!!! GIÀN NGHE NHÌN CỦA EM !!! (Các Bác chém nhẹ tay giùm)

Mạn phép các Bác cho Em show cái phòng Nghe Nhìn của Em. Các Bác chém nhẹ tay... :)

Update ngày 24/9:

Hình ảnh của máy chiếu khi bật 02 bóng đèn

Hình ảnh của máy chiếu khi tắt hết đèn..

- Màn hình 150" - Tráng Bạc để xem 3D rõ hơn
- Máy Chiếu OPTOMA HD66
- Bộ Máy Tính Core Quad
:-S:-S:-S:-S:-S:-S:-S:-S:-S
-------------------------------------------------------
Update ngày 15 tháng 11 năm 2011. (Âm ly Denon 1612 + Bộ Loa Jamo S606 HCS3) - Nôn nóng update cho các Bác xem -> Em chưa kịp dọn sạch sẽ!!!
Hình phía trước:

Hình phía sau:

Trung tâm xử lý:

Zoom in Denon 1612:

Zoom in Loa Trước:

Zoom in loa sau:

......... Sẽ Update tiếp ngày gần nhất! (Bao gồm Sub điện S250 hoặc 300 và 04 cái ghế nằm xem phim - Nhà Em có 04 người hjhj).

Update ngày 20 tháng 12 năm 2011. Thêm cái UBS IBM 1KV để bảo vệ mấy cái kia... ở Vũng Tàu dạo này điện chập chờn quá!

Mong các Bác tận tình góp ý để Em ngày càng hoàn thiện hơn.
*** Đôi điều chia sẽ với các Bác về âm thanh: Lúc đầu Em cũng tính chơi bộ Denon 1312XP cho nó tiện + giá dễ chấp nhận được. Nhưng sau khi đi thực tế thì mới thấy mình sai lầm. Và được các bạn bè tư vấn lấy Denon 1612 + Jamo S606, em thấy rất OKIE trong tầm tiền 22tr. 02 Loa trước nghe nhạc (mp3) trực tiếp trên USB rất hay - tiếng rõ + ấm + chắc. Còn xem phim HD hỗ trợ DTS 5.1 thì thôi rồi Tiếng súng bắn nhau như thật, Âm thanh rất sống động...

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member
Ðề: !!! GIÀN NGHE NHÌN CỦA EM !!! (Các Bác chém nhẹ tay giùm)

thấy cái gì...chết liền à:(

fostina

Well-Known Member

Dàn này không chém mới là lạ đó, chắc bác chỉ cần xem hình thôi đúng không bác, loa ác để tận trời xanh nghe giống như ở trển vậy. Góp ý chút với bác nhe mong bác đừng giận

quanghaith2

Well-Known Member

Cái loa ko đủ dây nên lắp tít ở trên trần nhà. hi hi hi. Bác không nên đi dây trên trần, lấy xuống mà đi dọc tường là đẹp. Với lại sắp xếp loa trước màn hình mới đúng chứ, lại để loa đi chổ khác thì còn gì là hứng thú nữa.

vusimon

Banned

Cái loa ko đủ dây nên lắp tít ở trên trần nhà. hi hi hi. Bác không nên đi dây trên trần, lấy xuống mà đi dọc tường là đẹp. Với lại sắp xếp loa trước màn hình mới đúng chứ, lại để loa đi chổ khác thì còn gì là hứng thú nữa.

biết đâu đây LÀ PHONG CÁCH MỚI ĐÂY

toti

Member

lạ quá............em thấy sợi dây màu đen treo lên giửa nhà vậy.

new_baby

Member

bác nên cân bằng lại hình ảnh và âm thanh, sao mà hình ảnh thì quá hoành tráng, âm thanh thì ... em tìm hoài mới thấy mấy cái loa của bác đấy :))

