Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Ðề: Re: Ðề: Re: Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Vinaktv không bắt buộc phải mua màn hình cảm ứng đi kèm hay mtb,dùng tạm với chuột ko dây rất ổn,về sau mua mtb sịn cũng được.

Bạn ơi VinaKtv dùng được máy tỉnh bảng hả ? app của nó ở down ở đâu vậy, mình có qua trang - Vinakaraoke SED2 tìm mà ko có, app dùng trên IOS hay Android ?[/QUOTE]
Bạn mà đang dùng vinaktv v6++ thì mang MTB dòng android nhé,đến trung tâm của hãng vina họ cài cho.Rồi về nối dây lan từ đầu vào router wifi sau đó kết nối MTB với nó là có thể chọn bài như Hanet nhé,mà MTB mình càng nhiều tiền thì càng xịn hơn MTB default của hanet

Ðề: Re: Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Em hỏi các bác thêm chút. Em thấy và hiểu nôm na đầu VietKTV có ổ cứng liển 2T còn đầu VinaKTV6++ là ổ cứng liền hay rời? nó cho up lên 6T là sao, là sau này có ổ 6T thì nâng cấp hay lắp được 3 cái 2T. Em vảo web mà nói ko rõ. Em có sẵn 2 cái 2T rồi có tận dụng được không?

Chính xác là slot trong máy Vinaktv v6++ có thể lắp được 1 lúc 2 ổ cứng với tổng dung lượng là 6TB maximum,hiện tại với giá thành 9tr ko bao gồm màn cảm ứng là đã có ổ 2TB rồi.Về sau này kín ổ thì chuyển sang ổ 3TB hoăc 2 ổ 3TB,total là 6TB,chứ ko lắp đc 3 ổ 2TB đâu bạn ạ.Mà nhìn một cách amateur thì vinaktv có cổng HDMI,xuất hình ra 720p,ăn thịt em vietktv là cái chắc,bên trong chủ yếu là file vob và mkv,nên âm thanh hình ảnh là yên tâm.Tiếng rất rõ gần với chơi DVD5,DVD9 nhất.

satan_Teen

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Có dùng đc trên MTB thiệt hả Bác

Ðề: Re: Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Nhà mình đang dùng VinaKTV V6++ thấy cũng ok đấy chứ, bài hát mới nhiều nhất là nhạc Thúy Nga PBN. Chọn bài bằng điều khiển không khó khăn lắm.
Vina ktv v6++ có phần hơn Hanet ở chỗ,về sau có thể mua MTB sau rồi cài ứng dụng chọn bài hát,ví dụ như galaxy tab,note v.v sịn hơn MTB ONDA kèm theo của em Hanet.

manhbmc

Member
Ðề: Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Phần mềm dùng với máy tính bảng của bên công ty Toithichmusic đã dịch laị chức năng sự lên dây đàn chưa. Hôm trước thấy các bạn kỹ thuật của nhà phân phối cài thử lên máy tính bảng của HANET. Giao diện vẫn chưa thiết kế lại so với mẫu của nhà sản xuất nhỉ. Bên sản xuất vừa ký hợp đồng nhập khẩu sản phẩm của HANET đưa 50k bài tiếng của họ vào để bán cho những khách hàng dùng ngôn ngữ của họ. Chuẩn bị có offline so sánh các sản phẩm của bên số hóa nhé...

cuong5556

Member
Em đã mua 1 bộ VinaKTV V6++ hơn tuần nay rồi. Chơi thử vài lần thì thấy một số nhược điểm như sau:
- Còn nhiều bài chưa đều tiếng
- Một số bài nhạc đỏ và nhạc vàng chất lượng âm thanh yếu
- Một số bài không tách được lời, đúng là dở hơi biết bơi, còn những bài cũ không có lời ca sĩ thì không sao. Bấm nút tách lời và ngược lại những bài mới mới thì phải đợi tầm 3-4 giây, ai không quen lại bấm lại tưởng không tách được.
- Số bài hát theo em nghĩ là chưa ổn, nhiều bài em đã hát ở quán bằng đầu VietKTV về tìm không thấy đâu. Được cái có nhiều bài mới của Thúy Nga.
Ưu điểm thì giao diện tốt hơn VietKTV (theo em cảm nhận), màn cảm ứng vuốt được, hiện đại hơn, hình mượt hơn. Chế độ phát bài trong lúc chờ theo em cũng khá hay.
* Vì em đã là người dùng VinaKTV nên em rất mong thời gian tới các bác ấy khắc phục được các nhược điểm, phát triển, cập nhật thêm nhiều ưu điểm hơn nữa.

kodvod

Phần mềm dùng với máy tính bảng của bên công ty Toithichmusic đã dịch laị chức năng sự lên dây đàn chưa. Hôm trước thấy các bạn kỹ thuật của nhà phân phối cài thử lên máy tính bảng của HANET. Giao diện vẫn chưa thiết kế lại so với mẫu của nhà sản xuất nhỉ. Bên sản xuất vừa ký hợp đồng nhập khẩu sản phẩm của HANET đưa 50k bài tiếng của họ vào để bán cho những khách hàng dùng ngôn ngữ của họ. Chuẩn bị có offline so sánh các sản phẩm của bên số hóa nhé...
50k tiếng nước khác nếu như chất lượng của Hanet là HD thì dung lượng rơi vào khoảng báo nhiêu vậy bác.

haikhonglo

nhìn lại thì Hanet vẫn Pro nhất

Ðề: Re: Ðề: Re: Giàn karaoke cho gia đình nhưng chuyên nghiệp

Vinaktv không bắt buộc phải mua màn hình cảm ứng đi kèm hay mtb,dùng tạm với chuột ko dây rất ổn,về sau mua mtb sịn cũng được.

Bạn ơi VinaKtv dùng được máy tỉnh bảng hả ? app của nó ở down ở đâu vậy, mình có qua trang - Vinakaraoke SED2 tìm mà ko có, app dùng trên IOS hay Android ?[/QUOTE]
Họ chỉ hỗ trợ apps trên MTB Android 7' trở lên.

manhbmc

Member

50k tiếng nước khác nếu như chất lượng của Hanet là HD thì dung lượng rơi vào khoảng báo nhiêu vậy bác.

Đấy là vấn đề HANET đã giải quyết cùng khách hàng. Bạn chuẩn bị sang TQ mua đầu HANET phiên bản tiếng Trung nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên