Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

karaokehd

Member
thằng Walaok này kỵ với thằng mp4 và VOB lắm bạn ơi.Nếu bạn có những dữ liệu đó tốt nhất Encode về MKV chạy cho nó ổn định

n3verback

Ðề: Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

Link torrent sao không vào được bác ơi. Em đả kích hoạt tài khoản bên viettorrent rùi

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

chạy file .vob vô tư chứ bác ...ăn thua là do K-Lite thôi!

Vâng thưa bác, chạy được nhưng lúc nạp bài nó như chiếc máy lu, với file mkv thì chỉ khoảng 1 giây là load xong, còn với VOB phải tới 3-4 giây, nhiều khi còn khiến treo chương trình luôn, đặc biệt là nếu bấm next bài thì nguy cơ treo càng cao.
Tình hình càng tồi tệ hơn nữa với trường hợp chơi file từ ổ cứng gắn ngoài.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

Vâng thưa bác, chạy được nhưng lúc nạp bài nó như chiếc máy lu, với file mkv thì chỉ khoảng 1 giây là load xong, còn với VOB phải tới 3-4 giây, nhiều khi còn khiến treo chương trình luôn, đặc biệt là nếu bấm next bài thì nguy cơ treo càng cao.
Tình hình càng tồi tệ hơn nữa với trường hợp chơi file từ ổ cứng gắn ngoài.
cái card hình thế nào?...RAM ?

Nếu bác dùng chính cái MPC của K-Lite play các file .vob đó mà cũng bị lag như trên thì do máy PC.
Mình play trên laptop i5 , 4GB RAM , Win7x64 thì êm re cả ngàn file .vob ; còn khi play trên con desktop Win7 - 512 MB ram thì bị lag chậm vãi giật tung chảo, nâng cấp thay con PC khác thì Ok, trơn tru...đây là nhược điểm của cái phần mềm Wala này.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

Vậy xin hỏi Bác dùng K-Lite nào để chạy file Vob vô tư hả Bác?
Cứ down bản update mới nhất mà đánh chén bạn à ; cài cả bản x64 & x32 (nếu xài Win7 x64) ...

Phải cấu hình lại K-Lite cho file .vob bạn à , đã có hướng dẫn rất cụ thể trong forum rồi mà.

forever_rock

Active Member

Khi dùng Wala pro, bác chủ có bị treo Wala khi đang hát ko ?
Mình chép nhiều dữ liệu vào HDD rời rồi chạy wala, đang hát hết bài thì chương trình treo đợi hoài rồi có massage thoát khỏi Wala !!!
Nếu được thì bác cho em cách khắc phục nhé.

Cảm ơn bác nhiều !
bác down bản mới nhất ý, pro ý. e dùng thấy ít khi treo dù HDD e 3T

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

Cứ down bản update mới nhất mà đánh chén bạn à ; cài cả bản x64 & x32 (nếu xài Win7 x64) ...

Phải cấu hình lại K-Lite cho file .vob bạn à , đã có hướng dẫn rất cụ thể trong forum rồi mà.

chuẩn, e đang dùng con này thấy khá OK. đang định tết nay có time hát hò sẽ nghiên cứu thêm e nó

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Giải pháp Karaoke chất lượng cao trên PC

Mình không cần chức năng tách lời nên dùng phần mềm nào có chức năng tìm kiếm đều được...Dùng winnap pro tìm kiếm nhanh nhất...Các bạn nên tách lời sẵn rồi xuất nó ra avi để chuyên hát KOK vi tính thì sẽ rất hay...WALAOKE thì nạp danh sách nhạc và chọn bài cũng khá nhanh..

sinbad911

Active Member

Chương trình hổ trợ download 12k bài hát trên zing star và chuyển qua file dạng Walaoke (update 19/01/2014) ^_^: http://congnghiep4.com/ZingStarDownloaderBeta.rar (bản này đã quét sẵn data, chỉ còn click vào down ở bước 3 thôi , khỏi làm lại bước 2), file data.txt chứa 23678 link (tương đương 11839 bài hát) mới quét 298 trang lúc 0h ngày 19/01/2014 (42GB tất cả)
Nếu down hết ở bước 3 thì chuyển qua bước 4 convert sang walaoke, convert xong là mở walaoke add folder đã chuyển xong vào và tự sướng thôi
ở đây update nhiều bài mới nè: https://www.facebook.com/karaoke.mp3.lyrics

anhptnn

Member

Các bác cho hỏi, muốn dùng karaoke chất lượng cao như vầy thì có cách nào làm không, kiếm bữa giờ không thấy giải pháp phù hợp?

- Tải các file vob, mkv được chia sẻ trên diễn đàn
- Trích audio từ các file vob, mkv trên sang định dạng để các chương trình karaoke có thể đọc tốt nhât. VD: mp3. Mình có trích các file này ra thì mặc định định dạng audio là ac3. Lưu ý ở đây là bất cứ định dạng nào mà các chương trình karaoke có thể đọc được và chất lượng file audio phải là cao nhât (không thay đổi so với audio gốc từ vob, mkv)
- Dùng các file video để trình diễn, chứ không dùng video của các file vob, mkv vì mục đích tiết kiệm bộ nhớ và hình ảnh sẽ đẹp hơn (Full HD chẳng hạn)
- Chương trình karaoke nào tốt cho các bước trên (wala, karaoke4pro ...)

Mình không sợ tốn thời gian download các file karaoke vob, mkv và trích xuất audio, convert audio sang định dạng đúng (nếu cần thiết), kiếm các file lrc, xml ... vì mình làm hát cho gia đình, hơn nữa cũng không cần quá nhiều bài nên làm từ từ cũng được.

P/S: Nhân tiện bác nào biết chỗ download các file lyric cho karaoke như lrc thì chỉ dùm nhé.

Xin cảm ơn!

phuht

Thich qua, hinh anh rat dep bac ah!

cutamthat

Active Member

Em cũng dùng PC như bác. Nguồn video down từ topic mỗi ngày 1 bài. Em down được khoảng 2T rồi. Từ PC play bằng okeoke.net(cái này remote qua đt được) xuất qua cáp quang sang đầu MD denon DMD1000, sang amply Cali Pro 888R > Bose 301IV + Sub Yamaha SW150, mic shure UGX9 tàu. Phòng 18m2.
Cảm nhận của em là âm thanh quá good, tiếng qua dac MD denon xử lý không chê được điểm gì. Lời ca nhẹ nhàng thoát tiếng.
Cấu hình này cũng vừa tầm tiền. Chia sẻ với anh em cùng thảo luận

Bên trên