Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Do_Toi

Member
Hi anh em, thấy anh em trong này có nhiều thắc mắc về MyTV của VASC quá, mình lập topic này để anh em có gì hỏi, mình sẽ trả lời cho anh em.

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có những kênh HD nào hả bác? Cách tổng đài 2km có lắp dược không?

Do_Toi

Member

1. hiện nay MyTV có 4 kênh HD: FTV, CCTV, Luxe TV, National Geo...

2. Vấn đề khoảng cách chỉ là tương đối thôi bạn ạ. Nếu bạn có nhu cầu lắp đặt thì sẽ có người tới khảo sát kĩ càng (về khoảng cách, về chất lượng cáp đã có ở khu vực nhà bạn - xem có tốt ko, nếu truyền dữ liệu có bị suy hao nhiều không...) nếu khu vực nhà bạn đáp ứng được các yêu cầu đó thì.. lắp thôi, còn chần chừ gì nữa
Cảm ơn bạn đã hỏi :D

Mấy cái kênh HD này thì mấy ai xem đâu. Thà dùng VTCHD còn hơn, sắp lên 30 kênh HD rồi. Nói chung là các bác đừng xài MyTV này

Do_Toi

Member

Mấy cái kênh HD này thì mấy ai xem đâu. Thà dùng VTCHD còn hơn, sắp lên 30 kênh HD rồi. Nói chung là các bác đừng xài MyTV này

Sao lại không ai xem? MyTV đang có kế hoạch cuối năm nay tăng thêm 50 kênh truyền hình nữa (tổng cộng khoảng 80 kênh), có rất kênh truyền hình địa phương (mà đảm bảo VTCHD ko có được) trong đó cũng có thêm vài kênh HD nữa.
Quan trọng là MyTV còn có nhiều dịch vụ khác đi kèm, sẽ liên tục update trong tương lai. THử hỏi, bọn VTCHD có Karaoke không? Có TS TV không, có NPVR TV không? có media sharing không??
Khi bạn sử dụng bạn mới thấy sự khác biệt. Xem truyền hình mà tua đi tua lại được, đố bọn VTCHD làm được đó.
Khác biệt hay không tồn tại. Hehe;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Nếu VTC mà ra đầu thu PVR thì cũng có thể thu lại chương trình và tua đi tua lại như IPTV.

Do_Toi

Member

Nếu VTC mà ra đầu thu PVR thì cũng có thể thu lại chương trình và tua đi tua lại như IPTV.

Đợi nó ra thì lâu lắm, mà chắc là nó hok ra đâu... vì nói thì là đơn giản, nhưng nó là cả một hệ thống lớn đó. Nếu không làm ngay từ đầu thì sẽ khó thay đổi lắm. Một vấn đề nữa là thị phần của nó ko có nhiều. Còn MyTV thì triển khai khắp 64 tỉnh thành VN rồi bạn.

Sao lại không ai xem? MyTV đang có kế hoạch cuối năm nay tăng thêm 50 kênh truyền hình nữa (tổng cộng khoảng 80 kênh), có rất kênh truyền hình địa phương (mà đảm bảo VTCHD ko có được) trong đó cũng có thêm vài kênh HD nữa.
Quan trọng là MyTV còn có nhiều dịch vụ khác đi kèm, sẽ liên tục update trong tương lai. THử hỏi, bọn VTCHD có Karaoke không? Có TS TV không, có NPVR TV không? có media sharing không??
Khi bạn sử dụng bạn mới thấy sự khác biệt. Xem truyền hình mà tua đi tua lại được, đố bọn VTCHD làm được đó.

Kênh địa phương thì mấy người xem đâu. Vả lại số kênh sắp tới của VTC là 100, trong đó có 30 kênh HD, 3 kênh HD VIP. Mà World Cup thì VTC phát HD luôn. MyTV ko có, có lẽ sẽ ko nhiều nguwoif chọn dịch vụ này bằng VTC. Còn cái tua lại chương trình để xem tớ nghĩ cũng ko quan trọng lắm đối với nhiều người bằng chất lượng các chương trình

atuk

Setop box của MyTV tốc độ chậm quá. Nhiều khi em vào menu mà chờ một lúc mới thấy hiện lên nội dung.

manhthang

Huyền Thoại

Hi anh em, thấy anh em trong này có nhiều thắc mắc về MyTV của VASC quá, mình lập topic này để anh em có gì hỏi, mình sẽ trả lời cho anh em.

