bình thường, trả phí cho K+ cũng chưa phải là đắt nhất. Các bác cứ nhảy vào khoe AB này nọ, thế tôi nói tôi coi tất cả mọi trận bằng Youtube qua web của Thái thì cũng lên mặt dạy bảo người khác ư!
Những ng trả phí họ sẵn sàng làm điều đó để có điều đơn giản và được phục vụ oke nhất. Còn xem qua AB, Internet cũng lại phải tìm tòi hiểu biết sơ sơ. Như bố tôi tầm 65 tuổi hay người già 70, 80 hoặc 90 tuổi họ sử dụng Internet, và biết tiếng nước ngoài không tốt. Thì bật K+ vèo cái là xong. Mức phí bị nói là cao trong khi cũng chỉ 250k, mà mình biết 250k cũng bình thường, ngang tiền điện, tiền nước! Nói chung thớt này nói về bản quyền các giải ở Châu Âu về tay ai chứ không phải là thớt suốt ngày xỉa xói, nhau tôi ko mất phí này nọ. Giông như mấy đứa bên DVBT2 xem free đòi hỏi rất lắm chuyện.
Tiền ít đừng đòi hít ... LLTK!
Năm nay em đã bỏ k+ để coi qua internet. vì công việc quá nhiều. coi chưa hết trận có khi em đã ngủ mấy giấc nên ko gia hạn. coi qua sopcast, acestream tạm tạm chứ chẳng đẹp cái khỉ gió gì trên cái LCD 40". 90% các trận chỉ có 720p(720p còn rip xuống thấp để phủ hợp cho đại đa số quần chúng nên bóng ma nhiều, trái banh nó bay là là như máy bay bay để lại vệt khói :D ) Đi đâu em cũng ko dám vỗ cái ngực nói: tao coi bóng đá chùa, coi qua android, kodi miễn phí. vì nó tào lao kiểu như khoe coi phim rạp bằng... youtube. coi qua p2p chỉ dành cho những pro. và dân mê bóng thì đa số lại ko pro cái khoản coi ace, sopcast. nên tivi vẫn là lựa chọn. dù k+ có lên 320k như lúc trước thì thiên hạ cũng chửi vài ngày rồi cũng gia hạn thôi.

ối zời ơi

Active Member
k nên tranh luận. người giàu họ thích bỏ tiền ra xem thì bỏ. còn đam mê thì phải biết sopcast, ace
vỗ ngực nói là tôn trọng bản quyền thì phải trả phí xem đá bóng, nhưng có ai biết đâu tay gõ cái comment đấy trên 1 cái máy tính bản quyền win giá 15k mua ở vài cửa hàng đồ tin học :))

Mọi người có ao ước xem NBA,Nascar... trên K+ hông? ;))

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

k nên tranh luận. người giàu họ thích bỏ tiền ra xem thì bỏ. còn đam mê thì phải biết sopcast, ace
vỗ ngực nói là tôn trọng bản quyền thì phải trả phí xem đá bóng, nhưng có ai biết đâu tay gõ cái comment đấy trên 1 cái máy tính bản quyền win giá 15k mua ở vài cửa hàng đồ tin học :))

Nói thật, ở thành phố thì giờ phí tổn 200-300 thì ... bình thường!
Nên K+ vẫn sống khỏe sống tốt! Hôm qua tranh luận bên DVB với mấy thằng điên cứ khoe và chửi K+ đập cho im hết :)) Rõ ràng trả phí mua chất lượng chứ coi qua mạng cùi lắm, tốc độ mạng và việc stream trận bóng có thể chết bất kỳ lúc nào nữa mà!
Chỉ có mấy ông bên diễn đàn vệ tinh mình hem dám ý kiến vì thật khó hiểu sao trận bản quyền ngoài thái lan có lắm thằng phát free đến phát sợ @@

Vinh20

Well-Known Member

Vài bữa nó có thì cấm chửi nha, thương quá à.

