Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

ngoctan215

Member
Cho em hỏi là con OPPO là đầu HD hay đầu Bluray ạ, em chưa được nghía con OPPO, bác nào biết hay xài rồi cho ý kiến đi ạ.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Nếu bạn nào có người nhà bên Mỹ nên nhờ xách về 1 trong 2 con trên giá cũng hơn Dune 3D trên ko nhiều.

Không có đôi đũa thần được đâu ạ, hãy là người tiêu dùng thông thái!

Có ai mang SH ra so sánh với Air Blade không.Chê khen thì nên lựa tầm giá mà so sánh ai lại so sánh kỳ vậy ta.
Sao bác không mở capo xe Audi Q7,rồi so sánh với Toyota Inova luôn thể

LiveFree

nói thật : lòng mề con Dune 3D nhìn oải quá hehe
nhìn đúng như hàng tàu loại 2 =))

LiveFree

bộ nguồn Dune nhìn thua cả hàng tàu chứ nói gì hehe
ai chơi dune cứ ở lại model cũ cũng được, vội gì.
gom lúa quất em OPPO 103 105 là xong :D

davidhand

Moderator
Cho em hỏi là con OPPO là đầu HD hay đầu Bluray ạ, em chưa được nghía con OPPO, bác nào biết hay xài rồi cho ý kiến đi ạ.

OPPO các đời 93, 95, 103, 105 là BDP kiêm luôn HDP. Các dòng 93, 103 là BDP dành cho Videophile còn 95, 105 kiêm luôn nhiệm vụ CDP & DAC để chơi CD, lossless với chất lượng cao dành cho Audiophile bác ạ. Chơi OPPO thì bác phải chấp nhận: mkv ko chơi được phụ đề Việt SRT rời (Vì ko hỗ trợ font Unicode) mà phải chuyển SRT qua SUB/IDX, m2ts chơi phụ đề mux, ko chơi được ISO mà phải bung ra dạng thư mục (trừ khi dùng 93, 95 có FW 1219 trở về trước). Tất cả các nhược điểm trên những Audiophile & Videophile đều chấp nhận được bởi chất lượng hình ảnh và âm thanh có thể nói là tuyệt hảo, chạy 2D&3D bluray cực tốt, nếu bác đã xem qua OPPO thì sẽ bị ám ảnh khi chơi HDP loại khác. Ngoài ra, sau 1 thời gian sử dụng e nhận thấy OPPO ko hề kén file thậm chí file lỗi cũng đọc và đọc bluray cực nhanh. Nhưng người dùng đề cao tính tiện dụng thì ko nên chơi loại này.

quanghung1602

dune base 3d đang được các bác bán hàng thổi lên mây xanh, các bác định mua nên cân nhắc kỹ kẻo sau này lại ân hận.
nhìn lòng mề thua xa con popcorn C200 chứ chưa nói đến các sp của Oppo.

So với lòng mề em C300 của Popcorn mà nhiều bác hay chê bai thì :(, C200 thì cũng nứa như C300 về lòng mề

Nguyen_Huy

Member
Re: Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Có ai mang SH ra so sánh với Air Blade không.Chê khen thì nên lựa tầm giá mà so sánh ai lại so sánh kỳ vậy ta.
Sao bác không mở capo xe Audi Q7,rồi so sánh với Toyota Inova luôn thể

Người tiêu dùng thông thái thì phải biết được cái giá trị món hàng mà mình bỏ tiền ra mua có đáng ko bạn à! Bạn có thể chấp nhận bỏ ra ngần ấy tiền để chấp nhận nó nhưng có nhiều người sẽ ko nghĩ như bạn!

Bạn thử xem cái Base 3D so với H1 hoặc gần hơn là Base thế hệ trước xem bộ lòng của chúng thế nào nhé, nhìn vào thực tế đi bạn, một sản phẩm được cho là ... " thế hệ đỉnh cao" là đây sao? Chẳng lẽ ... "Toyota Innova" máy móc phụ tùng nó ngon, nó đẹp, nó xịn hơn "Audi Q7" à?
Base 3D:

Dune H1:

Base cũ:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

con này phải đợi vài tháng nữa để xem độ ổn định của em nó!

vu264

Công nhận lòng của Base 3D oải thật! Nhưng hiệu năng có cải tiến là ok rôi!

vanthuann

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Người tiêu dùng thông thái thì phải biết được cái giá trị món hàng mà mình bỏ tiền ra mua có đáng ko bạn à! Bạn có thể chấp nhận bỏ ra ngần ấy tiền để chấp nhận nó nhưng có nhiều người sẽ ko nghĩ như bạn!

