Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

chenzenvl

Well-Known Member
E dùng bình thường mà, nó còn nguyên không bị vỡ mà vẫn bảo quản trong giấy bóng lúc mua, tự nhiên đầu phát không nhận khiển thôi! E chả biết sao nữa?
remote em 303D làm rất chắc chắn, có lẽ cũng rất khó vỡ :) bro để va chạm mạnh seo đó lỏng mạch ở trong rùi :D

binhhc

Moderator
Nhiều trường hợp remote bị hỏng con "thạch anh", ra thợ họ kiểm tra nếu đúng thì thay con khác chỉ mất vài chục k thôi.

binhhc

Moderator
Các bác đánh giá thế nào về con DUNE SOLO LITE này nhỉ
http://www.annguyenco.com/sp/dau-4k-dune-solo-lite/

meocon

Well-Known Member
rẻ tiền hơn dune solo , bỏ cái DVB đi là ok , sẽ bán chạy hơn sune solo hiện giờ

binhhc

Moderator
rẻ tiền hơn dune solo , bỏ cái DVB đi là ok , sẽ bán chạy hơn sune solo hiện giờ
Ngoài bỏ phần DVB-T2 ra thì còn bỏ thêm 1 râu anten wifi và bỏ khay chứa ổ cứng 2,5".
Thực ra bỏ 3 cái này là hợp lý để cho ra giá thành rẻ hơn.

zeroFILL

Active Member
Ngoài bỏ phần DVB-T2 ra thì còn bỏ thêm 1 râu anten wifi và bỏ khay chứa ổ cứng 2,5".
Thực ra bỏ 3 cái này là hợp lý để cho ra giá thành rẻ hơn.
Đúng là DVB-T2 và khay HDD 2.5" bỏ đi em thấy là hợp lý. Anten Wifi thì đã được ngầm hóa rùi.
Nhưng làm phần cứng tốt mà không có hệ sinh thái ứng dụng và phần mềm đi kèm thì cũng không có tương lai

vdung1972

Well-Known Member
Cá nhân em không thích cách làm sản phẩm nhỏ bé, trông cứ tủm mủm thế nào ấy. Cứ phải size 43, 44 bầy mới đẹp.

cph

Member
Em đọc ở trên thì thấy dùng đầu Dune xem HDViet online âm thanh ra đc 5.1 nhưng hôm qua em test thử đầu Dune base 3D âm thanh chỉ ra 2ch thôi.
Vậy các bác cho em hỏi đầu Dune nào xem online trang HDViet và hayhaytv mà âm thanh ra đc 5.1 ạ?

binhhc

Moderator
Em đọc ở trên thì thấy dùng đầu Dune xem HDViet online âm thanh ra đc 5.1 nhưng hôm qua em test thử đầu Dune base 3D âm thanh chỉ ra 2ch thôi.
Vậy các bác cho em hỏi đầu Dune nào xem online trang HDViet và hayhaytv mà âm thanh ra đc 5.1 ạ?
Không phải do đầu mà là do phim.
Khi mở info phim ra bạn để ý sẽ thấy phía dưới phần thông tin giới thiệu phim là sẽ có thông tin về khung hình (720p,1080p....), thông tin về audio (lồng tiếng, thuyết minh, AC5.1, DTS....), thông tin về phụ đề (tiếng Anh, tiếng Việt...) và 1 số thông tin khác.
Ví dụ:
XA7sTKzqp4FgU52OeUZcaXFlevu81cnkoEXWGKAD-9J6-eq8jzaHvRCp8xpELMaZg6zXa4_IoPV5w452BgG_iCktDP9UqP7vBvG1jO4hKECAY9H3nCFQwZ3LiTfCUR9QNce2pA1UtPv7KVnHRxBqUhu_ikHkHFYIiyHHEC1HKmshQjUoJitvGuSbnQzBcrbTYlaCqtVfiZJGGNw6FcgBPDMveGnxYiXVFV0ArOCGudwBfNx-MR7yh5tXtUS4LRSTZ6vfd3sBlNsy0f3meusfjOtjO_-C1UPD6fFtw9WDcYgq9QExFctKFf_8ddo5FLUsxvNNFSwggviCZAHbhxJseyx8sbPRhz_eUktydnajdDbxUuNQ_2FeexJGBFX7AlxHRjTBfcbMJlBoo_oV9Zpr67zAQsxW5mL7XfMYCfDUgcVJj_v2XDAcfuALcmmeOrcYzmlPkzlVqnyMsMaTxHxKbLkROo0_Wqu0KZLcPc2HDGfQR8pkRocThtTY88OlEraRezbl4yzY2ajght0qcGo2Ojpy8gnv62MqqmQ-9pV-WRZyHZQgdrV8idxxkW9updPwqf0zwmbLSkcNTPUYYRTVlPmqW1u05y7bBo8GhORsteBTN8UrrQ=w1314-h739-no

Chỉnh sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: cph

cph

Member
Em vừa mua lại đầu Dune 303D mới tinh của 1 cụ ở Otofun, đầu chưa cài HDviet nên em lên mạng down đc bản Plugin HDViet 1.0. Em vào kiểm tra thì chưa thấy phim nào trong HDViet có DTS cả. Ko biết có phải là do bản plugin cũ rồi nên ko có DTS ko ạ?

binhhc

Moderator
Em vừa mua lại đầu Dune 303D mới tinh của 1 cụ ở Otofun, đầu chưa cài HDviet nên em lên mạng down đc bản Plugin HDViet 1.0. Em vào kiểm tra thì chưa thấy phim nào trong HDViet có DTS cả. Ko biết có phải là do bản plugin cũ rồi nên ko có DTS ko ạ?
Chỉ là AC3 5.1 thôi, mình cũng chưa thấy phim nào treo logo DTS.

AFwb5bZvJAhn7jk99

https://goo.gl/photos/AFwb5bZvJAhn7jk99

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
hdviet lúc trước ok lắm mà sao giờ chán thế :( phim cập nhật quá chậm

Bên trên