Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

langtu0076

Active Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bản FW b9 mới vẫn bị lỗi phụ đề trắng-xám. Ko có màu khác

zeroFILL

Active Member

Dune 303D firmware 150227_0032_b9 màu phụ đề chỉ có trắng và xám :|

pirate

FW mới coi HDViet bị lệch phụ đề, coi phim bộ cứ 1 tập +11 thì tập sau lại bình thường ???

vanphuc74

Active Member

đã cài lại FW b8, ngoài bị lỗi phụ đề ko chỉnh được mầu thì FW b9 còn bị lỗi nữa là khi phát bluray xong thoát ra ngoài thì chỉ hiện thư mục phim không hiện ảnh poster trong giao diện đó phải thoát ra hẳn ngoài HDD vào lại thị mới hiện ảnh poster của tiêu đề Phim

vanphuc74

Active Member

Nhân tiện cho em hỏi các bác có kinh nghiệm có lên gắn USB 2g vào trong bộ nhớ hệ thống ko vậy? vì khi nâng cấp FW mới thì DUNE nó cứ hỏi cái này và nếu bộ nhớ trong ko kết nối thì một số tính năng ko hoạt động .Nếu gắn bộ nhớ trong USB 2G vào thì khi cài HDrepo for DUNE có gây lỗi gì ko vì thấy tyopic nói " Phải cài app vào flash storage, không sử dụng external storage/system storage " THANKS!

zeroFILL

Active Member

Trắng xám là khi coi online hay xem phim offline từ HDD trên nền giao diện silver vậy các bác.

Trắng xám khi xem phim offline bác ạ. Em đang dùng giao diện Silver, chưa thử giao diện khác

Leo Ng

Dear Các Bác,

Em mua con Dune HD Max được 2 năm nay, tuy nhiên việc nhận tín hiệu từ remote càng ngày càng chậm, em đã thay pin remote mà vẫn thế. Việc khởi động cũng rất chậm, trung bình phải 1 phút mới có thể truy cập vào hardware. Các bác bắt bệnh giúp em

zeroFILL

Active Member

Dear Các Bác,

Em mua con Dune HD Max được 2 năm nay, tuy nhiên việc nhận tín hiệu từ remote càng ngày càng chậm, em đã thay pin remote mà vẫn thế. Việc khởi động cũng rất chậm, trung bình phải 1 phút mới có thể truy cập vào hardware. Các bác bắt bệnh giúp em

Em nghĩ bác factory reset đi sẽ khỏi bệnh

meocon

Well-Known Member

Dear Các Bác,

reset hoặc up FW mới nha bác

nubo

Các bác cho em hỏi cách gõ tiếng Viêt trên Dune, em vào ứng dụng HDViet và dùng chức năng tìm kiếm để chọn phim thì không gõ được tiếng Việt để chọn phim VN. Bác nào biết chỉ em với.

zeroFILL

Active Member

Các bác cho em hỏi cách gõ tiếng Viêt trên Dune, em vào ứng dụng HDViet và dùng chức năng tìm kiếm để chọn phim thì không gõ được tiếng Việt để chọn phim VN. Bác nào biết chỉ em với.

Bác gõ tiếng Việt không dấu cũng tìm được mà. Theo như em biết thì không gõ được tiếng Việt có dấu :)

meocon

Well-Known Member

Tìm kiếm gõ tiếng việt ko dấu , hoặc biết tên tiếng anh càng tốt

20062456

Well-Known Member

Ae cho hỏi chút về chế độ xem 3D trên Dune 303D or Dune Base

1. Với nguồn phim 3D dạng Side-by-Side hoặc Top-and-Bottom hoặc Frame-Packing thì khi qua Dune 303D or Dune Base thì phim 3D đó sẽ được đưa về dạng phim 2D như phim thông thường hay là dạng 3D?
2. Nếu là dạng 3D thì phim có độ sâu như khi xem 3D ở các rạp chiếu phim vậy?

Thanks!

meocon

Well-Known Member

Ae cho hỏi chút về chế độ xem 3D trên Dune 303D or Dune Base

1. Với nguồn phim 3D dạng Side-by-Side hoặc Top-and-Bottom hoặc Frame-Packing thì khi qua Dune 303D or Dune Base thì phim 3D đó sẽ được đưa về dạng phim 2D như phim thông thường hay là dạng 3D?
2. Nếu là dạng 3D thì phim có độ sâu như khi xem 3D ở các rạp chiếu phim vậy?

Thanks!

1. Dùng 3D chập hình lại thành 1 rùi đeo kính xem nha
2. Xem 3D ISO đẹp và nổi hơn 3D 2 hình nha a

20062456

Well-Known Member

1. Dùng 3D chập hình lại thành 1 rùi đeo kính xem nha
2. Xem 3D ISO đẹp và nổi hơn 3D 2 hình nha a

Dune sẽ tự chập hình rồi còn đeo kính là sao. Nếu đeo thì đeo loại kính 3D loại gì? Dune đâu có kính kèm theo.

20062456

Well-Known Member

dune ko có kèm kính nhưng tv 3d hình như có mà bạn :D

Đang hỏi đầu Dune 3D, còn Tivi thì 2D. Vậy khi phát phim 3D qua Dune tới Tivi 2D thì hình ảnh sẽ giống hình ảnh 2D hay cũng có độ sâu như hình ảnh 3D

caca153

Member

Tôi đang dùng DUNE Prime thôi + Tivi SONY 4K X9000B xem phim 3D vô tư, không cần HD Player 3D luôn ! Đương nhiên là nguồn phim phải là 3D nha.

Bên trên