Dùng như thế này có được không hả mấy bác ?

vitcon

Member
Ðề: Dùng như thế này có được không hả mấy bác ?

có bác nào tư vấn giup em nữa không ??

vitcon

Member

bạn công việc lâu quá giờ mới có thời gian quay lại, có bác nào trả lời giúp mình không ???

phuong

Member

chào bạn !
- theo mình nghỉ nếu bạn chỉ thích đơn giản không rườm rà thì cứ dùng thiết bị trình chiếu + receiver cắm vào là hét lên thôi=D>
- Nếu như bạn muốn cách chơi như ý bạn nói thì tốt ( mình cũng đang nghiên cứu theo hướng này:D), ráp một máy tính xịn sound card ngon tí cho giải mã rồi sau đó đưa ra cho ampli đảm nhiệm. cách này mình nghe nhữgn người đi sau nói là hay hơn nhưng không biết là hay hơn thế nào vì mình chưa thử:D

còn nếu không thì bạn tìm mua mấy cục power về mà dùng

PS: mấy cục power giờ mua ở đâu vậy mấy bác:confused:

Haihard

Member

vốn là em cũng thích phim ảnh lắm nhưng không có điều kiện nhiều. Gần tới đây em định ráp một máy tính mới và cho nhỏ cháu máy tính cũ. Em định ráp máy tính ngoài làm việc còn phục vụ cho việc chiếu phim, do kinh té em hẹp nên không có dư dả gì mà mua receiver, ở nhà em có hai cái amply 2kênh của pioneer, em định mua thêm một cái nữa về làm phòng chiếu phim. Em định dùng card âm thanh 5.1 giải mã sau đó đưa ra cho mỗi amply đảm nhiệm mỗi kênh khác nhau một cái cho font, một cái cho suround và một cái cho center,còn sub thì tính sau. Liệu cách này có ổn hả mấy bác.

Thân !

Rất vui được gặp cậu bạn mới cùng cảnh ngộ. Em đã chơi như thế này gần năm trời rồi. Em xài 5 chú power mỗi chú đánh một chiếc loa. Nhưng em chơi qua bộ Pre 5.1 chứ không đánh trực tiếp từ card sound (lý do là card sound của em ngày đó chưa tốt. Để xài Analog đa kênh sound card rất tốn tiền) Chỉ có điều chơi kiểu này dây rợ lằng nhằng rối tinh măng miến. Năm chú Power đó mỗi chú cắm một ổ điện hết sạch chỗ. Nhưng được cái chơi Power thì không bao giờ lạc hậu cả. Bao giờ cả nhà thịnh hành 7.1 thì ta lại mua thêm 2 cục nữa. Nếu bác xác định tiến trên con đường này thì chuẩn bị xiền đi thôi.
- Trong đội Audiovnclub tại Hải Phòng cũng có bác Cuocsongmusic chơi theo con đường này rồi đấy. Nhưng bác ấy xài power của Mack Levinson nên anh em cũng chỉ biết nhìn theo mà nuốt nước bọt thôi. Bác ấy chơi may mắn lắm. Toàn khênh được hàng ngon thôi.
Thân! :">
Chú ý: Nếu chơi Power cố gắng chọn giống nhau nha. Về thẩm mỹ và chất âm cũng như độ trễ âm thanh mới đảm bảo
Tham khảo bài viết này nha: http://audiovnclub.net/forum/index.php?showtopic=10537

Bên trên