Gặp vấn đề với LG 42LM6200

thientruc

Banned
Mình cũng mới mua 1 cái 42LM6200, sau khi xem cả đêm thì thấy:
1. Khi xem phim thì thấy khi một vật thể chuyển động hơi nhanh, mình có cảm giác nó bị răng cưa, khi nó ngừng lại hoặc giảm tốc thì hình ảnh của nó được phục hồi. Mới đầu mình nghĩ là có thể do chất lượng file film kém, nhưng mình đã thử nhiều file 720p, 1080p của các nhóm encode nổi tiếng thì kết quả vẫn vậy, rất khó chịu. Khi xem lại =laptop thì không thấy hiện tượng đó.
2. Khi chọn ngôn ngữ sử dụng là Tiếng Việt, lúc đang xem phim từ HDD, nhấn nút Home để quay về màn hình menu chính thì nó hiện lên thông báo là có muốn ngừng chiếu HDD để chuyển về Menu chính hay không, nhưng chỗ Có/Không thì mặc định chọn Không, và mình chẳng cách nào chuyển sang nút Có được (thử hết đống nút trên remote luôn rồi).
Không biết TV mình vậy là bị vấn đề gì ? Có ai có thể help mình không?

minim0g

Ðề: Gặp vấn đề với LG 42LM6200

em này nếu mua vào đợt km vừa rồi của Media Mart thì giá là 12.9 Bạn mình cũng có 1 chiếc như này xem thử film qua usb thì thấy chuyển động cứ nhanh nhanh như là mình tua vậy, rất buồn cười. Nếu xem THC thì hình như ko bị nữa. Ko biết có chỉnh đc ko nhưng bạn thử xem qua đầu phát HD hoặc đầu đĩa DVD mình nghĩ là sẽ hết vì từ trc tới giờ LG xem qua film qua cổng Usb = Hdd hoặc usb chất lượng ko đc đánh giá cao

thientruc

Banned

em này nếu mua vào đợt km vừa rồi của Media Mart thì giá là 12.9 Bạn mình cũng có 1 chiếc như này xem thử film qua usb thì thấy chuyển động cứ nhanh nhanh như là mình tua vậy, rất buồn cười. Nếu xem THC thì hình như ko bị nữa. Ko biết có chỉnh đc ko nhưng bạn thử xem qua đầu phát HD hoặc đầu đĩa DVD mình nghĩ là sẽ hết vì từ trc tới giờ LG xem qua film qua cổng Usb = Hdd hoặc usb chất lượng ko đc đánh giá cao

Nhưng mình cũng thử dùng Laptop để phát phim HD, hình ảnh trên lap rất tốt, nhưng lên đến TV thì lại giống như bị vỡ lúc nhân vật chuyển động như là đi, chạy, rất khó chịu.

minim0g

Thế thì khó hiểu quá nhỉ. Em này quét thực có 120Hz thì có sao đâu nhỉ. Nếu tivi có chức năng chỉnh tần số quét thử chỉnh về 60Hz xem nào bạn ??? Chứ con lm6200 nhà bạn mình cũng bị xem buồn cười lắm. Chẳng biết nó có chỉnh đc chưa nữa !

kimquypticc

Tôi cũng dùng 42LM6200 đây mà có bị sao đâu!
Đồng ý là xử lý của TV có phần hơi chậm khi đang đọc các file lớn trên HDD (cở trên 8Gb). Nếu đọc HDD mà giật thì bạn chịu khó tắt TV hoặc tắt HDD sau đó cắm lại, vào connect share chọn lại phim vừa xem thì nó phát lại ngay đoạn vừa xem luôn và không còn giật nữa !
HDD chỉ nhận đến 2Tb thôi và nên format NTFS (để chứa được film trên 4Gb).
Bạn xem phim nào mà có hiện tượng hình răng cưa, xem đoạn nào thì bị, chuyển film tôi kiểm tra xem chứ 02 ngày nay tôi xem cũng mấy bộ 3D rồi thì chưa bị gì !

davidken

Active Member

Mà sao cái THC của LM6200 phần âm thanh cái nhận cái ko nhỉ, không cho chĩnh B/G hay A/K gì đó

emiuanh

Active Member

Ko thấy a nói rõ là xem ở tv là hdplayer hay là phát trực tiếp từ usb...bữa e đi test thử thì ko thấy, thử trên hdplayer hay htpc qua hdmi xem,còn bị nữa nên gọi thợ kiểm tra :)

songxanh

Member

Mình thử phát Top Girl 3D trên con này bằng USB có cảm giác nhanh hơn các loại tivi khác và hình thấy nhỏ hơn các ti vi khác các bạn thử kiểm chứng lại xem đúng không. đoạn video clip này 3'59".