Cảm ơn các Bác đóng góp ý kiến!
Loa của Em là Soundmax B30 5.1 - Em mua năm 2001 (hình như 950K thì phải L-)) - Đang có dự tính đầu tư giàn loa mới loại 5.1 để xem phim cho đã - Mong các Bác tư vấn giùm Em cái LOA.
Còn sợi dây đen đen mà Bác toti comment là sợi HDMI 1.4 - Do chiều dài có 3m nên Em phải đi trực tiếp đến máy chiếu lun :-S
Mong nhận rất rất nhiều comment từ các Bác....

linhlinh88

Well-Known Member

sao bác treo loa cao thế

tusontay

Huyền Thoại

Sợ cho đống dây nhợ lằng nhằng! :(

tamdamsg

Member

Vậy OK nhưng loa với dây nhợ thế kia thì không mỹ quan chút nào, đi cho gọn lại bác ạ :D

nort

Active Member

Em còn tưởng đây là cái phòng họp được trưng dụng nữa chứ :|

Màn: Màn này tỷ lệ 4:3 hả bác chủ ?8-}
Loa: Hàng Tàu khựa dùng cho PC đúng k ạ ?8-}
PC: bác k nên chụp ảnh " góc thần tiên " của bác thì hơn >:)>:)

theanh90

phòng hẹp mà xài projector x_X bác buộc túm cái đống dây dợ ít cắm vào rút ra sau máy tính vào cho nó gọn

taiempro

HD66 xem thế nào bạn ơi? 2D,3D? Mình cũng đang khoái em này nhưng không biết chất hình thế nào?

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn này của bác để nhìn nhiều hơn là nghe, bs nhãn khoa thich lám bác nhé. Chúc bác vui

Chơi như bác mới đúng là ..... " phong cách Hifi "

Kết nhất cộng dây treo lủng lẳng trong phòng kakaka

P/S : à em quên bác cho em hỏi , mỗi lần xem phim bác ngồi trên thang nhôm hay ngồi trên ghế vậy ? Tại em thấy " Loa " Bác để cao quá ( cỡ 2 mét có ) , so , em đoán là mỗi lần xem bác phải ngồi trên cái thang nhôm tầm 2 mét thì mới cảm nhận được hiệu ứng âm thanh .

Nếu mà bác ngồi trên thang nhôm xem phim , thì em Vote nhiệt tình cho bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Cảm ơn những lời góp ý chân tình của các Bác!
Em sẽ giành thời gian để đi gọn lại những sợi dây "lằng nhằng" :-B
Có mỗi cái "Âm Thanh" là Em hơi suy nghĩ... không biết như thế nào cho hợp lý, bởi những lý do sau:
- Em muốn hình ảnh phải Full Tường -> không có chỗ đặt loa. Vì thế Em phải bố trí trên cao...hix hix đúng như lời mấy Bác comment là hiệu ứng không rõ lắm (bởi 02 nguyên nhân: Loa cao + Loa cùi mía :-S)
- Để phù hợp với phòng của Em thì Em nên chọn loại Loa gì? Và bố trí như thế nào?
Nhận xét về hình ảnh trình chiếu:
- Chiếu 2D + HD Ready (bởi vì máy chiếu HD66 chỉ có 1280x720): Phòng tối thì hình ảnh rất tuyệt, nhưng hiện tượng "giật giật" hình ảnh đối với những pha lia máy quay nhanh. Em không chắc vấn đề này là do Máy Chiếu hay Phần Mềm Chiếu Phim hay Nguồn Phim???
- Chiếu 3D: Em đang sài kính Optoma hình ảnh 3D rất tuỵêt (có chiều sâu + độ nổi). P/S Con Em xem trail đoạn phim có con rắn bò trên cành cây & con khỉ nắm đuôi con rắn mà nó sợ chạy ra khỏi phòng lun :). Nhưng xem lâu thì hơi nhức mắt.
Cảm nhận khi xem phim: đi làm về mệt -> tắm rửa -> ăn cơm xong -> làm 01 ly cafe -> Nằm trên giường Xem phim HD thì trên đời không có gì tuyệt bằng.
Một vài ý của Em....