Bạn thử xem cái Base 3D so với H1 hoặc gần hơn là Base thế hệ trước xem bộ lòng của chúng thế nào nhé, nhìn vào thực tế đi bạn, một sản phẩm được cho là ... " thế hệ đỉnh cao" là đây sao? Chẳng lẽ ... "Toyota Innova" máy móc phụ tùng nó ngon, nó đẹp, nó xịn hơn "Audi Q7" à?
Base 3D:

Dune H1:

Base cũ:
Chính vì điều bạn nói mình mới chưa mua, đang đơi e popcorn a400 xem ntn nữa, còn ko thì đợi 303D, chứ đồ lòng thế thì chát lắm

vovankiet

Sai lầm nếu đánh giá, chất lượng dựa trên số lượng linh kiện.

Trình độ kỹ thuật càng cao thì linh kiện càng ít nhưng vẫn đảm bảo tính năng và hiệu năng của sản phẩm phải vượt trội hơn sản phẩm cũ. Không ai đi cải tiến lùi cả.

Ban đầu cũng nghĩ Dune base 3D không bằng các đời trước nhưng thực tế khi xài thử em thấy chất lượng hình ảnh âm thanh hơn các đời trước là h1, d1, duo, qua tìm hiểu trên web của sigma thì biết được, chip sigma dùng trong em base có hai DSP, đây là core xử lý âm thanh, trong khi H1, D1, duo thì có 1 DSP, các bác có thể tìm hiểu trên sigma web.

baodom

Active Member

Chất lượng sẽ do người tiêu dùng đánh giá, mà đã có một vài khách đánh giá e này không như mong đợi

Sai lầm nếu đánh giá, chất lượng dựa trên số lượng linh kiện.

Trình độ kỹ thuật càng cao thì linh kiện càng ít nhưng vẫn đảm bảo tính năng và hiệu năng của sản phẩm phải vượt trội hơn sản phẩm cũ. Không ai đi cải tiến lùi cả.

Ban đầu cũng nghĩ Dune base 3D không bằng các đời trước nhưng thực tế khi xài thử em thấy chất lượng hình ảnh âm thanh hơn các đời trước là h1, d1, duo, qua tìm hiểu trên web của sigma thì biết được, chip sigma dùng trong em base có hai DSP, đây là core xử lý âm thanh, trong khi H1, D1, duo thì có 1 DSP, các bác có thể tìm hiểu trên sigma web.

Bác phát biểu câu này căn cứ vào đâu vậy?
Chip 8643 trong D1, H1, DUO có đến 3 DSP xung nhịp 400MHz để xử lý âm thanh đấy bác ơi? Bác cần tài tiệu kỹ thuật về các dòng chip Media của Sigma thì nhắn email em gửi cho mà đọc.
Vì vậy về âm thanh đa kênh xuất qua đường Digital của 8643 chắc chắn ngon hơn 8672. Còn giải mã hai kênh của Base 3D, chắc cũng dùng AKM 4420 như D1, H1, 301, 101 mà thôi, vì vậy âm thanh hai kênh xuất qua cổng RCA của Base cũng không hơn gì D1, H1 đâu.

OrientalPSon

Chưa thực sự thấy phê với Base 3D... Liệu bao giờ có Dune Max 3D vậy bác chủ ơi ?

davidhand

Moderator
E chưa dùng Dune Base 3D nên ko dám bàn về chất lượng hình ảnh và âm thanh, nhưng nhìn cái Internal picture thì rõ dàng là thiếu tính chuyên nghiệp, trông chẳng khác gì hàng chợ của Tàu khựa. Một sản phẩm đẳng cấp thì chưa cần nói tới dùng linh kiện phải tốt mà cái phần lay out thiết bị cũng phải hợp lý và bắt mắt chứ không thể lôn xộn thế được. Nó đối lập hẳn so với cái dáng vẻ bên ngoài rồi. Vẫn biết ngày nay công nghệ nano phát triển thì thiết bị nhỏ đi đáng kể nhưng chắc chắn là không có nghiã là nó ngày càng trở nên sơ xài như thế.

meocon

Well-Known Member

Mọi người đang nghi ngờ DUNE mới , vậy anh em nào mua rùi cho ý kiến để mọi người yên tâm "nhập hội" nào

Bên trên