FanClub Manchester United

uduchi24

Member
Ðề: FanClub Manchester United

hihi giờ bình luận về Mu như 1 đội bóng tầm tầm, ko còn mạnh mẽ nữa. nay ăn mai thua.chờ may mắn.

uduchi24

Member

Năm 99, bán kết C1, lượt đi bị cầm hòa 1-1 tại Old Traffford, bị dẫn sớm 2 bàn tại Turin lượt về, ai nghĩ là sẽ đi tiếp chứ... Vậy mà cần đúng 2 bàn để đi tiếp Mu còn làm nhiều hơn thế, đến 3 bàn cơ đấy.... MU hiện tại cũng giống giống vậy

ủa nếu 2 bàn thì tỉ số là 3-3 vậy phải đá hiệp phụ chứ bác.sao chắc chắn đi tiếp đc? :-@ trận đó em ko xem

salenguyenduong

ủa nếu 2 bàn thì tỉ số là 3-3 vậy phải đá hiệp phụ chứ bác.sao chắc chắn đi tiếp đc? :-@ trận đó em ko xem

Trận đó MU thắng 3-2 trên sân Juve và vào chung kết.
Thực ra 1 triều đại nào cũng đến lúc suy tàn, nhưng vấn đề là khi nào mà thôi, nhớ lại Ajax năm xưa, rồi AC Milan, rồi Real.... Tât cả đều thống trị 1 giai đoạn sau đó là suy yếu dần.
Với Mu tuy ko mạnh và đồng đều như những năm trước nhưng phải nói MU vẫn duy trì được đẳng cấp của mình, luôn luôn ở nhóm dẫn đầu và phần lớn đều góp mặt trong 4 đội mạnh nhất trong giải C1 các năm gần đây.
Khi ông chủ người Mĩ đến MU mạnh về kinh tế vì vậy cục nợ 700tr bảng giờ chỉ còn 400.
Nhưng chắc chắn mấy ông chủ đều biết, đội bóng có mạnh, có vào sâu các giải đấu thì lợi nhuận mới tăng cao được. Vì vậy khai thác và đầu tư luôn phải đi kèm với nhau.

dungdt2

Cái gì cũng có giai đoạn, thời thế và còn rất nhiều thứ chi phối.
Em ko cần quá nhiều danh hiệu mà hãy làm sao đá đẹp và hết mình vì màu cờ sắc áo, vì cổ động viên
Nói các bác có tin ko ngày xưa em vs bố mẹ mê Seagame, bóng đá VN lắm. Ngày xưa cứ đến Seagame mẹ em lại nấu sẵn 1 nồi cháo gà và chuẩn bị đồ ăn thật nhiều, cả gia đình xum họp xem đá banh rồi nói chuyện, ôi nó sướng.
DKM thế mà lũ chó Văn Quyến nó bán độ, cái vụ đó em vs bố mẹ đứng hình luôn, nhìn ông già khóc mà em thương. Ổng là lính cụ Hồ mà, yêu nước, yêu bóng đá mà chúng nó để ông cụ bị đau tim thế, thành ra bây giờ em chả quan tâm Vi lít hay cái gì của bóng đá VN nữa, em k quan tâm, k muốn bàn luận vì thất vọng quá rồi.
Thế nhưng hai năm nay em lại bắt đầu mê xem lại, nói chung là cũng vẫn mê lắm nhưng cũng k thiết tha nhiều nữa. Thế nên sống trên đời đừng hy vọng quá làm gì, càng hy vọng càng đau buồn nên hãy cứ đón nhận 1 cách thanh thản.
Thế nên chiều tối nay em phóng moto về nhà thăm bố mẹ nếu có tai nạn vs có chết, k gặp lại anh em thì xem như 1 điều bình thường của cuộc sống, bạn bè nói em dở hơi các bác ạ :(

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Thế nhưng hai năm nay em lại bắt đầu mê xem lại, nói chung là cũng vẫn mê lắm nhưng cũng k thiết tha nhiều nữa. Thế nên sống trên đời đừng hy vọng quá làm gì, càng hy vọng càng đau buồn nên hãy cứ đón nhận 1 cách thanh thản.
Thế nên chiều tối nay em phóng moto về nhà thăm bố mẹ nếu có tai nạn vs có chết, k gặp lại anh em thì xem như 1 điều bình thường của cuộc sống, bạn bè nói em dở hơi các bác ạ :(

Bác nói thế này thì :((

vietevn

Banned

Trận đấy MU thắng 3-2 luôn mà, nhưng nếu là 2-2 MU vẫn đi tiếp do ghi được 2 bàn trên sân khách trong khi Juve chỉ là 1 bàn.

