Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác chỉ giáo

quangloc

Member
Hôm nay nhân dịp cuối năm rảnh rỗi, em xin post lên 4rum bộ HT cỏ của em. Như đã ghi ngay trên topic, em tậu bộ này với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50. Ngoài ra, theo em là đây là bộ ngon, bổ, rẻ trong tầm tiền mà "sư tử" nhà em cho phép :D

Em mới chơi audio nên không tránh khỏi bỡ ngỡ, mong các bác chỉ bảo thêm :-SS

Bộ nhà em bao gồm:
Samsung LED C6900
Speaker: Jamo Front C607; C60 CEN; C 60 CUR
DVD ONKYO DV-SP504 (với DAC là 3 bộ Cirrus Logic CS4398) --> Pioneer T07A
Receiver Pioneer AX5i-N
HDP: Pro-DMB
Cable: Dây tín hiệu McIntosh; Dây loa Bi-wire Yarbo B-1002-2 và TC-70SP của bác Jack&Cable
Xbox 360 & Kinect

1. Toàn cảnh bộ HT cỏ nhà em

2. Cận cảnh DVD và receiver (Em mới thay bằng Pioneer T07A)

3. Làm cái ảnh close-up cho có vẻ "hiếp ảnh" tý :D

4. Bộ lọc nguồn và dây bi-wire như "người lớn" :-"

Nhân dịp ngày cuối cùng của năm 2010, em xin chúc toàn thể anh chị em trên HDVietnam một năm mới sức khỏe, thành đạt và ngày càng "nâng cấp" khả năng thẩm âm của mình @};-

Và tiện tìm thấy link bài Happy new year, một sáng tác bất hủ của nhóm ABBA, em cũng xin post luôn vào đây để anh chị em tiện down về chào năm mới http://www.mediafire.com/?edm0gkjmmhn @};-

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member
Ðề: Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác chỉ giáo

Dàn gọn đẹp quá rồi, bang chủ Pijama vào nhận bà kon nè ;))

lmcuong4u

Active Member
Ðề: Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác chỉ giáo

Tấm đầu tiên không coi được bác ơi!
Ổ cắm điện hiệu gì vậy bác?

quangloc

Member

@bác locnq: Em cũng đã post vào bang hội Pijama theo ý kiến của bác

Oh, em vẫn đang xem bình thường mà bác

Ổ cắm nhãn hiệu APC SurgeArrest Pro, em mua ở Cafesound, cái này rẻ tiền, ko biết có tác dụng gì ko? :D

lmcuong4u

Active Member

Em mở trang web lại, thấy rồi bác ơi.
Phòng của bác đẹp quá!

cdduy

Hình load khó quá bác ơi

vietrung

Active Member

ko thấy quả sub của bác, bộ này đúng chất pijama lun nè :D

quangloc

Member

@ bác cdduy: Em vừa up lại hình lên flick, không biết có dễ load hơn ko ?

@bác viettrung: Lúc đầu em cũng định mua sub Yamaha 515 nhưng khi về thử thì thấy C607 cũng khá đủ (vì nhà em mới có thêm 1 em bé nữa nên cũng ko dám để bass nhiều)

vietrung

Active Member

@ bác cdduy: Em vừa up lại hình lên flick, không biết có dễ load hơn ko ?

@bác viettrung: Lúc đầu em cũng định mua sub Yamaha 515 nhưng khi về thử thì thấy C607 cũng khá đủ (vì nhà em mới có thêm 1 em bé nữa nên cũng ko dám để bass nhiều)

nghe nhạc thì ko cần sub cũng dc, xem phim có sub thì hoành tráng hơn, ko thì 607 cũng đủ sức, mình cũng xem phim 1 thời gian ko có sub thấy cũng ổn. Chúc mừng bác lên chức lần nữa :)

danvt

Well-Known Member

phòng đẹp, cái ổ điện nhìn pro thật

linhlinh88

Well-Known Member

con center sợ rơi :D:D trông đẹp quá

quangloc

Member

bác hết là pijama gốc roài, ngày cả tên fan mà gõ cũng sai nữa là, haizzzzzzzzz :D

Chắc bác Chủ tịch được nhiều thành viên mặc Pijama, mặc quần xà lỏn và có khi không mặc gì... mời nhậu cuối năm nên lơ mơ rồi 8-}

foru

Member

Bộ loa đẹp. Cái kệ thay bằng kệ gỗ sẽ nhìn pro hơn bác ạ. :D

thehunghd

Member

nhà và dàn đều đẹp

Xtintin

Bộ dàn gọn đẹp! Nhưng Bác chủ ơi ngồi nghe mà thấy ớn ớn vì tấm kính phía sau ấy ... hihihi. Chúc Bác năm mới tấn tài, tấn lộc, tấn bình an nhé!

bth8888

Member

Chưa nhìn thấy sub đâu cả ?

Subaru555

Con kính phía sau liệu có làm nát tai k ta

cuongdoanvan

Well-Known Member

phòng nhà bác đẹp quá

Bên trên