NBA thì mọi năm Fox Sport vẫn chiếu rồi chị Điêu! K+ độc quyền cũng tốt thôi!
Đua xe Nasdaq có thể khá hấp dẫn nhưng .. F1 và G1 xem vẫn mê hơn hì hì!
Anh gợi ý là K+ độc quyền WWE đánh bật thằng SCTV thì em tiếp tục gia hạn gói K+ ngay ha ha hga

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Nói thật, ở thành phố thì giờ phí tổn 200-300 thì ... bình thường!
Nên K+ vẫn sống khỏe sống tốt! Hôm qua tranh luận bên DVB với mấy thằng điên cứ khoe và chửi K+ đập cho im hết :)) Rõ ràng trả phí mua chất lượng chứ coi qua mạng cùi lắm, tốc độ mạng và việc stream trận bóng có thể chết bất kỳ lúc nào nữa mà!
Chỉ có mấy ông bên diễn đàn vệ tinh mình hem dám ý kiến vì thật khó hiểu sao trận bản quyền ngoài thái lan có lắm thằng phát free đến phát sợ @@
Mình vẫn tôn trọng cách coi qua đâu thu vẫn đẹp và khỏe nhất mà vẫn đóng góp tiền bản quyền nhưng coi qua mạng coi chùa nếu biết cách coi thì hình ảnh cũng sắc nét và có thể kiếm dc link BT Sport và Sky,nhưng mà phải biết tìm hiểu 1 tí nên ko thích hợp cho người nào ko rành,chi phí ngày một mắc cuộc sống đắt đỏ thì phương án đó cũng khả thi đó chứ tiết kiệm dc phần nào

tan_huy_93

Well-Known Member

Túm váy lại là cũng vẫn tốn tiền cho ĐIỆN hoặc INTERNET, mấy thím cứ làm như là miễn phí thật :)) có thím lại còn tự hào khi xem qua AB =)) thích xem đâu thì xem sao lại điêu thế nhỉ :-?

Vinh20

Well-Known Member

Mình vẫn tôn trọng cách coi qua đâu thu vẫn đẹp và khỏe nhất mà vẫn đóng góp tiền bản quyền nhưng coi qua mạng coi chùa nếu biết cách coi thì hình ảnh cũng sắc nét và có thể kiếm dc link BT Sport và Sky,nhưng mà phải biết tìm hiểu 1 tí nên ko thích hợp cho người nào ko rành,chi phí ngày một mắc cuộc sống đắt đỏ thì phương án đó cũng khả thi đó chứ tiết kiệm dc phần nào

Xem mấy kênh đó cũng bình thường, BT Sport làm cũng oke, Sky thì kinh nghiệm lớn. Nhưng lại phải mở máy vi tính. Chứ mấy con máy tính bảng ở nhà, dùng Android HDH 4.4 :( THằng adobe flash cóc hỗ trợ mới thế là chạy hết mọi web dùng flash để stream kênh truyền hình là teo hết. May vẫn còn Youtube vẫn coi tốt hix hix!
Nói chung ủng hộ chương trình hay và chất lượng tốt. Và xem K+ làm cũng oje, VTVcab làm chương trình thể thao chất lượng khá. :(( THời oanh liệt của VTC teo cơm rồi. Còn VTV ghét ;)) không thèm nói, SCTV làm chương trình bình luận rất buồn nghỉ @@!

tan_huy_93

Well-Known Member

Xem mấy kênh đó cũng bình thường, BT Sport làm cũng oke, Sky thì kinh nghiệm lớn. Nhưng lại phải mở máy vi tính. Chứ mấy con máy tính bảng ở nhà, dùng Android HDH 4.4 :( THằng adobe flash cóc hỗ trợ mới thế là chạy hết mọi web dùng flash để stream kênh truyền hình là teo hết. May vẫn còn Youtube vẫn coi tốt hix hix!
Nói chung ủng hộ chương trình hay và chất lượng tốt. Và xem K+ làm cũng oje, VTVcab làm chương trình thể thao chất lượng khá. :(( THời oanh liệt của VTC teo cơm rồi. Còn VTV ghét ;)) không thèm nói, SCTV làm chương trình bình luận rất buồn nghỉ @@!

Giời... Table thì Kodi for Android nhá, như AB đấy thôi :))

nexus9x

Well-Known Member

Giời... Table thì Kodi for Android nhá, như AB đấy thôi :))

nếu chiến kodi mà muốn nét thì lại cần mạng khỏe :)) chứ cái vtvnet mà chiến link nước ngoài thì.... 8-X đập luôn cái tablet luôn cho nhanh =P~

Vinh20

Well-Known Member

Kodi mạng khỏe mới load được!
Còn vtvnet như em thì cứ youtube mà phang hix hix hix, bọn keo## toàn để link youtube cũng tiện, nhưng em xài của bọn thái với ả rập youtube thường xuyên :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Năm nay ở Nhật bổn giờ dễ xem :D

download

Bên trên