Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

zeroFILL

Active Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Wiget thời tiết trên Dune Base 3D mấy hôm nay không hiện, có bác nào bị như vậy không ạ :)

Bác nói em mới để ý, đúng là biến mất thật.

@heomat: Dune duyệt web không bằng được Android Box đâu bác. Về YouTube thì mặc dù ứng dụng YouTube dành cho Dune gần đây chạy khá ổn và nhiều chức năng nhưng vẫn không phải "hàng chính hãng" như ứng dụng YouTube trên Android. Tuy nhiên em thấy Dune chạy ổn định và chất lượng âm thanh hình ảnh cũng được nhiều người tin tưởng.

dune duo của mình sao không chạy được youtube,các bác giúp dùm,thank,cám on bac meo con da giúp do

binhhc

Moderator

Các bác cho mình hỏi: đầu DUNE các Model thì nhận ổ cứng ngoài đến bao nhiêu TB nhỉ?

Có bác nào có ứng dụng xem tivi nào cho Dune share cho em với ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác cho em hỏi chút về đầu phát Dune, e đang định tìm nguồn phát cho dàn âm thanh, cũng vừa vừa thôi, em đang định dung phương án dung Dune 303d ghép nối với DAC cambrigde magic. Điều em đang lăn tăn là không biết (1) không biết âm thanh xuất qua công optical hoặc coaxial có phải là âm thanh dạng thô để DAC xử lý toàn bộ không ạ, (2) Chíp giải mã của Dune 303d có thể giải mã KHÔNG NÉN hay là giải mã không đầy đủ ạ.
Các bác cho em xin ít (mà không, thật nhiều lới khuyên) ạ. Bác nào đã có phối ghép rồi cho em xin chút cảm nhận về hiệu quả p/á này ạ,
Em hỏi ngu tý nữa, em thấy cấu hình của dầu dune rất thấp so với andoird thì việc lướt youtue, duyệt web có ổn khộng ạ. Em đang dùng đầu andord box ZTV C -class của VTC, nhưng chất lượng kém quá nên đành phải bỏ. Hixhix. Việc lựa chon mua ZTV là 1 trong nhưng quyết định ngu nhất đời em.Huhu. Em viết ra để cảnh báo cho các bác biết đẻ tránh vết xe đổ của em.
Rât mong nhận được lời khuyên chân thành của các bác!

Em thì cũng không chắc chắn lắm về khả năng giữ nguyên tín hiệu qua cổng OP của 303D này, nhưng khả năng tín hiệu xuất âm qua cổng OP đã bị 303D xào nấu là khá cao, vì vẫn điều chỉnh to nhỏ, 2.0 hay 5.1 qua khiển của nó vẫn có tác dụng bác ạ. Nên chắc không còn thô. hehe. Nhưng em có thể đảm bảo với bác nếu bác mua về ghép với dàn thì không phải nghĩ, vì em cũng đang ghép em này với một em MD làm DAC, với tai trâu của em thì em thấy hay như CD luôn ạ. Thậm chí, nếu bác chơi Stereo, bác có thể dùng luôn cổng AV của dune 303D cũng hay chán. Nhưng phải đầu tư cái cấp 3.5mm to RCA tốt ạ, Nói chung em thấy chất luộng âm, hình của dune là hay và đẹp cho nhu cầu phổ thông, mỗi tội ứng dụng thì nghèo quá....thằng em em nó chơi cái Himedia Q10-IV, cài đủ thứ trên trời dưới đất, kể cũng thèm thèm...đôi dòng để bác tham khảo.

korbi

Member

ứng dụng trên dune quá dở, nhất là zing tv, xài quá tệ, mỗi lần muốn tua qua là dính luôn cái bảng màu đen ngay giữa màn hình, cả năm nay còn chưa fix.

meocon

Well-Known Member

ứng dụng trên dune quá dở, nhất là zing tv, xài quá tệ, mỗi lần muốn tua qua là dính luôn cái bảng màu đen ngay giữa màn hình, cả năm nay còn chưa fix.

Muốn xài online thì nên lấy ANdroid box , xài thoải mái , ko bực mình

trung1984

Member
Tôi xem Thúy Nga (những số cũ DVD9, từ 103 trở về trước) trên GiaitriHD chả hiểu sao đường truyền cáp quang 12 Mbps là quá dư thừa với DVD9 rồi mà hình ảnh vẫn thấy mờ và nhiễu hạt hơn hẳn so với việc download DVD9 Iso về, copy vào ở cứng và xem. Chắc file trên GiaitriHD là dạng mkv Rip từ DVD9 hay sao ấy? Có bác nào thấy như vậy ko?

qn70356

Member

Chào các bác,

Tôi mới mua một Box ổ cứng 5 bays ORICO 9558U3 (cổng USB) và nhà cũng có một Box ổ cứng 4 bays CFI (cổng e-SATA). Tuy nhiên, tôi không cách nào kết nối với đầu HD Dune Base 3d qua cổng USB của Dune. Box CFI tôi gắn giắc chuyển e-SATA thành USB. Qua hướng dẫn của người bán Box Orico, tôi có tiến hành update fw cho Box nhưng Dune Base 3D hoàn toàn không nhận.

Nhờ bác nào đã có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp.

Cảm ơn.

heomat

Member

Thank bác đã tư vấn nhiệt tình^^. EM quan tâm đến chất lượng âm thanh và hình ảnh hơn nên ạch maayc on androd bõ tauf^^. Thank bác lần nữa nhé!

---------- Post added 19-12-2015 at 16:28 ----------

Thank bác đã tư vấn nhiệt tình^^. EM quan tâm đến chất lượng âm thanh và hình ảnh hơn nên ạch maayc on androd bõ tauf^^. Thank bác lần nữa nhé!
Sửa/Xóa nội dung Sửa/Xóa Trả Lời Nhanh Trả lời Trích dẫn Trích dẫn Tạo nhiều lời trích dẫn trong bài Nội dung xấu! Vote đăng trang chủ

meocon

Well-Known Member

Vậy chọn DUNE 303D hoặc DUNE BASE 3D đi a , hình ảnh và âm thanh khỏi chê

ngocanh87

Mình dùng Dune 102, tính mua Sony HT-CT80 hoặc CT180, có suất ra được mấy định dạng âm thanh cao cấp không bạn

zeroFILL

Active Member
Ðề: Re: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Mình dùng Dune 102, tính mua Sony HT-CT80 hoặc CT180, có suất ra được mấy định dạng âm thanh cao cấp không bạn

Dune 102 chỉ xuất âm thanh ra HDMI, Coaxial và AV. Các loa soundbar bác định mua không có HDMI và Coaxial nên chỉ dùng được cáp AV thôi

binhhc

Moderator
Ðề: Re: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

102 không có cổng ra quang (optical) nên bạn phải mua bộ dàn 5.1 mà amply (AVR) phải có cổng HDMI in và out thì mới thưởng thức được âm thanh 5.1

Bên trên