Giờ em phải làm sao ?????

minh_hai

Kính gởi các bác cao thủ, vô tình em đọc được link của trang web này và nghiền ngẫm suốt 3 ngày, 3 đêm qua các bài của các bác, thật sự là không hiểu hết được những điều cần hiểu, nhờ các bác giúp dùm em như sau:

1. Em đã có 1 con LCD toshiba 32" giờ mún coi phim HD thì nên mua 1 HTPC hay là mua Xbox hoặc PS3 ?

2. em có 1 cái laptop toshiba quisomo gì đó thì có kết nối để coi phim HD được k? nếu kết nối được thì làm sao để tắt cái màn hình của latop để đỡ tốn điện? và nối latop voi LCD bằng cổng nào

3 .Em nên mua loại loa nào để chơi phim HD này, nếu kinh phí em có 5tr :cool:nếu tốt cho luôn địa chỉ.

em mới tham gia nên chưa biết nhiều, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

DeathWings

Ðề: Giờ em phải làm sao ?????

1.Bạn muốn chơi game thì mua Xbox hay PS3 tùy bạn. Chứ mún coi film HD thì mua HTPC kinh tế hơn nhìu
Còn 2 câu kia mình ko dám tư vấn bậy bạ ^^.

HyH

bác có LCD TV thì bác mua xbox 360 và PS3 để xem HD thì đĩa đâu (rất mắc) bác xem?, mà nếu chọn phương pháp xem file qua PS3 thì rất phức tạp đối với bác. Còn HTPC là gì, thật ra nó cũng chỉ là một cái PC mà thôi.đối với bác không nên chơi HTPC vì vừa tốn tiền vừa tốn điện, HTPC chỉ giành cho những ai kèm game và download phim liên tục mà thôi.
cái Laptop của bác , bác không nói rõ loại nào nên không biết nó gồm những cổng out nào và cpu nó ra sao.
bác có 5 triệu mà muốn chơi loa thì chỉ có nước chơi loa vi tinh.^:)^

thôi ý em thì bác nên đầu tư từ từ, 5 triệu đó bác nên mua cái media box, bác nên ưu tiên cho phần xem trước đã, phần nghe thì từ từ bác ơi, khi nào xem đã quá đâm mê thì lúc đó bác sẽ có động lực để giành tiền chơi loa liền.

Loa và Receive bèo lắm cũng trên 10 triệu đó bác.

anpnt

Member

Mời Ân uống cf đi, tui tư vấn cho ..\:D/

Bên trên