Đợi nó ra thì lâu lắm, mà chắc là nó hok ra đâu... vì nói thì là đơn giản, nhưng nó là cả một hệ thống lớn đó. Nếu không làm ngay từ đầu thì sẽ khó thay đổi lắm. Một vấn đề nữa là thị phần của nó ko có nhiều. Còn MyTV thì triển khai khắp 64 tỉnh thành VN rồi bạn.

Bạn lập hẳn 1 topic để giải đáp thắc mắc cho VASC - MyTV và những gì bạn trả lời chứng tỏ bạn nắm rất rõ lộ trình, cũng như hướng phát triển của VASC. Như vậy có thể bạn là người của VASC? Rất hoan nghênh nếu đúng là như vậy.

Nhưng cách bạn xưng hô với đối thủ cạnh tranh VTC thì thật là "có văn hóa"
Cách ăn nói "có văn hóa" thường đem lại kết quả ngược với những gì người nói mong muốn. Đi nói xấu đối thủ sau lưng chỉ càng làm khách hàng coi thường mình mà thôi.

Do_Toi

Member

@Football: Kênh địa phương thì người địa phương xem bạn à. Và cũng có nhiều người muốn xem các chương trình truyền hình của các địa phương khác, như kiểu bạn ở HN nhưng lại thích xem kênh Hà Tây ngày xưa chẳng hạn :D.
Chất lượng chương trình thì phải đặt lên hàng đầu rồi. Nhưng cái tua đi tua lại đó, hoặc là ghi lại chương trình mình thích cũng là những tính năng hay đó chứ bạn. Khi bạn đang xem một chương trình người mẫu áo tắm chẳng hạn, bạn sẽ thấy nó hay như thế nào :D
@atuk: Đây là một vấn đề của MyTV. Vì tích hợp rất nhiều dịch vụ trên stb, và cơ cấu xử lý EPG của stb MyTV khác với VTC (VTC chạy EPG trực tiếp trên box, còn MyTV thì phải xử lý trên server nên sẽ chậm hơn). Tuy nhiên, đó cũng là lợi thế của stb MyTV, vì người dùng sẽ được update liên tục các phiên bản mới của MyTV, theo chiều hướng ngày càng tốt hơn, nhanh hơn, trực quan hơn, dễ sử dụng hơn.

Do_Toi

Member

Bạn lập hẳn 1 topic để giải đáp thắc mắc cho VASC - MyTV và những gì bạn trả lời chứng tỏ bạn nắm rất rõ lộ trình, cũng như hướng phát triển của VASC. Như vậy có thể bạn là người của VASC? Rất hoan nghênh nếu đúng là như vậy.

Nhưng cách bạn xưng hô với đối thủ cạnh tranh VTC thì thật là "có văn hóa"
Cách ăn nói "có văn hóa" thường đem lại kết quả ngược với những gì người nói mong muốn. Đi nói xấu đối thủ sau lưng chỉ càng làm khách hàng coi thường mình mà thôi.

Bạn ơi, mình xin lỗi nếu cách nói của mình gây khó chịu cho bạn.
Mình giải đáp, chứ không nói xấu đâu bạn ạ. Cũng như mình công nhận, xử lý của stb MyTV chậm hơn của VTC đó. Không phải cái gì MyTV cũng tốt hơn VTC.
Với lại, mình có nói ở đây, với tư cách làm một member bình thường, có hiểu biết nhất định về dịch vụ MyTV này và giải thích những điều các bạn có thể không hiểu về dịch vụ, không phải với tư cách là người đi pr, và đi bôi nhọ đối thủ đâu.
Thật ra mà nói, cái gì không biết, bạn gọi tổng đài, họ giải thích cho bạn hết. Miễn phí mà. hehe
Tuy nhiên mình cũng xin rút kinh nghiệm, cám ơn góp ý của bạn.

Remo

Tại sao Mytv khuyến mại lại chỉ ở 1 địa phương mà không phải trên toàn quốc? Khi nào thì có đợt khuyễn mại ở Hà Nội vậy?

pthanh85

Không nên so sánh giữa MyTV và Truyền hình số vệ tinh VTC HD,mà nên so sánh MyTV với IPTV của VTC ( LamSonTV,SaiGonTV....)

Không nên so sánh giữa MyTV và Truyền hình số vệ tinh VTC HD,mà nên so sánh MyTV với IPTV của VTC ( LamSonTV,SaiGonTV....)