Riêng trận gặp Bilbao do để đối phương ghi đến 3 bàn tại Old Trafford nên MU muốn đi tiếp phải thắng 2 bàn cách biệt, còn nếu thắng sát nút thì phải là 4-3, 5-4.... Còn nếu thắng đúng 3-2 thì hiệp phụ mà chém tiếp.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Trận đấy MU thắng 3-2 luôn mà, nhưng nếu là 2-2 MU vẫn đi tiếp do ghi được 2 bàn trên sân khách trong khi Juve chỉ là 1 bàn.

Riêng trận gặp Bilbao do để đối phương ghi đến 3 bàn tại Old Trafford nên MU muốn đi tiếp phải thắng 2 bàn cách biệt, còn nếu thắng sát nút thì phải là 4-3, 5-4.... Còn nếu thắng đúng 3-2 thì hiệp phụ mà chém tiếp.

Hiệp phụ mà mỗi bên ghi thêm 1 bàn thì cũng coi như MU đi tiếp, chỉ cần MU đá như trận gặp Chelsea là OK

Beckham

Hi vọng lật ngược được thế cờ
năm nay MU chật vật quá[-([-([-([-([-(

vietevn

Banned

Thật sự ra có cảm giác rằng đoạt chức vô địch Anh đối với các CLB Anh còn quan trọng hơn cả các cup Châu Âu...

dungdt2

Thật sự ra có cảm giác rằng đoạt chức vô địch Anh đối với các CLB Anh còn quan trọng hơn cả các cup Châu Âu...

Vậy bác ko biết à? Tiền bản quyền và các vấn đề về quảng cáo, bán áo đấu, đi du đấu phụ thuộc vào chức vô địch Anh hơn nhiều cup châu Âu bác ạ.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Vậy bác ko biết à? Tiền bản quyền và các vấn đề về quảng cáo, bán áo đấu, đi du đấu phụ thuộc vào chức vô địch Anh hơn nhiều cup châu Âu bác ạ.

Hèn chi các đội bóng ở VN quan trọng cái giải SL như thế, đấu trường AFC đơn giản thế mà họ lại bỏ qua

dungdt2

Hèn chi các đội bóng ở VN quan trọng cái giải SL như thế, đấu trường AFC đơn giản thế mà họ lại bỏ qua

Ôi lạy cụ, suy luận vớ vẩn. Ấy mà theo bảng xếp hạng VN đứng đầu DNA vs trên Thái Lan tới 38 bậc đó =))

dungdt2

Có người lại bảo, nếu VN giải tán VFF có khi ta đứng nhất bảng không chừng :))

Mình chỉ cần VN được như thời Huỳnh Đức, Hồng Sơn, Đỗ Khải, Công Vinh thôi...Ngày đó xem đá banh cảm xúc, xem đã lắm chứ đâu như giờ, cầu thủ lương cao mà chất lượng thấp tè :p

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Mình chỉ cần VN được như thời Huỳnh Đức, Hồng Sơn, Đỗ Khải, Công Vinh thôi...Ngày đó xem đá banh cảm xúc, xem đã lắm chứ đâu như giờ, cầu thủ lương cao mà chất lượng thấp tè :p

Em nhớ còn có cả Công Minh, Anh em nhà Văn Sỹ nữa :D Xem như thế mới gọi là xem chứ :D

FredRodSpears

Cuối tuần này mà không thắng được WB thì xác định đầu hàng ManCity :((

FredRodSpears

Vậy nhỡ thằng Everton cũng đập chết thằng MC thì sao :D

Cuối tuần này ManCity gặp Swansea bác à. Nói chung giờ phải biết tận dụng từng cơ hội, trước trận Derby gặp nó phải cố gắng duy trì khoảng cách với nó tối đa là 2 điểm để biến trận gặp ManCity ở Etihad sẽ là trận chung kết, khi đó nếu thua thì ManCity vô địch cũng xứng đáng.

Bên trên