FIRMWARE V1.31 MỚI ĐẦU SCTV A800

trung750

Member
Ðề: FIRMWARE V1.31 MỚI ĐẦU SCTV A800

bạn hướng dẫn thêm một chút.:)
Chép file vào usb,cắm vào cổng usb của đầu A800 rồi vào mục nào vậy?Xin cám ơn

Bạn vào menu-usb- nâng cấp usb- và bấm ok máy sẽ tự động cài firmware mới.

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:06:03 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:05:29 AM ----------

Bạn vào menu-usb- nâng cấp usb- và bấm ok máy sẽ tự động cài firmware mới.

trung750

Member

Cám ơn bạn.Mình đã nâng cấp,thấy có một số thay đổi so với cái đang dùng của NSX.
Khiển nhạy hơn,chuyển kênh nhanh.
Hiển thị vị trí kênh và tên kênh ở góc phải to hơn
Có chức năng ghi lại CT.Gắn USB vào là ghi tốt.
Tiếc là chưa thể hỗ trợ xem được phim

Chỉnh sửa lần cuối:

Cám ơn bạn.Mình đã nâng cấp,thấy có một số thay đổi so với cái đang dùng của NSX.
Khiển nhạy hơn,chuyển kênh nhanh.
Hiển thị vị trí kênh và tên kênh ở góc phải to hơn
Có chức năng ghi lại CT.Gắn USB vào là ghi tốt.
Tiếc là chưa thể hỗ trợ xem được phim
bạn nghiên cứu chức năng thu lại chương trình truyền hình PVR.để vote cho mọi người biết đây là một tính năng hay.Nhưng tiếc rằng không phát lại được hy vọng firmware sau nhà sàn xuât nâng cấp được tính năng này.

đã có firmware mới .tối nay rảnh nâng cấp đầu của mình.

trung750

Member

Về chức năng PVR,mình có thử rồi.Trên Remote có nút màu đỏ Aspect.Nhấn vào thì sẽ hiện bảng điều khiển :chạy,ngừng,ghi,chạy chậm...
Nhấn vào ghi thì nó sẽ tự ghi.
Vào Menu,Ghi CT, sẽ có các mục CT ghi,Danh sách được ghi,Đặt Thời gian Ghi,Thiết lặp PVR,Thông tin Ghi.
Để ghi đặt trước thì mình thấy nếu kênh nào có EPG,thì vào ngay EPG,bên dưới sẽ có thanh điều khiển để (nút vàng) thông báo ghi CT.Mình chọn sẵn CT muốn ghi(theo giờ phát) thì nó sẽ tự ghi theo đúng lịch
Dung lượng có thử rồi.7p10s có dung lượng 378Mb.Mình dùng USB cắm thẳng vào ghi là xong.Có thẻ 16Gb chắc dư để thu 1 trận bóng đá hoặc 1 phim.Nhưng tiếc là khi thu lại nó nhét vào 1 cái thư mục PVR ,trong đó có 1 đống file,có 1 file dung lượng lớn mà không thể mở được với bất kỳ CT nào trên máy tính.CHỉ xem được trên SetTopBox.Em gà,bác maytinhbangsony hướng dẫn thêm.
Nhưng xem ra so với bỏ 4tr1 để mua 1 con có thể ghi lại với ổ cứng 160Gb,thì cái này nó kinh tế hơn :D
Có 1 vải cải tiến nữa ở cái firmware này lả chỉnh volume nó chạy từng số không chạy nhanh 3 số/lần.Đặc biệt là khi tắt/khởi động lại nó sẽ tự động nhảy vào kênh,không còn trường hợp tắt/mở là nó bảo "thẻ không hợp lệ" rồi nằm im cho đến khi nhấn chuyển kênh thì mới vào

portlet

Member

Về chức năng PVR,mình có thử rồi.Trên Remote có nút màu đỏ Aspect.Nhấn vào thì sẽ hiện bảng điều khiển :chạy,ngừng,ghi,chạy chậm...
Nhấn vào ghi thì nó sẽ tự ghi.
Vào Menu,Ghi CT, sẽ có các mục CT ghi,Danh sách được ghi,Đặt Thời gian Ghi,Thiết lặp PVR,Thông tin Ghi.
Để ghi đặt trước thì mình thấy nếu kênh nào có EPG,thì vào ngay EPG,bên dưới sẽ có thanh điều khiển để (nút vàng) thông báo ghi CT.Mình chọn sẵn CT muốn ghi(theo giờ phát) thì nó sẽ tự ghi theo đúng lịch
Dung lượng có thử rồi.7p10s có dung lượng 378Mb.Mình dùng USB cắm thẳng vào ghi là xong.Có thẻ 16Gb chắc dư để thu 1 trận bóng đá hoặc 1 phim.Nhưng tiếc là khi thu lại nó nhét vào 1 cái thư mục PVR ,trong đó có 1 đống file,có 1 file dung lượng lớn mà không thể mở được với bất kỳ CT nào trên máy tính.CHỉ xem được trên SetTopBox.Em gà,bác maytinhbangsony hướng dẫn thêm.
Nhưng xem ra so với bỏ 4tr1 để mua 1 con có thể ghi lại với ổ cứng 160Gb,thì cái này nó kinh tế hơn :D
Có 1 vải cải tiến nữa ở cái firmware này lả chỉnh volume nó chạy từng số không chạy nhanh 3 số/lần.Đặc biệt là khi tắt/khởi động lại nó sẽ tự động nhảy vào kênh,không còn trường hợp tắt/mở là nó bảo "thẻ không hợp lệ" rồi nằm im cho đến khi nhấn chuyển kênh thì mới vào

