Giá HDD Western ở Thailand

Số là em mới đi thailand về, múc con western 1TB caviar green nó bán 90usd. Không biết giá đó được ko các bác, em thây nó để là product of thailand nên chắc mua bên thai sẽ rẻ hơn. Bảo hành 5 năm nhưng ở Thai thôi. [-(

Ðề: Giá HDD Western ở Thailand

thế mà bác không đầu tư múc 1phát chục lố bán cho anh em với giá 95USD la ngon rồi :D

arryo

Active Member

Sorry cho em hỏi lạc đề tí. Bây giờ nên mua Seagate 1.5T ($100) hay là 2T ($140) hả các bác?

Meg2k

Sorry cho em hỏi lạc đề tí. Bây giờ nên mua Seagate 1.5T ($100) hay là 2T ($140) hả các bác?

Arryo, nếu là mình với giá trên mình sẽ lấy 1.5TB :)

Trên NewEgg sao em thấy cái Seagate LP 1.5TB có 99.9US$ (giá bán lẻ đó), về Việt Nam sao chém tới 2.550.000 đồng lận, tỷ giá khủng 19,500 VND/US$ cũng không đến mức thế này !!!! Bực mình là NE không chịu international shipping, không em order về cho đỡ bực mình ! Về đây thuế NK và VAT cũng không tới 20%....VN chém ác quá :(

arryo

Active Member

Trên NewEgg sao em thấy cái Seagate LP 1.5TB có 99.9US$ (giá bán lẻ đó), về Việt Nam sao chém tới 2.550.000 đồng lận, tỷ giá khủng 19,500 VND/US$ cũng không đến mức thế này !!!! Bực mình là NE không chịu international shipping, không em order về cho đỡ bực mình ! Về đây thuế NK và VAT cũng không tới 20%....VN chém ác quá :(

Thanks Meg2k nhé, đang tích trữ HDD để làm raid, bữa trước còn mua được seagate LP 1.5 với giá 95$ nữa kìa.

moivo

Member

Vô đọc mới thấy giá cả hdd ở các cửa hàng VN thiệt là :|

satan85

Well-Known Member

Như thế đây! Bây giờ mình không mua không lẽ qua Thái mua. Hic, chịu thôi bạn ạ

Quá chuẩn, nhưng cái vụ hdd vì dù sao cũng ít tiền, chứ cái vụ tivi thì thôi rồi, hôm đó tình cờ lên tigerdirec thấy con tivi Mitsubishi WD65C9 65" C9 Series DLP Rear Projection HDTV - 1080p, 1920x1080. 120Hz, 16:9, 3x HD giá e nó là 1199.99$ tui nhìn mà cứ chảy nước miếng, nếu ở Việt Nam mình mà có con này với giá ...$ thì ...

boongdang

Seagate rẻ hơn WD nhỉ. em xách về mấy cái Caviar Green bán được hơn 200$ cơ, còn mấy cái Caviar Black thì cao hơn nên chả ai mua, để dùng luôn:(

vkc

Well-Known Member

Vừa rồi mới lấy 1 em SG 1.5TB LP giá 99.99$...hôm qua mới mua được em SS ECO 1.5TB giá 89.99$, hôm nay nó lên giá 109$ kekekeke..Chú em mình thì lấy được con SG LP 2TB giá 139.99$

doanxem

Well-Known Member

ngon quá mà các bác k mang về bán phá giá nhỉ,hic e chỉ dám mơ thôi nản quá

coldboy_at49

Em có con WD Green 2TB mà chẳng dùng đến. Hic,giờ phải làm sao nhỉ?

taidj

Member

có bác nào bên usa sắp về không ? xách về dùm em 10 cái hdd 2tb đi . mua rẻ hơn việt nam . :-S:-S

HDLife

Mình còn lăn tăn cái vụ chuyển vùng bảo hành về VN của Western, bác nào biêt chỉ giúp!!!

doiquanho

Bác nào có link hay địa chỉ cụ thể mua ổ cứng ở bên Băng cốc không nhỉ?cho em với ,nhân tiện đợt này có người nhà qua bên Thái nhờ mua luôn .

hutiu_saigon

chào cả nhà ngày 27/01 em và bà xã đi thái lan chắc cũng ghé làm cú "Wu 1TB" bác nào thích thì em "ship for free.." còn giá cả thì cứ tính theo hóa đơn .. có gì các bác cứ gọi em

manny1992003

Active Member

chào cả nhà ngày 27/01 em và bà xã đi thái lan chắc cũng ghé làm cú "Wu 1TB" bác nào thích thì em "ship for free.." còn giá cả thì cứ tính theo hóa đơn .. có gì các bác cứ gọi em

Vậy chắc bạn làm 1 lô luôn cho máu, đem về bảo đảm đắt như tôm tươi. Mình đang cần em Western Digital Caviar Black 1TB. Coi giá trên NewEgg là $110 ~ 2.145.000đ, giá TNC là 2.760.000đ ~ $142, cao hơn những 29%. Còn ra ngoài thì giá chỉ 2.050.000đ mà toàn hàng refurbished hoặc recertified.

Bên trên