Thời điểm này MyTV chưa bằng được IPTV của VTC đâu,vì số lượng và chất lượng các kênh của MyTV kém hơn:|

vinhannghia

???
MyTV đã triển khai tại Quảng Ninh chưa?

Thời điểm này MyTV chưa bằng được IPTV của VTC đâu,vì số lượng và chất lượng các kênh của MyTV kém hơn:|
Em nghĩ hiện tại MyTV thua VTC chỉ ở các kênh HD do VTC sản xuất, còn các kênh khác và các dịch vụ khác của MyTV thì chưa chắc. Em cũng đang sử dụng MyTV, và cảm thấy hài lòng (phù hợp với tiêu chí "Ngon - Bổ - Rẻ" của em) :-bd:-bd:-bd

LeeHyoRi89

Tui cũng vừa lắp xong mytv phải nói là phiền hết cỡ với mấy anh mấy chị nhân viên của VNPT ko có kiến thức về mytv. Cái đầu SD với HD mà bảo là như nhau thôi lấy đầu SD đi cho rẻ...tui nói tui muốn coi HD cơ..cái nói ở đây ko có ai xài HD hết đăng ký SD đi y chang hà...Mà mấy anh kỹ thuật viên tổng cộng là 7 người lại nhà tui để lắp mạng tới lui cả tuần mới làm xong. Lại bấm bấm sao khóa cái kênh VTV mà ko biết mở khóa bó chi luôn ngồi 2 tiếng đồng hồ tui về tui mở mới đc.
Chất lượng cũng ổn nhưng mà phim VOD quá ít luôn..chỉ có mấy phim trên list có sẳn mà vô tìm kiếm cũng chỉ ra mấy phim đó thôi ko có phim khác...
Đài Fashion TV hình như hàng lởm ko phải HD thấy LuxeTV là đẹp nhứt.
Nhạc và video clip thì toàn nhạc chợ, nhảm, ca sĩ miệt vườn lạ hoắc...tìm mỏi tay mới có bài coi được. Tui thấy mấy cái đài Hàn chiếu toàn nhạc HD rất hay sao ko lây về chiếu nhỉ.
Nói vòng vòng chơi nhưng tui muốn hỏi là: Tại sao tui đổi password trên trang chủ mytv xong rồi STB y/c nhập pass nó ko nhận pass mới, lên đổi lại pass cũ thì đc

K3nt

Active Member

Tui cũng vừa lắp xong mytv phải nói là phiền hết cỡ với mấy anh mấy chị nhân viên của VNPT ko có kiến thức về mytv. Cái đầu SD với HD mà bảo là như nhau thôi lấy đầu SD đi cho rẻ...tui nói tui muốn coi HD cơ..cái nói ở đây ko có ai xài HD hết đăng ký SD đi y chang hà...Mà mấy anh kỹ thuật viên tổng cộng là 7 người lại nhà tui để lắp mạng tới lui cả tuần mới làm xong. Lại bấm bấm sao khóa cái kênh VTV mà ko biết mở khóa bó chi luôn ngồi 2 tiếng đồng hồ tui về tui mở mới đc.
Chất lượng cũng ổn nhưng mà phim VOD quá ít luôn..chỉ có mấy phim trên list có sẳn mà vô tìm kiếm cũng chỉ ra mấy phim đó thôi ko có phim khác...
Đài Fashion TV hình như hàng lởm ko phải HD thấy LuxeTV là đẹp nhứt.
Nhạc và video clip thì toàn nhạc chợ, nhảm, ca sĩ miệt vườn lạ hoắc...tìm mỏi tay mới có bài coi được. Tui thấy mấy cái đài Hàn chiếu toàn nhạc HD rất hay sao ko lây về chiếu nhỉ.
Nói vòng vòng chơi nhưng tui muốn hỏi là: Tại sao tui đổi password trên trang chủ mytv xong rồi STB y/c nhập pass nó ko nhận pass mới, lên đổi lại pass cũ thì đc

Cái vụ này là sao ta ? Sao MyTV lại vẫn xài đầu SD hay HD là sao ? Mình tưởng tín hiệu qua stb rồi vào thẳng TV chứ nhỉ,lại vẫn qua 1 cái đầu SD,HD nữa à ? Phức tạp thế nhỉ.Mà chất lượng có ổn hơn truyền hình cáp không các bác ? Bà xã làm bên VNPT đang "được" ưu tiên dùng MyTV thử nghiệm,quả này mệt à nha^:)^

Bên trên