thientruc

Banned

Ko thấy a nói rõ là xem ở tv là hdplayer hay là phát trực tiếp từ usb...bữa e đi test thử thì ko thấy, thử trên hdplayer hay htpc qua hdmi xem,còn bị nữa nên gọi thợ kiểm tra :)
Mình test = cách cắm HDD trực tiếp vào TV rồi xem, sau đó test lại = cách mở film = laptop rồi xuất ra HDMI cho TV, kết quả vẫn thấy vỡ vỡ sao ấy, cái đầu người mà lắc qua lắc lại cũng thấy vỡ, người trong film đi qua đi lại cũng thấy vỡ, mà toàn phim HD 1080p và 720p của những nhóm RIP khá tốt như ESiR, DON ....nên mình nghĩ không phải do source.

minim0g

Mình thử phát Top Girl 3D trên con này bằng USB có cảm giác nhanh hơn các loại tivi khác và hình thấy nhỏ hơn các ti vi khác các bạn thử kiểm chứng lại xem đúng không. đoạn video clip này 3'59".

Đúng là xem film trên tivi này có cảm giác nhanh nhanh, như là tua nhẹ vậy, xem rất buồn cười. THC thì ko bị hiện tượng này.

Mình test = cách cắm HDD trực tiếp vào TV rồi xem, sau đó test lại = cách mở film = laptop rồi xuất ra HDMI cho TV, kết quả vẫn thấy vỡ vỡ sao ấy, cái đầu người mà lắc qua lắc lại cũng thấy vỡ, người trong film đi qua đi lại cũng thấy vỡ, mà toàn phim HD 1080p và 720p của những nhóm RIP khá tốt như ESiR, DON ....nên mình nghĩ không phải do source.

Tivi này xem lại thông số thì quét thực có 100Hz nên chắc chắn là ko đc mượt như plasma r bạn. Còn nếu bị vỡ quá cảm thấy ko ổn thì phải gọi bh đi bạn ơi !

dangki_1610

chắc bị lỗi rồi, bạn nhờ kỹ thuật xem rồi đem đi đổi cái khác hoặc bảo hành thử xem sao?

aliviss

có khi lô này bị lỗi nên mới bán giá rẻ chăng.e cũng định mua nhưng nghĩ lại thôi cố xúc con LM7600 cho ngon

seirin

nhà em cũng mua 1 con này nhưng không kết nối internet dc. có bác nào dùng dc ko? chia sẻ kinh nghiệm cho em với

1231416

Các bạn dang xài con LM6200 cho mình hỏi, cái ĐKTX này có phải là "magic remote" hay remote thường. Sao thấy các bạn có vẻ ko mặn mà với e này nhỉ, ko biết có ai đã xài LM7600 cho vài lời góp ý nha. Chúc mọi người chọn được sp công nghệ vừa ý.

thientruc

Banned

Các bạn dang xài con LM6200 cho mình hỏi, cái ĐKTX này có phải là "magic remote" hay remote thường. Sao thấy các bạn có vẻ ko mặn mà với e này nhỉ, ko biết có ai đã xài LM7600 cho vài lời góp ý nha. Chúc mọi người chọn được sp công nghệ vừa ý.

Điều khiển thông thường, ko phải magic remote đâu.

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:02:54 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:02:17 AM ----------

nhà em cũng mua 1 con này nhưng không kết nối internet dc. có bác nào dùng dc ko? chia sẻ kinh nghiệm cho em với

Cắm LAN vào thì internet bình thường mà.

Mình cũng mua con TV này đợt khuyến mại của mediamart giá 12.9tr.
- Vấn đề xem phim bị răng cưa và cảm giác chuyển động nhanh như các bạn mình ko bị, xem trực tiếp từ ổ cứng (320Gb) và laptop (mình ko có HDplayer) đều ổn mặc dù xem phim 3d có dung lượng file >10Gb.
- Tuy nhiên mình lại bị răng cưa khi xem tv qua đầu thu VCTV HD bằng đường cáp HDMI (dùng qua đường tín hiệu AV thì lại không sao $-) đối với các kênh SD còn các kênh HD thì ko sao - có ai biết thì chỉ cho mình với, còn mình nghĩ vấn đề này là do TV tự upscale làm tăng độ nét quá.
- Còn vđề vào mạng thì cắm dây Lan vào là ok ~ chỉ ko nhanh bằng mấy con máy tính thôi so với điện thoại thì nhanh hơn, nhưng xem phim trên các trang trực tuyến thì ko fullscreen đc. Nhưng có 1 vđề là cái LM 6200 này ko hỗ trợ Magic remote và bàn phím chuột ngoài nên nếu vào mạng nhiều thì rất mỏi tay, lâu và chẳng mấy chốc cái điều khiển sẽ hư.

Bên trên