Em còn tưởng đây là cái phòng họp được trưng dụng nữa chứ :|

Màn: Màn này tỷ lệ 4:3 hả bác chủ ?8-}
Loa: Hàng Tàu khựa dùng cho PC đúng k ạ ?8-}
PC: bác k nên chụp ảnh " góc thần tiên " của bác thì hơn >:)>:)

Phòng là Phòng để đồ "tùm lum" của Nhà Em -> Em trưng dụng làm phòng chiếu phim.
Màn: Màn tráng bạc 150" - Giá 550$ - Em mua về đóng khung cho vừa với tường nhà Em (Ngang 3 mét x cao 2.4 mét) - Lúc làm không quan tâm đế tỷ lệ, mà Em chỉ quan tâm làm bề ngang màn chiếu bằng bề ngang tường mà thôi. Giờ mới thấy hối hận vì khi chiếu lên nó dư ở trên & ở dưới khoảng 300mm :-S.
Loa thì Em đang tận dụng lại loa cũ của Em Soundmax B30 - Em mua từ năm 2002. Đang nhờ các Bác tư vấn về loại loa & cách bố trí cho phù hợp với phòng của Em.
PC: thì CPU Core Quad 2.6; 3G Ram; VGA 1G; Ổ Cứng gắn bên trong CPU 1T + 500G; 02 Ổ cứng gắn ngoài 2T chuyên chép phim. (Em show hết cho nó đồng bộ :)>-).
Tks & Rdg!

ndnhd77

Member

Màn tráng bác chiếu 3D thì ok rồi, nhưng bác show hàng như vậy khiến anh em phải căng mắt và vắt óc :D

taiempro

Phòng là Phòng để đồ "tùm lum" của Nhà Em -> Em trưng dụng làm phòng chiếu phim.
Màn: Màn tráng bạc 150" - Giá 550$ - Em mua về đóng khung cho vừa với tường nhà Em (Ngang 3 mét x cao 2.4 mét) - Lúc làm không quan tâm đế tỷ lệ, mà Em chỉ quan tâm làm bề ngang màn chiếu bằng bề ngang tường mà thôi. Giờ mới thấy hối hận vì khi chiếu lên nó dư ở trên & ở dưới khoảng 300mm :-S.
Loa thì Em đang tận dụng lại loa cũ của Em Soundmax B30 - Em mua từ năm 2002. Đang nhờ các Bác tư vấn về loại loa & cách bố trí cho phù hợp với phòng của Em.
PC: thì CPU Core Quad 2.6; 3G Ram; VGA 1G; Ổ Cứng gắn bên trong CPU 1T + 500G; 02 Ổ cứng gắn ngoài 2T chuyên chép phim. (Em show hết cho nó đồng bộ :)>-).
Tks & Rdg!

Cái màn chiếu chiếm hết cả mặt tường rồi giờ bạn muốn bố trí loa cũng hơi khó nhỉ. Theo mình bạn nên mua bộ AIO Logitech Z550, hay bộ nào tương tự cũng được vì mấy cái loa nó bé tẹo nên bạn gắn ngay bên dưới khung nàm chiếu là hợp lý. Tuy bộ AIO này bé nhưng để xem phim âm thanh kinh hoàng lắm đấy. Bạn cũng phải đi lại dây đi, mua dây dài hơn và đi chân tường khéo léo sẽ khó mà nhìn thấy dây. Nhà mình cũng đi dây theo chân tường nhiều người vào cứ hỏi chắng thấy dây đâu, loa không dây à:)? Nhà bạn ở HN hay ở đâu vậy? Nếu ở HN hôm nào cho mình đến xin ly cà fe và tham khảo em HD66 này. À còn việc những cảnh mà lia máy quay Bị giật giật xem rất tức mắt thì kể cả xem ở rạp cũng thế nhé, xem trên TV cũng vậy thôi, nặng hay nhẹ tuỳ từng bộ phim.

Bên trên