Em và "kem đánh răng" PS

duongbaba

Active Member
Với thời đại "Digital", hình ảnh đã được số hóa toàn bộ. Vậy lý do gì anh em ta không trau dồi kỹ thuật Photoshop để hoàn thiện các tác phẩm của mình nhỉ?

Em xin lập topic này post những tấm hình đã dùng kem đánh răng để "xào", tránh tình trạng các bác newbie cứ hy vọng vào cái body xịn và "L" là có tác phẩm đẹp. Tuy nhiên, tiêu chuẩn đầu tiên để đem xào là tấm hình phải có độ sắc nét và bố cục chuẩn.

Việc xào nấu đôi khi quá tay nhưng tác phẩm nhìn khá thú vị. Em hy vọng các bác ít dùng từ "Nhìn không thực", vì trong những sản phẩm số hóa, chẳng có cái gì "thật" cả. :));))

Em mong muốn các bác lựa chọn kỹ lưỡng và post hình có độ phân giải 1350x900 hoặc 900x1350 để có góc nhìn đẹp nhất.

01. Nhà thờ Đức Bà nhìn từ lầu 5 Diamond Plaza:

02. Sân thượng lầu 5 Diamond Plaza:

duongbaba

Active Member
Ðề: Em và "kem đánh răng" PS

Tiếp nào:

3. Một góc nhà thờ Đức Bà, phía bưu điện TP:

V1nc3nt

Member

Đẹp quá chẹp chẹp mọi người ủng hộ nào

hellomoto

Active Member

hưởng ứng phong trào của bác D, em lục lại cái tấm cơm nguội, cái lúc ngày đầu lọ mọ với pts và DSLR

duongbaba

Active Member

Đẹp quá, còn nữa kg bác?
Em khoái ăn cơm nguội nhà hàng xóm lắm :x ;;)

Tấm này có cắt ghép gì kg bác?

duongbaba

Active Member

gúm thiệt áh... như bị biến thái áh
bà nào ăn trầu phọt 1 cái thấy ghê
cái này PS hơi quá tay... không dám nói "không thật" tại bị cấm, nhưng màu sắc lên hơi quá...
[IVAN];353986 đã viết:
Hehe, vô sớm chút là nói câu này rồi, hơi trể nhưng mà trúng ý em, hehe.....em dzọt!!!

Hu hu, biết vậy dìm luôn tấm hình gốc để khỏi bị ăn bã trầu hu hu hu hhixx hix hux =(:)(:)((=((

duongbaba

Active Member

huhu nhìn ảnh gốc bác duong và bác hello chụp rồi qua son phấn, tiếc cho thời gian đèn sách lọ mọ film ảnh của mình quá, ước gì cho thời gian trở lại, ước gì ......:(:)(:)(:)((

Ối giời ơi, thời gian quay trở lại là người bác lỗ chỗ dấu kim =))=))=))

Để em chùi lại cái máy film SLR 1000F của em rồi rủ bác đi đú đởn mới được...

duongbaba

Active Member

Bi giờ có PS ghê quá, nhớ năm xưa em theo thầy thỉnh kinh vác chân vác máy nặng muốn lè lưỡi, tới Tây Trúc thầy nhìn nhìn ngắm ngắm bảo hôm nay ánh sáng không đạt, về thôi. Lại bị gậy xuống núi lòng oán hận thầy vô tảB-)B-)B-).

Bác duong tòm tèm qua landscape nên tham khảo mấy cái filter PL của Cokin đi, xong đo phát vùng sáng cái, xong chọt cái vùng tối, rồi dùng PL cân bằng 2 em nó lại bảo đảm không sâu răng vì gặp kem dõm hehe. Thân.

Té ra sư phụ em không bị kim châm thì cũng bầm dập mình mẩy. Để mai em vác ví đi tìm mấy cái CPL mới được !

Bên trên