Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

minhsonapple

Ðề: Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Em vừa múc con 55W800C. Sao nó cứ tự sáng tối hoài mặc dù đã tắt cái cảm biến anh sáng. Ngoài ra thì ko còn điểm gì để chê, ngoại hình và chất lượng hiển thị quá đẹp :v

Bạn lấy con này bao nhiêu vậy ?

minhsonapple

Em vừa múc con 55W800C. Sao nó cứ tự sáng tối hoài mặc dù đã tắt cái cảm biến anh sáng. Ngoài ra thì ko còn điểm gì để chê, ngoại hình và chất lượng hiển thị quá đẹp :v

Bạn lấy con này bao nhiêu vậy ? kích hoạt/bỏ cảm biến ánh sáng w800c bật ở đâu bạn nhỉ?

vista_205

Hình như mới có bản cập nhật mới của Sony! Tivi 43x8300c mình vừa cập nhật ngày 27/7 !

về cơ bản model 40R350D không khác so với model 40R350C nó là model bình dân thôi bác ah
Tình hình là e đã có đầu TV Box nên ko có nhu cầu mua dòng smartTV, mà sony chỉ có mỗi con này là dòng LED thường. Bác cho em hỏi về phần cứng của con này có khác gì so với dòng 40 smarttv cùng loại của sony không ? mong bác tư vấn dùm, có gì không hiểu bác đừng gạch đá nhé

chetaomay

Well-Known Member

TIVI LED 3D SONY KDL65W850C bác nào đã dùng, cho e vài dòng cmt nhé...:D

thanh8318

cho em hỏi giờ nên mua 43w750D hay mua 43w800c cho nó rẻ và 750D với 800c có khác nhau nhiều không và có đáng để lên o ạ?

manhhung1420

Active Member

Tối qua em nghịch nghịch thì phát hiện ra tivi 55X9000c nhà em có passthrough âm thanh qua cổng quang các bác ạ

sontung

Tính về price/performance thì em này cực ký hợp lý, nếu cố được thì lấy 65X8500C.
Mấy em đời 2016 là Led viền nên tương phản thấp lắm

ndchieu22

Well-Known Member

cho em hỏi giờ nên mua 43w750D hay mua 43w800c cho nó rẻ và 750D với 800c có khác nhau nhiều không và có đáng để lên o ạ?

43w800c vẫn đẹp hơn bác nhé! nếu dùng smart tv thì nên dùng 43w800c, chưs 43w750D internet dùng hơi chuối

leanhdung1994

Well-Known Member
Re: Ðề: Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Bác cho em giá tốt con Sony KD-43X8300C, em đang ở TP HCM :)

đang tính mua e này: Model KDL-40W650D, các bác cho xin ít ý kiến với. Nên mua e đời mới này hay mua dòng 2015 các bác nhỉ?

HNT24681

Well-Known Member

Đã bác nào cài MyK+ trên android TV của sony chưa ạ?

iamhere

Member

Nhờ các bác tư vấn giúp em tv 49x8000c với ạh, em tính đổi tv mà tham khảo thì chỉ thấy dòng này mới có smart còn các dong khác thấp hơn thì toàn internet tv, giá tham khảo ở stdm là 19tr9, bác nào hiện tại đang sử dụng tv này tư vấn giúp em có nên mua con này ko ạh? Cảm ơn các bác nhiều!

HNT24681

Well-Known Member

Nhờ các bác tư vấn giúp em tv 49x8000c với ạh, em tính đổi tv mà tham khảo thì chỉ thấy dòng này mới có smart còn các dong khác thấp hơn thì toàn internet tv, giá tham khảo ở stdm là 19tr9, bác nào hiện tại đang sử dụng tv này tư vấn giúp em có nên mua con này ko ạh? Cảm ơn các bác nhiều!

Thấp hơn có con 50W800C, cũng chạy android TV nhưng thua dòng X là ko có 4K

titani

Active Member

Dòng này ko có 3D (cũng chả cần, kính mắc và ko tặng kèm)
Dòng này tần số quét thực có 50Hz thôi nhé bác, nếu thích Sony thì lấy con 50W800C đc cái tần số quét 100Hz, xem 4K hay FHD đối với màn hình 50 inches cũng ko có khác biệt quá lắm đâu, ko thì bác đem USB chép phim rồi ra STĐM to to nào có trưng bày nhiều mẫu mà test.

iamhere

Member

dòng x8000c mà chỉ có 50Hz thôi hả bác??? Hix, hơi bị bèo, cũng gần 20 củ rùi mà chỉ có 50Hz... phân vân chẳng biết chọn dòng nào tầm tiền đó cả :((

Bên trên