Fan của B&W đây các bác

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Fan của B&W đây các bác

Bộ này thì em không biết ném chổ nào, vì ném xong sợ lỗ hết tường :D
Pro quá !

Cám ơn bác. Em nhờ các bác tư vấn thêm. Con 4310 có thể nâng cấp lên 9.1. Hiện nay em đang dùng 5.1 và có để ý nguồn phim chủ yếu 5.1. Như vậy nếu mình nâng lên 7.1 và 9.1 thì âm thanh có khả quan hơn không các bác?
Nếu nâng lên 7.1 thì lên đầu tư vao suround back hay la thêm cặp suround B nữa? Em nghĩ suround back sẽ quan trọng hơn vì những tiếng ở đằng sau đúng không các bác?

denon 4310 của bác dùng điện 115v ah bác? Bác không thử điện hỏi Bv xem tối ưu là nên dùng nguồn điện mấy. E thấy con denon nhà e chạy nóng quá nên cũng hơi lo lo

dh201hy

Well-Known Member

@ Le Hoang Duc
Em mua cái biến áp tự ngẫu của Lioa có 2 đầu ra (100 cho Nhật, 120 cho Mẽo). Lúc đầu cắm vào 120, chơi một lúc thấy nóng quá. Từ đó đến nay chơi vào 100V. Thấy hình ảnh âm thanh vẫn bình thường (chắc em tai trâu). Mức độ nóng thì có giảm (tất nhiên RCV thì nóng là đương nhiên, hàng Anh Duy còn nóng nữa là)

@ Le Hoang Duc
Em mua cái biến áp tự ngẫu của Lioa có 2 đầu ra (100 cho Nhật, 120 cho Mẽo). Lúc đầu cắm vào 120, chơi một lúc thấy nóng quá. Từ đó đến nay chơi vào 100V. Thấy hình ảnh âm thanh vẫn bình thường (chắc em tai trâu). Mức độ nóng thì có giảm (tất nhiên RCV thì nóng là đương nhiên, hàng Anh Duy còn nóng nữa là)
vậy chắc e đổi sang dùng 100v cho lành. E đang dùng 115v thấy nóng quá

dh201hy

Well-Known Member

@ Le Hoang Duc
Bác thử sang 100 xem thế nào. Em đang tìm mua cái UPS, mấy hôm nay mưa dông đang xem máy chiếu cắt điện làm cái bụp sót quá.

dh201hy

Well-Known Member

tìm mua ở đâu rồi mách e lam 1 cái luôn nhé

Anh làm con UPS Santak rồi Duc à. Mất điện yên tâm có đủ thời gian off con projector. Dạo này mưa dông nhiều (lúc đó mới có thời gian rỗi coi HD) thỉnh thoảng làm cái bụp sót hết cả ruột.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Phòng bác có 2 cửa vào hả bác? Bác chơi con Velodyne Optimum 10 nữa thì ngon lắm, con Ya 515 để KOK thôi bác. Phòng bác làm đẹp quá, con 8350 đẹp hơn nữa :)).
Bác nên đánh Surr B thôi, Surrback thật ra source film ko có thì nó chỉ giả lập loạn xạ thêm. Bác làm quả Surr B + Front height nữa thì Megastar ko hơn đc bác đâu :D

dh201hy

Well-Known Member

Phòng bác có 2 cửa vào hả bác? Bác chơi con Velodyne Optimum 10 nữa thì ngon lắm, con Ya 515 để KOK thôi bác. Phòng bác làm đẹp quá, con 8350 đẹp hơn nữa :)).
Bác nên đánh Surr B thôi, Surrback thật ra source film ko có thì nó chỉ giả lập loạn xạ thêm. Bác làm quả Surr B + Front height nữa thì Megastar ko hơn đc bác đâu :D
Bác Nghĩa động viên mà em thấy hứng khởi. Em vừa làm thêm con CDP nên đang viêm màng túi bác ạ. Em cũng kết con Sub Velodyne quá nhưng chắc chơi tầm DEQ thôi, Optimum em sợ không theo nổi.
Phòng nhà em chỉ có 1 cửa vào (cửa chỗ kê loa), còn cửa chỗ ngồi là ra ban công bác ạ. Ra đấy hóng mát bác ạ. Ban ngày đóng cửa vào tối thui (toàn bộ cửa sổ kính đã dán decan đen kịt)

Anh làm con UPS Santak rồi Duc à. Mất điện yên tâm có đủ thời gian off con projector. Dạo này mưa dông nhiều (lúc đó mới có thời gian rỗi coi HD) thỉnh thoảng làm cái bụp sót hết cả ruột.

a mua ở đâu. Bao nhiêu vậy? A làm con CD nào thế? hôm nào qua nhà a xem bộ Karaoke mới được. E cũng máu đầu tư 1 bộ mà nhà ở chung cư nên cũng hơi khó.

dh201hy

Well-Known Member

a mua ở đâu. Bao nhiêu vậy? A làm con CD nào thế? hôm nào qua nhà a xem bộ Karaoke mới được. E cũng máu đầu tư 1 bộ mà nhà ở chung cư nên cũng hơi khó.
Con santak 500VA giá 850k. Kể ra chơi con 1000VA thì ngon. CDP lên HH thì hết 6003. Ngó con 8004 thì nặng đô quá cuối cùng lại quay về 5004.
HH thử ghép CDP+ Pre va power Rotel + 683 làm mình nghe tê tái lòng. Chắc lại mồi chài mình nâng cấp power đây mà:(( . Anh cũng lấy dây interconnect và dây loa luôn rồi (Nordost) bây giờ mơ ước tập 2 thôi

Con santak 500VA giá 850k. Kể ra chơi con 1000VA thì ngon. CDP lên HH thì hết 6003. Ngó con 8004 thì nặng đô quá cuối cùng lại quay về 5004.
HH thử ghép CDP+ Pre va power Rotel + 683 làm mình nghe tê tái lòng. Chắc lại mồi chài mình nâng cấp power đây mà:(( . Anh cũng lấy dây interconnect và dây loa luôn rồi (Nordost) bây giờ mơ ước tập 2 thôi

lấy bộ dây giống bộ của e luôn ah? E cũng đang mơ ước tập 2 đây nè hix. A có đi offline mừng Hdvietnam 3 tuổi không?

tuyentt

Member

Đẹp quá, Bác dh201hy ở đâu vậy em qua xem nhờ em Epson tí, em chưa được nhìn em ý lần nào.

tranqtrung

bác hát kiểu gì mà để sai đôi loa bose thế kia , đổi lại đi , thàng bán loa ko nói cho bác biết à

Prison_Break

chả biết nói thế nào nữa bác ạ! Cho em xin chữ ký nhé ?

dh201hy

Well-Known Member

bác hát kiểu gì mà để sai đôi loa bose thế kia , đổi lại đi , thàng bán loa ko nói cho bác biết à

Ý bác là loa trái lại cho bên phải hả bác? Em cố tình để vậy đó bác vì nếu để đúng thì lỗ thông hơi của loa sẽ vào đúng góc nhà (sẽ bị ù), chứ mấy cái Left/Right này em đọc được

MT-NjK3

Active Member

Phòng đẹp và chuyên nghiệp quá....thiếu bộ nghe nhạc 2 kênh.......

Bên trên