Đúng là lần này hay nhất vẫn là chuyển kênh nhanh & nhạy hơn (firmware cũ phải bấm thật mạnh tay =)) ) + chỉnh volumn chạy từng nấc thay vì 3 nấc 1 lần :D

Hic, cái của e nâng cấp ko được. vẫn ở V 101.
Chạy được 100% rồi khởi động lại nó như cũ.

trung750

Member

Đúng là nó báo bản như cũ,nhưng bạn xem lại ngày trong phiên bản phần mềm sẽ hiển thị.Nếu ngay ngày bạn update thì đã thành công.Tôi làm chỉ một lần là ok.
Có chút thông tin sau khi voọc thử cái này.Nếu đặt CT và ghi thì bạn phải xem kênh đó,nếu chuyển kênh sẽ báo lỗi ngay,reset đầu thu

ngày update cũng ko lên ngày mới luôn. Theo em là nó ko vào

trung750

Member

Chép file down vào usb
Vào Menu\usb\thiết lặp usb\ nâng cấp usb. Hiện ra một trang,bạn thấy bên dưới có hiển thị nút màu xanh dương bên cạnh là : USB-STB.Bạn nhấn nút màu xanh trên khiển,nó sẽ up firmware qua.Thử lại nhé

bạn down lại và cài lại

Mình làm đủ cách rồi, vẫn ko lên được. Mình xem lại thì hình như là đã update rồi.
Ngày thì để 16/04/2012 trước lúc mình mua. Nhưng âm thanh thì lên từng số một. Nhưng sao vẫn để ver 000.101

manuvn

Member

Chào các bác.
Hôm nay em mới gắn đầu SCTV A800. Trước khi gắn em có hỏi NVKT là đầu này đã cập nhật FW mới chưa ? Và được trả lời là: Rồi.
Khi lắp đặt xong, em thấy:
+ Hệ thống báo ngày (FW): 16/04/2012
+ Chỉnh âm thanh thì tăng/giảm từng số một.
Nhưng sao vẫn để ver 000.101
Do đó, em nhờ bác nào đã cập nhật FW V1.31 thành công kiểm tra hộ em xem hệ thống báo ngày (FW) là ngày nào ??

Em xin cảm ơn trước.

thanhtungqng

Uploader

Chào các bác.
Hôm nay em mới gắn đầu SCTV A800. Trước khi gắn em có hỏi NVKT là đầu này đã cập nhật FW mới chưa ? Và được trả lời là: Rồi.
Khi lắp đặt xong, em thấy:
+ Hệ thống báo ngày (FW): 16/04/2012
+ Chỉnh âm thanh thì tăng/giảm từng số một.
Nhưng sao vẫn để ver 000.101
Do đó, em nhờ bác nào đã cập nhật FW V1.31 thành công kiểm tra hộ em xem hệ thống báo ngày (FW) là ngày nào ??

Em xin cảm ơn trước.

Vậy là mới nhất rồi đó pác số FW nó vẫn để 1 nhưng ngày thì Apr 16 2012. Mình cũng mới update đây, bữa update mạng SCTV bị đứt cáp thế là không biết làm sao cuối cùng nó chạy update OTA đợi lâu kinh khủng mất hơn 1h, sau khi update OTA xong thì cắm USB vào update FW v1.31 giờ lại chạy ngon và mượt

KSAS

Member

ko có fw mới nhỉ! cái đầu mình lâu lâu hay bị chập chờn sao sao ấy! muốn up fw có cải thiện ty nào ko^^

vuongducthien

MÌnh mua thì ver 102. Ngày 16-04-2012. Âm lượng lên từng số một.

Sau khi up lại thì vẫn thế. Chẳng thấy cải biến gì cả. Mà các Bác biết cách nào tản nhiệt cho em nó ko. Em để đằng trước tivi cho thoáng với dễ điều khiển (ko phải lằng nhằng qua con bọ gắn ngoài), kê cao hơn 1 chút thôi. Định chế cái quạt USB 12V như tản nhiệt Laptop nhưng thấy lỉnh kỉnh quá, mất thẩm mỹ không gian xem phim.

Bên trên